[PC] RED DEAD REDEMPTION 2 [Action/Adventure/2019]

swallow219

Reaction score
0
Mr.Cigar said:
PC screenshots [/IMG]
Màu đẹp quá :sexy:
Hy vọng đây là màu chụp trên monitor SDR , nhà ko có Monitor HDR ...:stick:

p/s: Cho mình hỏi tham khảo tí , mấy bác chơi RDR 2 trên tv HDR ko biết có giống mình ko . Biết là tùy gu nhưng mình xài HDR gamemode thấy nó sáng và rõ hơn hẳn cái Cinematic mode , 1 số cảnh nắng có mây gamemode cũng đẹp hơn nữa.
Ở đây có bác nào thích Cinematic mode hơn không?

invisibleman_9x

Reaction score
0
swallow219 said:

p/s: Cho mình hỏi tham khảo tí , mấy bác chơi RDR 2 trên tv HDR ko biết có giống mình ko . Biết là tùy gu nhưng mình xài HDR gamemode thấy nó sáng và rõ hơn hẳn cái Cinematic mode , 1 số cảnh nắng có mây gamemode cũng đẹp hơn nữa.
spiderman, daysgone hdr trên tv lung linh mà con này trên tv hdr mờ tịt, xấu hơn off hdr

Mr.Cigar

Reaction score
0
swallow219 said:

Mấy cái dynamic range không screenshot đc đâu bạn ơi, screenshot luôn là chất lượng hình ảnh thực nha.

swallow219

Reaction score
0
invisibleman_9x said:
spiderman, daysgone hdr trên tv lung linh mà con này trên tv hdr mờ tịt, xấu hơn off hdr
RDR 2 HDR bạn thử chuyển qua gamemode xem, rồi kéo Peak Brightness lên .
Mình thấy gamemode đẹp mà.

Mr.Cigar said:
Mấy cái dynamic range không screenshot đc đâu bạn ơi, screenshot luôn là chất lượng hình ảnh thực nha.
Vậy là ngon ^^ . Vì nhìn qua ảnh mình ko thấy cái lớp mờ như Cinematic mode trên ps4.

kratosbinhcs

Reaction score
0
M để ntn thì thấy đẹp này:

Kéo paper white lên thì sẽ nhìn xa hơn, không mờ, trên cao thấy rất rõ cảnh bên dưới.

llvllr30

Reaction score
2
kratosbinhcs said:
Có những tính năng rất hay ở tay cầm trên console là có cái chức năng analog movement: hơi nhíc cần bên trái là nhân vật đi rất từ từ hoặc bò chậm. Gạt mạnh cần trái thì nhân vật sẽ đi bình thường. Trên bàn phím thì các nút A, S ,D là đi bình thường, muốn đi chậm hơn phải ấn thêm shift.

từ 0:30 là đi từ từ, rồi đến đi bình thường, cuối là chạy. 3 tốc độ di chuyển.

Cái tính năng nữa là nút cò- Trigger đằng sau của tay cầm xbox cũng có motor riêng, mỗi lần bắn súng là cái motor nẩy lại như cho tay vào cò súng thật - rất hay.

Chơi game trên console cũng có cái thú của nó mặc dù 30 fps rất khó chịu hehe :D
trên PC nếu muốn đi chầm chậm thế thì ngoài ấn shift ra thì bác mua cái keyboard wooting ấy bác

swallow219

Reaction score
0
kratosbinhcs said:
M để ntn thì thấy đẹp này:

Kéo paper white lên thì sẽ nhìn xa hơn, không mờ, trên cao thấy rất rõ cảnh bên dưới.
vậy là bác cũng giống mình thích gamemode hơn là cinematic mode ^^
nhưng mà mình kéo Peak lên đến 1500 lận ,còn paper white mình để 180 à.

Alex_Vu

Reaction score
1
nếu chơi bằng tay cầm trên PC thì nó có aim assist không mấy thím?