[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

Luis Nguyen

Reaction score
0
em đang làm kloon đây

đọc toàn thấy comment tiêu cực, có bác nào post cái comment tích cực về cty này cho e phấn khởi cái. chứ vừa vào được 2 tuần mà đọc cái đống trong này chắc lại xin nhảy quá

lethanhtuan2895

Reaction score
0
canary said:
Em đi phỏng vấn fresher ở framgia, đã fail vòng technical(hỏi về SQL, OOP, HTML/CSS, Thuật toán) nhưng bên HR email báo là cho thêm 1 cơ hội, là đi thực tập ở đó 2 tháng, sau 2 tháng ok thì lên fresher, tuần sau lên phỏng vấn vòng nữa với HR.
Không biết vòng pv này sẽ hỏi những gì các bác nhỉ:byebye:, mình cần chuẩn bị tâm lý như thế nào? Thực tập có được trợ cấp hay không?:adore: Em có nên trao đổi khi pv ko?:beauty:
Framgia tuyển php nhưng vô làm dev ruby, mà mình thích framgia ở chỗ là nội dung câu hỏi pv như vậy mới đúng cho fresher. Nếu bạn làm ở HCM thì thiệt thòi vì chỉ chat skype, slack với team lead, PM ở HN. Mentor cho intern, thử việc thì ở Đà Nẵng, chi nhánh HCM chỉ toàn dev thôi. Bạn sẽ được giao một cuốn sách dày mấy trăm trang và tự học trong 1 tuần rồi làm 1 slide thuyết trình những thứ mình hiểu về ruby, sau đó bạn sẽ được gợi ý đề tài ảo cho làm y như trong trường, vô được chính thức mới làm dự án của công ty. Sự khác nhau giữa intern và thử việc chắc thử việc là có lương cứng 8 củ gross, thực tập là 0 lương chứ bản chất cũng vô training ruby thôi. :look_down:

PapaGhede

Reaction score
0
canary said:
Em đi phỏng vấn fresher ở framgia, đã fail vòng technical(hỏi về SQL, OOP, HTML/CSS, Thuật toán) nhưng bên HR email báo là cho thêm 1 cơ hội, là đi thực tập ở đó 2 tháng, sau 2 tháng ok thì lên fresher, tuần sau lên phỏng vấn vòng nữa với HR.
Không biết vòng pv này sẽ hỏi những gì các bác nhỉ:byebye:, mình cần chuẩn bị tâm lý như thế nào? Thực tập có được trợ cấp hay không?:adore: Em có nên trao đổi khi pv ko?:beauty:
Thực tập thường được một số tiền nhỏ trợ cấp tuỳ công ty (công ty cũ thấy tụi nhỏ được 2tr) :sogood:, pv với HR chắc chỉ chém gió này nọ thôi không cần gì nhiều đâu...tự tin là được

canary

Reaction score
0
lethanhtuan2895 said:
Framgia tuyển php nhưng vô làm dev ruby, mà mình thích framgia ở chỗ là nội dung câu hỏi pv như vậy mới đúng cho fresher. Nếu bạn làm ở HCM thì thiệt thòi vì chỉ chat skype, slack với team lead, PM ở HN. Mentor cho intern, thử việc thì ở Đà Nẵng, chi nhánh HCM chỉ toàn dev thôi. Bạn sẽ được giao một cuốn sách dày mấy trăm trang và tự học trong 1 tuần rồi làm 1 slide thuyết trình những thứ mình hiểu về ruby, sau đó bạn sẽ được gợi ý đề tài ảo cho làm y như trong trường, vô được chính thức mới làm dự án của công ty. Sự khác nhau giữa intern và thử việc chắc thử việc là có lương cứng 8 củ gross, thực tập là 0 lương chứ bản chất cũng vô training ruby thôi. :look_down:
Em ở HCM bác ạ:adore: Vậy có nên thực tập ko lương ko bác? Nếu ko ổn chắc em kiếm chỗ khác, chứ bản chất giống với fresher mà ko lương thì nản quá:stick:

lethanhtuan2895

Reaction score
0
canary said:
Em ở HCM bác ạ:adore: Vậy có nên thực tập ko lương ko bác? Nếu ko ổn chắc em kiếm chỗ khác, chứ bản chất giống với fresher mà ko lương thì nản quá:stick:
nếu bác k đam mê ruby thì có thể đi pv cty khác vì thực tập chưa chắc gì được nhận đâu bác.
Chúc bác may mắn.

Neronoctis

Reaction score
0
S3 Corp đang làm gì mà ghi cả biometrics vào job description vậy

Sắp pv bên đây

khoapnd

Reaction score
0
Em là sinh viên năm cuối ở HCM sắp ra trường, chưa có kinh nghiệm, đã làm qua vài đồ án c# .net mvc, 1 app android....ở trường được đánh giá khá cao(theo điểm ở trường), nhưng pv cứ tạch mãi
buồn quá các bác ạ! Em tự nhận thấy mình yếu về thuật toán, do năm nhất ham chơi, đến sau này mới học lại thì chỉ chăm lo làm đồ án. Có chỗ nào tuyển ko các bác?

Được gửi từ iPhone - vozForums

sunary

Reaction score
0
Pianist said:
Lương ngon k thím? ở HN có apply được ko, HN ko mấy cty ngon? :sosad:
Range cao hơn mặt bằng chung, bên đây còn kéo người từ axon, quoine về dc mà
:shame::shame:
Ở HN đang có 1 team, ko biết có tuyển ko. Vì mọi người vẫn đang làm ở SG.

Mind48

Reaction score
0
Cho mình hỏi hợp đồng dạng service agreement không phải labor contract có phải là dạng không nằm trong diện bắt buộc đóng bảo hiểm xã hội? Mình nhận hợp đồng kiểu này và đang không biết có phải đi đóng bảo hiểm, thuế các thứ hay không.

Mình có quen ông anh, ông ý bảo ổng làm theo hợp đồng kiểu này và cũng không đóng bảo hiểm, thuế thu nhập gì cả. Không biết có nguy cơ gì về mặt pháp luật không mấy thím?

Thong.Hau.Xuyen.Mon

Reaction score
1
canary said:
Đứa nào đi pv cũng bị như bạn thôi. Chiêu trò để ko phải trả lương cho fresher. Mình ko đánh giá cao cty bày
Gửi từ HTC U Ultra bằng vozFApp