bluemood

Reaction score
1
mrbombay said:
Qua Ấn tôi ăn được mỗi món mutton cừu. Ăn riết rồi sợ luôn :gach::gach::gach: Ở Ấn thì sợ nhất dính mấy con virus của nó. Dân nó ở dơ thành truyền thống, quen rồi không sao. Mình mà dính vào thì bệnh quặt quẹo vài tuần mới hết, nặng thì đi luôn.
Lam mutton thì max ngon rồi.
Cách ăn bằng tay không của họ là do quan niệm ngón tay kết nối với trái tim, cảm nhận vị ngon từ đầu ngón tay.
Trước khi ăn họ rửa tay bằng xà phòng, sau khi ăn thì rửa tay với nước chanh ấm.
Đi qua đây chỉ ngán mỗi bệnh dịch, thuốc thang với cả bệnh viện của nó chán thật sự.

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

bluemood

Reaction score
1
chronus09 said:
Phò phạch bên Ấn như nào người anh em?

Tôi đi đâu cũng chỉ quan tâm giá phò. Hiện tại tôi thấy giá ở VN đang ngon nhất trong khu vực :sure:
Đắt hơn Vịt, xấu hơn Vịt, ít phổ biến hơn Vịt.

rosario_1

Reaction score
0
bluemood said:
Bản đồ tui đi cũng còn sót mỗi Bắc Ấn thôi, ông cứ xem ở post trước của tui ý.
Ông có chợ người Hoa và chợ người Việt thì chắc ông đi Mumbai và Kolkata.
Những nơi tui đi qua, họ không làm như vậy, cả miền đông, miền Tây, miền Nam và vùng trung tâm.
Cái ông tưởng là thịt bò thì thường nó là thịt trâu hoặc thịt bò nhưng phải gọi là thịt trâu "buffalo" chứ ko phải là cow.
Còn về con gà, ông vào bất cứ khách sạn nào, gọi thịt gà ra xem nó có da hay không là biết. Tập quán họ đa phần không ăn da đâu.
Còn việc đau bụng, đó phần nhiều là do không hợp gia vị, cách nấu ăn và thổ nhưỡng. Ông đi thử đau bụng và uống thuốc một lần sẽ tởn tới già. Mình đi xa, dự phòng cho lúc rủi ro chứ chả ai đi xa không chuẩn bị cả. Khuyên chân thành nếu đi xa lần nữa thì thuốc men phải chuẩn bị đầy đủ.

Đi là 1 chuyện, sống lại là 1 chuyện khác hẳn nhau bạn ạ.

Nó treo con bò lên còn cả cái đầu, tớ nhìn tớ phải biết đấy là trâu hay bò. Ngoài đường tớ từng ăn thịt bò xiên bọc lá nhiều vô số kể.

Tập quán nào mà gà ko ăn da? Tớ ăn grilled chicken, chicken kebab ngoài đường đều có da, và ngon. Không da, chắc là tandoori.

Đau bụng phần nhiều như tớ nói là bọn Tây ăn bẩn ko quen mới đau bụng, chứ VN thì như tớ nói cũng chả hơn bọn Ấn bao nhiêu, bởi vậy hiếm thằng VN nào bị đau bụng lắm.

Mấy đồng chí đi du lịch thì không nói, nhưng nếu mà sang đấy sống, ở thành phố lớn thì tớ khẳng định là có hết. Ấn Độ là đất nước đa sắc tộc, rất nhiều tôn giáo không kiêng gì, chịu đi tìm hiểu thì có tất, muốn ăn rau muống còn có huống gì thịt lợn với thịt bò.