Ông bô không cắt đất cho mình xây nhà

phuga89tb

Reaction score
0
Ô kìa đất là đất của tao, tao chia như nào là quyền của tao. Mày thích rạch ròi ấy gì. Để tao tổng lại xem tiền tao nuôi mày từ lúc còn là cái cục máu đến giờ là bao nhiêu nhé. Cứ thanh toán lại hết cho tao r hãy nói chuyện chia đất

ExtraordinaryLibra

Reaction score
0
Bố mẹ chia như nào là quyền của bố mẹ, bạn bỏ việc đó ra khỏi đầu mà sống, có thì tốt kể cả không cho cũng chấp nhận.

freedom.voz

Reaction score
0
phuga89tb said:
Ô kìa đất là đất của tao, tao chia như nào là quyền của tao. Mày thích rạch ròi ấy gì. Để tao tổng lại xem tiền tao nuôi mày từ lúc còn là cái cục máu đến giờ là bao nhiêu nhé. Cứ thanh toán lại hết cho tao r hãy nói chuyện chia đất
Xàm cứt nữa. Nhiều khi chịch cho sướng đẻ phải nuôi rồi phán trời sinh voi sinh cỏ, sướng khổ có số chứ chẳng chơi. Nhiều khi cha mẹ còn chưa nuôi xong ông bà nội ngoại, sống đời chả nên thân nên sự nghiệp chứ ở đó kể công nuôi con. Bao nhiêu bậc cha mẹ vn sống đời xứng đáng hay đa phần bần hàn loser?

comeback.king3

Reaction score
0
freedom.voz said:
Xàm cứt nữa. Nhiều khi chịch cho sướng đẻ phải nuôi rồi phán trời sinh voi sinh cỏ, sướng khổ có số chứ chẳng chơi. Nhiều khi cha mẹ còn chưa nuôi xong ông bà nội ngoại, sống đời chả nên thân nên sự nghiệp chứ ở đó kể công nuôi con. Bao nhiêu bậc cha mẹ vn sống đời xứng đáng hay đa phần bần hàn loser?
Đã sinh ra con thì có trách nhiệm phải nuôi. Nói như thằng đó thì bảo bố mẹ lấy lại cuộc sống của mình đi xem bố mẹ lấy lại đc ko:shame:

dothanhha000

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Chuyện đất cát tưởng loằng ngoằng với người khác thôi. Ai ngờ mình cũng bị:pudency:. Ban đầu cứ nghĩ ông bà dễ tính, xin là cho. Ai dè giờ có tiền muốn làm nhà thì ông bà bảo ko cắt. Muốn xây thì cứ thế mà xây. Nhà có 3 suất, mình xin cắt 1 suất ra để làm. Nhà còn thằng em trai nữa. Vợ chồng mình ăn riêng rồi, ko cắt đất thì vợ nó ko muốn xây:shame:. Còn mình thì cũng ko lăn tăn mấy, ko cắt xây cũng đc. Bố mẹ tính sau này mình góp tiền cho thằng em mua nhà ở chỗ khác, rồi cho mình tất đất. Giờ vợ nó muốn mua đất ra chỗ khác thì toang hết:shot:
Mua mẹ nó mảnh đất riêng rồi kiếm tiền xây sau, chung đụng thế nào cũng có chuyện.
Còn vợ thớt và ông bà thì ai cũng có cái lý riêng, ko có chuyện ai khôn ai dại, ai mưu mô thủ đoạn ở đây. Đừng nghe miệng thiên hạ mà tan cửa nát nhà.

m0n star

Reaction score
0
Giống nhà mình vl. Chia sẻ để thớt thấy cái nhìn đa chiều .
Thằng anh cả 1 vợ 2 con , làm ăn đéo tới đâu thua lỗ nhà cứu mấy lần r, tự dưng nghe ở đâu về đòi bà già cắt đất xây nhà. Hỏi có tiền chưa thì bảo : con vay bên vợ lúc nào chả có !
Ơ thế vay ko trả hay gì ?
Thế thì mẹ cho đất con xây cái nền vào khi nào có con xây
- mày bị điên hay lòng tham mù mắt vậy ? Miếng đất đang ở tự dưng tao phải lùi vào để cho mày xây cái nền đất ? Đất về tay mày mày bán đi cờ bạc lúc đấy ai khóc ?
Ích kỉ vkl thằng anh

ud_cun1

Reaction score
0
Voz toàn winner thật. Thấy chủ thớt toàn được khuyên Miếng đất tiền tỷ lấy làm gì mang nhục:sosad::sosad:

windsoul

Reaction score
0
freedom.voz said:
Thằng ranh con óc lợn này sao ko dám quote tao thế? Lúc đầu mạnh mồm lắm cơ mà chú em :sogood: tao đang chờ mày trích ra đoạn tao chửi con vợ đấy. Bố tổ thể loại chụp mũ rẻ rách. Đến lúc bị nhét giẻ vào mồm thì cun cút như chó :go:

via vozForums for iPhone

ngabachieutim

Reaction score
0
ud_cun1 said:
Voz toàn winner thật. Thấy chủ thớt toàn được khuyên Miếng đất tiền tỷ lấy làm gì mang nhục:sosad::sosad:
Tụi nó nói đúng còn gì nữa. Bần hàn quá thì mới canh me miếng đất bố mẹ với lý do phụng dưỡng thờ cúng thôi. Còn thanh niên mạnh thì tự mua đất xây nhà riêng, khi nào bố mẹ thích thì cho, nhận xong cứ để đấy đi đâu mà vội. Vợ chồng sống riêng tư duy nó độc lập rắn rỏi hẳn, lại có không gian để phát triển bản thân và nuôi dạy con cái theo ý muốn. Thèm chi miếng đất bố mẹ cho hèn cả người đi.

intellizzlving

Reaction score
0
Bố mẹ thớt là tư duy kiểu cũ mẹ rồi. Muốn áp cái tư duy bố mẹ già thì sống cùng con trưởng, sau này cũng của nó cả.
Còn vợ thớt thì tư tưởng có độc lập thì mới tự do, hạnh phúc được. Ở chung bố mẹ chồng cứ phải nhìn trước ngó sau khổ bome ra. Mình con đẻ bố mẹ mình mà còn ko thích sống cùng bố mẹ mình nữa là bố mẹ người khác.
Tình thế có thớt khá là khó nghĩ. Theo mình thì trước hết là thớt muốn ntn đã. Nếu muốn sống cùng bố mẹ cho tiện bề phụng dưỡng, thì thuyết phục vợ. Không có cô vợ hiền nào mà cản chồng báo hiếu bố mẹ cả, nó sẽ tự biết cân nhắc mà hi sinh.
Nếu thím thớt muốn độc lập cho nó tự do, hạnh phúc thì mình khuyên nên nói thẳng cho bố mẹ hiểu. Bố mẹ cứ cho là xấp xỉ 60, còn trẻ chán. Con muốn có sự độc lập của riêng con, an cư nó mới lạc nghiệp. Không phải là nghĩ riêng về mình hay muốn giành làm của riêng gì cả, nhưng cái gì của ai nó phải rõ ràng rành mạch, thì mới đi xa được. Cứ lằng nhằng không rõ ràng rồi đến lúc mệt ra. Hỏi thẳng: Cho thì cho, không thì tự mua đất tự làm nhà, nhỏ hơn, nhưng là của mình. Tâm lý nó thoải mái thì làm gì cũng dễ.
Tâm lý các cụ có tuổi thì sợ chia ra rồi con cái bán chác, hoặc sợ con dâu bơm bít để đòi chia, sợ sau này có xui xẻo li hôn hay này nọ lại mất đất vào tay người ngoài... Cái này thím thớt cần đả thông tư tưởng từ từ. Không phải ngày 1 ngày 2 được.
Một khi ông bà hiểu thì không cho đấy cũng cho tiền ra riêng thôi.
Còn ông nào bảo con cái phải trách nhiệm phụng hiếu này lọ chai, tôi cho là éo có nhé. Phụng hiếu ko phải trách nhiệm hay nghĩa vụ gì cả, nó là cái xuất phát từ tâm của mỗi người thôi.
Mấy ông bà cứ hay có cái văn "tao đẻ mày ra, nuôi mày lớn đến từng này...". Tôi ghét cái văn này vô cùng. Khổ cái bố mẹ tôi cũng suốt ngày xài nó.
Xin lỗi, đẻ đứa con ra, nuôi nó lớn là để hưởng thụ cái quá trình làm cha mẹ và quá trình lớn lên của đứa trẻ, chứ éo phải là để ban ơn. Nếu bạn làm tốt, đứa trẻ sẽ tự có lý do và động lực để đền đáp.