Ông bô không cắt đất cho mình xây nhà

comeback.king3

Reaction score
0
Chuyện đất cát tưởng loằng ngoằng với người khác thôi. Ai ngờ mình cũng bị:pudency:. Ban đầu cứ nghĩ ông bà dễ tính, xin là cho. Ai dè giờ có tiền muốn làm nhà thì ông bà bảo ko cắt. Muốn xây thì cứ thế mà xây. Nhà có 3 suất, mình xin cắt 1 suất ra để làm. Nhà còn thằng em trai nữa. Vợ chồng mình ăn riêng rồi, ko cắt đất thì vợ nó ko muốn xây:shame:. Còn mình thì cũng ko lăn tăn mấy, ko cắt xây cũng đc. Bố mẹ tính sau này mình góp tiền cho thằng em mua nhà ở chỗ khác, rồi cho mình tất đất. Giờ vợ nó muốn mua đất ra chỗ khác thì toang hết:shot:

gaododo

Reaction score
0
ba mẹ mày tính đúng rồi, m là trường thì đất đai phải là của m, m phụ thằng em tiền để nó mua nhà chỗ khác chứ cắt mỗi đứa một khúc rồi tài sản của ba mẹ m rơi vào tay bọn khác hết, vợ thớt nông cạn vc

daibentre123456

Reaction score
0
Hỏi vợ thím xem bây giờ muốn lấy 1 xuất đất còn bao nhiêu tiền bạc của cãi obz để lại cho thằng em thím tất :chaymau: hay là muốn hưởng hết mai mốt thằng em thím xây nhà thì cho nó 1 mớ. Cho vợ thím chọn rồi mang kết quả về đây a e voZer tư vấn tiếp cho:sexy:

Gửi từ Đời có gì vui bằng vozFApp

comeback.king3

Reaction score
0
gaododo said:
ba mẹ mày tính đúng rồi, m là trường thì đất đai phải là của m, m phụ thằng em tiền để nó mua nhà chỗ khác chứ cắt mỗi đứa một khúc rồi tài sản của ba mẹ m rơi vào tay bọn khác hết, vợ thớt nông cạn vc
Vợ mình nó cũng có cái lý của nó. Ví dụ nó cũng muốn có phần chắc chắn với cái hôn nhân này. Chứ xây nhà mà nó ko có tên thì toang là nó mất tất à:shame:

Esuke

Reaction score
0
Ông bà già mày tính xa cho mày mà éo biết à. Giờ cắt đất sang tên thì đất là của "2 vợ chồng". Còn để đó sau này thừa kế là "tài sản riêng" của mỗi mình mày. Con vợ mày đáo để đó, khôn vl :doubt:

gaododo

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Vợ mình nó cũng có cái lý của nó. Ví dụ nó cũng muốn có phần chắc chắn với cái hôn nhân này. Chứ xây nhà mà nó ko có tên thì toang là nó mất tất à:shame:
Mai phen muốn thì kêu vợ mai phen xây nhà thì giữ lại hết giấy tờ giao dịch, sau này có gì cũng phải biết bồi thường lại cái nhà cho mai phen ah, còn ko thì tạm thời ngưng xây, chứ làm căng ba má mai phen giận chia thật thì tự dưng 1 miếng đất to ko muốn, muốn lấy 1/3 ah

legend1992

Reaction score
0
:sure: cắt đất chia ra rồi hãy xây nhà nhé fan.Tôi gặp nhiều nhà kiểu lúc ông bà còn thì cho 1 khoảng đất để xây nhưng k tách sổ đỏ,sau này anh em tranh chấp mệt lắm

tuantiu105

Reaction score
0
Thử đặt vấn đề mua lại miếng đất fen muốn được cắt xem bố fen bảo sao? Ok thì mua thôi, dù sao đất cũng là đất của bố mẹ thím, cho hay không là quyền của ông bà mà.