ngocloimss

Reaction score
0
susu18 said:
Nhìn cũng sạch sẽ gọn gàng, cũng k tới nỗi nào :byebye:

Trước có qua Mã Lai lạc vào khu người Ấn thấy đồ ăn bên đó cũng k tới nỗi luôn, nó có đặc sản là cái bánh bột gì chấm nước cà ri ăn ngon phết, 2 năm rồi vẫn thèm :sosad:
Lâu lâu nhớ vậy thôi thím. Chớ cho ăn quài thì cũng sml. Như em thi thoảng cũng nhớ cái cơm cà ri gà của nó :sexy:

Arashikage said:
Oyster Sauce là dầu hào đó ông ơi, vãi :lol: nước mắm hào :gach:
Vậy hả thím :gach: em thấy fish sauce là nước mắm cá, nên tưởng oyster sauce là nc mắm hào :v mà chưa ăn bao giờ

via vozForums for iPhone

Reaction score
0
Dks.2014 said:
Quốc tịch thì chắc k phải quan trọng lắm vì con bé sắp tiến sĩ có hai job ngon đang làm ở đó rồi, bên ấy chính sách nhập tịch cũng dễ. Trai thì đương nhiên phải có, chỉ không ưa gốc ấn độ nhỏ con hơn dân vn nữa mà.
chậc, gu em gái bác cũng lạ quá, khó hiểu thật

ngocloimss

Reaction score
0
bluemood said:
Jaipur thì em chưa đi, tính ra ven biển có tỉnh nào thì em đi hết tỉnh đó.
Phía bắc thì có ghé qua Dehli và Narshik, Dehli bẩn và đông lắm, nếu đi chơi thì đi Mumbai, qua Thane kẹp giữa Mumbai và Navi Mumbai có hang Phật, làm một chuyến xe ở rừng nguyên sinh sẽ đẹp hơn, chơi đã rồi về lại Mumbai, đủ món ăn chơi.

Còn muốn hành hương văn hóa thì nên đi đến Tamilnadu, qua Tuticorin, rất nhiều đền cổ ở đây, cảnh cũng đẹp nữa.
Lộ trình năm ngoái của em như này

Món ngon nhất và dễ đi chơi nhất thì nên tới Kerala - Kochi hoặc GOA, đồ ăn khá dễ chịu. Bia rượu bán khá tự do tại đây. Lại rất là gần biển, đi ngắm cảnh tẹt.
Về văn hóa, rất thán phục cách người dân họ tôn trọng các di tích. Đùa chứ hàng trăm nghìn người nhưng em thấy rất ít rác nhựa. Có chăng thì chỉ có cơm họ vãi ra khi cúng, và cũng sớm bị dọn sạch bởi lượng chim chóc rất nhiều xung quanh. Các đền đài nghìn năm tuổi mà độ nguyên vẹn rất cao. Ai như nước mình...
Thím dc đi nhiều thích thế, theo bản đồ ở trên thì thím đi qua chỗ em rồi ấy. Tháng sau em định đi Tuticorin đây. GOA cũng không xa chỗ em mấy.

Nếu rảnh thím hộp em mình trao đổi sđt, hôm nào thím có đi ngang qua chỗ em mình cafe hay ăn tối. E chưa đủ post nên không hộp dc
:sosad:

via vozForums for iPhone

ngocloimss

Reaction score
0
bluemood said:
Lời khuyên cho anh em đi Ấn là nên mang theo mì tôm thật nhiều dăm bông, heo khô. Tới bữa rắc heo khô vào cơm chiên trứng ăn rất ngon. Lỡ đường đi tới vùng quê thì nên ăn mì tôm cho lành, ăn ngoài đường đau bụng sml đó. Hành trang nên có becberin kháng sinh vn, thuốc Ấn tác dụng phụ ác lắm. Thuốc đau bụng của nó sẽ gây nhức đầu bà chóng mặt, kháng sinh của Ấn thì gây tiêu chảy. Dkm tụi Ấn đc mỗi thuốc rẻ, còn lại chất lượng thì như con ku.

Đồ ăn Ấn thì ông nào mới qua nên gọi mutton/chicken Buryani, ăn rất ngon.
Sau bữa nên dùng thêm sweet lassi cho đỡ ngấy. Qua mỗi bang mới nên gọi thêm một cái Thali để ăn và hiểu về văn hóa của họ.

Vài ảnh khoe đồ ăn :3
Em cũng thích cái chicken Biryani cực. Hay kêu thêm mấy món lặt vặt như gà hay tôm chiên ăn trước chờ Biryani ra. Làm thêm chai coca hay pepsi.. Chậc chậc, thèm quá, lát chạy ra quán đầu đường làm 1 suất mới được :beauty:

via vozForums for iPhone

ngocloimss

Reaction score
0
BlueSiP said:
Cty :lol: gì bần nông vậy? Đi làm việc mà xin visa du lịch, mai mốt qua mấy nc lớn làm gắt nó phát hiện nó cho vô blacklist rồi khóc :go:
Ban đầu xin visa du lịch là để qua ngó nghiêng thị trường thôi thím ơi. Sau đó thì xin visa business rồi :ah:

via vozForums for iPhone

mrbombay

Reaction score
0
bluemood said:
Lời khuyên cho anh em đi Ấn là nên mang theo mì tôm thật nhiều dăm bông, heo khô. Tới bữa rắc heo khô vào cơm chiên trứng ăn rất ngon. Lỡ đường đi tới vùng quê thì nên ăn mì tôm cho lành, ăn ngoài đường đau bụng sml đó. Hành trang nên có becberin kháng sinh vn, thuốc Ấn tác dụng phụ ác lắm. Thuốc đau bụng của nó sẽ gây nhức đầu bà chóng mặt, kháng sinh của Ấn thì gây tiêu chảy. Dkm tụi Ấn đc mỗi thuốc rẻ, còn lại chất lượng thì như con ku.

Đồ ăn Ấn thì ông nào mới qua nên gọi mutton/chicken Buryani, ăn rất ngon.
Sau bữa nên dùng thêm sweet lassi cho đỡ ngấy. Qua mỗi bang mới nên gọi thêm một cái Thali để ăn và hiểu về văn hóa của họ.

Vài ảnh khoe đồ ăn :3

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp
Qua Ấn tôi ăn được mỗi món mutton cừu. Ăn riết rồi sợ luôn :gach::gach::gach: Ở Ấn thì sợ nhất dính mấy con virus của nó. Dân nó ở dơ thành truyền thống, quen rồi không sao. Mình mà dính vào thì bệnh quặt quẹo vài tuần mới hết, nặng thì đi luôn.

mrbombay

Reaction score
0
bi ban vi to tinh voi mod said:
chậc, gu em gái bác cũng lạ quá, khó hiểu thật
Có thể nhu cầu của em gái ông kia cao. Thằng Ấn đó nó đáp ứng được. Gì chứ vụ kia thì mấy thằng Ấn là nhất :beauty::beauty::beauty:

ngocloimss

Reaction score
0
kupo1513 said:
đang mún đi ấn mà ngại vụ ăn với ỉa quá

Thím cho mình hỏi toalet nó xài xí bệt phải ko

Hỏi thêm là nó có hấp diêm nhìu như báo đăng ko, đít thím còn zin ko :sosad:
Kêu cơm cà ri gà với mấy món chiên ăn cũng ok nghe thím. Trong khách sạn thì họ có toilet kiểu như bên VN mình ấy, khỏi lo đi. 1 đêm tầm 2000 - 3000 INR là có chỗ ở ngon lành.

Thím đi thì nên chọn chỗ đông người, và đừng đi khuya quá :confident:

via vozForums for iPhone

Yxd

Reaction score
0
Em thấy cơm cà ri ngon mà. Hay tại ở Việt nấu theo kiểu việt cho dễ ăn rồi nhỉ :chaymau:

via vozForums for iPhone