[Review] Học Hành ở Úc và Việt Nam - Không như mấy bác được nghe kể đâu

kyeouz

Reaction score
0
thoi_gian_ko_tro_lai said:
Tởm thế, chắc mất vệ sinh lắm. Ở đó thì nghe có vẻ vui đó mà cũng hơi có vấn đề, thứ nhất ko biết đồ đạc thì sao, dù du lịch chả đem gì quý giá mà mất thì cũng phiền. Thứ 2 là chắc chỉ có ở và tắm thôi đúng ko? Vệ sinh ở đó thế nào nhỉ, dơ quá thì đi chơi cũng mất vui.

:sexy::sexy::sexy::sexy::sexy:
Mấy chỗ e nói thì nói chung cũng sạch, ở vài ngày thì vô tư, dorm thì mỗi giường đều có tủ có khóa bên cạnh, cửa ngoài thì khóa từ nên yên tâm nhé, mỗi ngày đều có người vào vệ sinh, hút bụi dọn dẹp phòng tầm 9-10h gì đấy, toa lét cũng thế :byebye::byebye:, check in phải tầm 12-1pm.
Bedbug thì ở hotel phải chấp nhận thôi, không tránh được vì khó diệt tận gốc lắm :chaymau::chaymau:, có cái clip của bọn bên mỹ đi kiểm tra mấy khách sạn ở newyork đấy. Chủ yếu biết để tránh đừng tha về nhà thôi. Đợt đó ám ảnh mất mấy tháng không dám nằm trên giường :canny:
PS: Không biết có thím nào xài cái này không nhỉ? :byebye::byebye:

Reaction score
0
kyeouz said:
Mấy chỗ e nói thì nói chung cũng sạch, ở vài ngày thì vô tư, dorm thì mỗi giường đều có tủ có khóa bên cạnh, cửa ngoài thì khóa từ nên yên tâm nhé, mỗi ngày đều có người vào vệ sinh, hút bụi dọn dẹp phòng tầm 9-10h gì đấy, toa lét cũng thế :byebye::byebye:, check in phải tầm 12-1pm.
Bedbug thì ở hotel phải chấp nhận thôi, không tránh được vì khó diệt tận gốc lắm :chaymau::chaymau:, có cái clip của bọn bên mỹ đi kiểm tra mấy khách sạn ở newyork đấy. Chủ yếu biết để tránh đừng tha về nhà thôi. Đợt đó ám ảnh mất mấy tháng không dám nằm trên giường :canny:
PayTag đây mà. Ko có xài. Đi đâu lúc nào cũng có thẻ rồi nên đem theo PayTag nữa thì thừa, thẻ ANZ và CMW cũng tap trả tiền được y như PayTag thì dán thêm PayTag vô điện thoại làm gì nữa. Đem theo thẻ thì chỗ nào đòi tiền mặt mình còn ra ATM rút tiền được chứ PayTag thì làm sao :chaymau:

kyeouz

Reaction score
0
PayTag đây mà. Ko có xài. Đi đâu lúc nào cũng có thẻ rồi nên đem theo PayTag nữa thì thừa, thẻ ANZ và CMW cũng tap trả tiền được y như PayTag thì dán thêm PayTag vô điện thoại làm gì nữa. Đem theo thẻ thì chỗ nào đòi tiền mặt mình còn ra ATM rút tiền được chứ PayTag thì làm sao :chaymau:
Xài cardless cash thím ạ :byebye::byebye:

Reaction score
0
kyeouz said:
Xài cardless cash thím ạ :byebye::byebye:
Ố ố la la, vậy là mặc định là phải xài smart phone phỏng? Vậy mới có app mà gen code cho mình chớ. Mà mình thì ko có smart phone, cái phone đang xài gọi là dump phone cũng được. :byebye:

PS: mà cái cardless cash này chưa phổ biến đâu, mấy máy rút tiền Bankstown có thấy cái này đâu. :shame:

Klq nhưng bên này NFC ko thấy ứng dụng mạnh nhỉ, bên Nhật mấy năm trước NFC đã phát triển rồi, đi đâu cũng thấy người ta tap điện thoại thay vì tap thẻ. Điện thoại tích hợp NFC luôn và chỉ đăng ký với ngân hàng chứ chẳng phải dán PayTag như bên này.

kyeouz

Reaction score
0
Ố ố la la, vậy là mặc định là phải xài smart phone phỏng? Vậy mới có app mà gen code cho mình chớ. Mà mình thì ko có smart phone, cái phone đang xài gọi là dump phone cũng được. :byebye:

PS: mà cái cardless cash này chưa phổ biến đâu, mấy máy rút tiền Bankstown có thấy cái này đâu. :shame:

Klq nhưng bên này NFC ko thấy ứng dụng mạnh nhỉ, bên Nhật mấy năm trước NFC đã phát triển rồi, đi đâu cũng thấy người ta tap điện thoại thay vì tap thẻ. Điện thoại tích hợp NFC luôn và chỉ đăng ký với ngân hàng chứ chẳng phải dán PayTag như bên này.
Bankstown có rồi thím ạ, e vừa thử 2 tuần trước :gach:. Thấy đa số toàn xài iphone lấy đâu ra NFC :sexy::sexy:, Nhật nó chuộng đt nội địa thì mới phát triển NFC được chứ.

vyrarchz.v2

Reaction score
0
Có bác nào mua đồ ấm ở chợ Nga ở sài gòn chưa?Cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Sao cùng 1 loại hàng mà giá khác quá trời. Với lại em đi ra đó mua mà nó bảo áo dạng phao mặc từ -5 tới 5 độ. Syd lạnh nhất là cỡ nào để em biết mà mua áo các bác ạ.

Quỷ Cung

Reaction score
0
vyrarchz.v2 said:
Có bác nào mua đồ ấm ở chợ Nga ở sài gòn chưa?Cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Sao cùng 1 loại hàng mà giá khác quá trời. Với lại em đi ra đó mua mà nó bảo áo dạng phao mặc từ -5 tới 5 độ. Syd lạnh nhất là cỡ nào để em biết mà mua áo các bác ạ.
lạnh nhất là 8 độ, mà giờ cũng đỡ lạnh rồi :">
mà cũng còn tùy vùng nữa, dưới cabramata lạnh bỏ mẹ, city thì ko lạnh lắm nhưng gió nó thổi một cái là cúm rúm nhé, còn còn giữa giữa city với cabramata thì ko lạnh dữ. :go:

Quỷ Cung

Reaction score
0
cho mình hỏi vài câu các bác.

1/. úc còn cái luật ở trên 5 năm đc apply ở lại ko?

2/. ví dụ mình đk ngành accounting năm nay và nó có trong list các ngành đc ở lại, lúc mình ra trường cái ngành accounting ko còn trong list nữa thì mình còn đc ở hay về?

kyeouz

Reaction score
0
vyrarchz.v2 said:
Giờ sắp vào cao điểm mùa đông rồi nhưng cũng ít khi xuống dưới 10 độ nhé :chaymau::chaymau:. Buổi tối đắp mền ấm rồi nên ko lo :go:
Quỷ Cung said:
cho mình hỏi vài câu các bác.
1/. úc còn cái luật ở trên 5 năm đc apply ở lại ko?
2/. ví dụ mình đk ngành accounting năm nay và nó có trong list các ngành đc ở lại, lúc mình ra trường cái ngành accounting ko còn trong list nữa thì mình còn đc ở hay về? :surrender:
1. Không
2. Về
:byebye::byebye:
Mà cái luật 5 năm đó hồi nào thế? :surrender: Từ lúc e qua đã không còn rồi. :chaymau:

honeyfox

Reaction score
0
kyeouz said:
Một trong những khách hàng đầu tiên đây :pudency: CBA nó mời dùng thử nghiệm từ trước khi tung ra chính thức :pudency:
vyrarchz.v2 said:
Mua ở đấy mang sang đây thì chỉ có đi núi tuyết mới mặc :rofl: