[PC] RED DEAD REDEMPTION 2 [Action/Adventure/2019]

Tim-kun

Reaction score
0
Chơi ps4 rồi giờ chơi bim bim trên PC có là bần nông ko anh em

ryajautb

Reaction score
35
Chỉ mong mấy chú ấy chém nhẹ, thực ra đến thời điểm bây giờ đồ họa khủng long chỉ dành cho mấy chế thích VR chứ trên Pc thì có rõ đến từng cọng lông thì cũng chả mần ăn được gì, nam mô a di đà phật, mong rằng con lap ROG i7, 1650 cán đáng được.

swallow219

Reaction score
0
tichchu2203 said:
Chỉ mong mấy chú ấy chém nhẹ, thực ra đến thời điểm bây giờ đồ họa khủng long chỉ dành cho mấy chế thích VR chứ trên Pc thì có rõ đến từng cọng lông thì cũng chả mần ăn được gì, nam mô a di đà phật, mong rằng con lap ROG i7, 1650 cán đáng được.
con này chắc chắn là chơi được rồi bác , mình nghĩ nó sẽ có mức thiết lập đồ họa cỡ ps4 và mượt mà 1080p ở mức 30fps .
Bác đừng có sợ 30 fps , mình chơi 30fps bao lâu nay thấy ok mà nhiều bác ko thích và chê ...
Thằng RDR2 này cũng ko phải hành động dồn dập đâu, nên 30fps quá ok luôn ^^ (Nếu ai có thể chơi 60fps thì quá tốt ko còn gì phải bàn cãi)

RuaConHamChoi

Reaction score
0
swallow219 said:
con này chắc chắn là chơi được rồi bác , mình nghĩ nó sẽ có mức thiết lập đồ họa cỡ ps4 và mượt mà 1080p ở mức 30fps .
Bác đừng có sợ 30 fps , mình chơi 30fps bao lâu nay thấy ok mà nhiều bác ko thích và chê ...
Thằng RDR2 này cũng ko phải hành động dồn dập đâu, nên 30fps quá ok luôn ^^ (Nếu ai có thể chơi 60fps thì quá tốt ko còn gì phải bàn cãi)
Do bác quen vậy thôi.
Chứ nếu bác xài màn 144Hz trở lên (card đủ tải 144 FPS) thì xuống màn 60Hz bác sẽ nhận ra khi chơi game. Cảm giác nó giật giật sao đó rất khó tả.:">

shizuoka

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Do bác quen vậy thôi.
Chứ nếu bác xài màn 144Hz trở lên (card đủ tải 144 FPS) thì xuống màn 60Hz bác sẽ nhận ra khi chơi game. Cảm giác nó giật giật sao đó rất khó tả.:">
Công nhận là chơi màn refresh rate cao rồi dùng màn refresh rate thấp nó khó chịu thật. Đang chơi quen màn 120 Hz xong dùng cái lap cũ 60 Hz thấy giật vãi, dù nó cũng dc 60 fps

swallow219

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Do bác quen vậy thôi.
mình hiểu mà , cảm giác đó bạn nó đúng.
Vì mình cũng từng trải nghiệm rồi, màn nhà mình chơi dota chỉ có 60fps 60hz , qua nhà thằng bạn chơi trên màn 144 fps 144hz , phải nói là nó quá khác .
Nhưng ý mình muốn nói đến 1 số bạn sợ 30fps ấy , vì thật sự nó vẫn rất ok không phải quá tệ đâu.
Giả sử được chọn lựa thì phải chọn fps cao rồi ^^.
Như Rdr2 lần này lên pc mình cũng hóng, vì muốn trải nghiệm lại game cũng như cảm giác lúc chơi 60fps.