Những câu chuyện tâm linh qua lời kể bà ngoại em

thien782

Reaction score
0
Làng biển gần chỗ mình, chết ngoài đường hình như còn không cho vào cổng làng nữa ấy

ye4ever

Reaction score
0
Truyện quá hay, mong thím chủ đừng drop :nosebleed::adore:

Bmaster

Member
Reaction score
0
thien782 said:
Làng biển gần chỗ mình, chết ngoài đường hình như còn không cho vào cổng làng nữa ấy
Ko cho vào hình như sợ là quỷ đói, hay ma chết đường chết chợ nó nhập vào xác đấy, theo vào trong làng

Chứ nhiều khi chưa chắc là hồn người chết ở trong xác đấy

Zero_Sky

Reaction score
0
Nguyen Thai said:
Dài hơi beejay rất đã :sexy::sexy::sexy:

Gửi từ Samsung SM-G531H bằng vozFApp
Đêm đó không nhìn thấy bóng ai mà toàn thấy gọi :pudency::pudency:

can1dongten said:
Thì đừng có rep....

Sent from my SM-J250F using vozForums
Em lỡ trả lời mất rồi :shot::shot::shot:. Không biết có phải hậu quả là 3 lần chết đuối hụt không :pudency::pudency:

Co Thinh (Mat Biec)

Reaction score
0
bumkom said:
Em cũng nghe bố em từng kể, ông nào được gọi đến hàng pháp sư thì mới có cái này, có nó mới điều khiển được âm binh.
Confirm luôn cái vụ quan âm là phải thi cử mới được làm.
:stick:
Confirm tức là thím đã... :surrender:

ilynlok

Reaction score
0
Năm nay chưa đến t7 mà truyện mà chất lượng phêt:gach:

can1dongten

Active Member
Reaction score
0
Zero_Sky said:

Em lỡ trả lời mất rồi :shot::shot::shot:. Không biết có phải hậu quả là 3 lần chết đuối hụt không :pudency::pudency:
thím cứ sống tốt thì éo sợ ai cả... nhớ là dương khí mình mạnh hơn họ.
Cứ có cảm giác rợn người thì bác cứ nhắm mắt lại rồi tưởng tượng thằng đang đứng đó có huyết hải thâm thù với bác là dc, sau đó mở mắt ra và tiếp tục duy trì cảm xúc đấy.. khi mình bốc hỏa bố thằng nào dám động vào.
Nói về chết đuối hụt t cũng 3 lần như bác hồi nhỏ.. đặc biệt có lần lọt cống là vl nhất.

mbn

Reaction score
0
Zero_Sky said:

Em nghe kể kiểu bị gọi mà trả lời lại hoặc nghe tiếng gõ cửa mà ra mở cửa phòng thì không khác gì mời nó vào hại mình ấy, ko biết đúng ko

Sent from Chó con using vozFApp

mbn

Reaction score
0
sasuke_ango said:
mấy bác khác có được bà ngoại bà nội gì kể chuyện lên share mọi người trong thời gian chờ ông thớt són đi, hồi đó nhà em kỵ nhắc mấy chuyện này nên chẳng biết gì cả :gach:
mà hồi trước nhà em có 2 cây trứng cá, em thường trèo lên hái xuống ăn, một bữa sét đánh trúng một cây, ba em chặt luôn cây còn lại, cây này giờ chỗ em cũng ít thấy lắm nghe người ta nói ko nên trồng ko biết tại sao :stick:
Trứng cá chỗ em mọc đầy luôn, cây này có trái rồi nó rụng mọc lên cây khác, mà ko ai thèm ăn, mưa quá dòi ko hà chứ đâu có chuyện gì đâu.
Hồi đó bà ngoại em kể chuyện chị họ em (chị này lớn tuổi hơn cả mẹ em) chị này hồi mới gần 20 tuổi ko biết dỗi ai mà lúc cả nhà đi vắng hết chị uống thuốc sâu tự tử, cứu ko dc, chôn chị ở nhà ngoại em. Nhà ngoại mỗi lần có đám giỗ lớn (đám giỗ ông bà tổ tiên) thì đồ ăn để qua đêm bị thiu là biết chị về phá, phải cúng một mâm cơm riêng cho chị. Sau này nhớ cúng cho chị thì bình thường mà quên thì thế nào cũng bị thiu à :surrender:
Sent from Chó con using vozFApp

Nguyen Thai

Reaction score
1
Trong lúc chờ thì em giao lưu với các bác câu truyện do ba em trải qua trong đêm và kể lại cách đây rất lâu, cũng trên dưới 15 năm rồi :sexy:

(Em thi đại học văn có 5.75 cơ nên văn chương lủng củng xin đừng gạch đá tội em :byebye:)

Đó có thể nói là một đêm vất vả của ba em.

Ngày lúc em còn nhỏ, thời còn học tiểu học, gia đình ông bà nội em có mướn một khoảng đất để phơi lúa do nhà em vừa có nhà máy xay xát gạo, vừa trồng lúa, vừa bán gạo. Gia đình bên nội em ngày ngày đều đến đó để phơi lúa, sáng ngày banh ra, coi chừng gà nhà gần đó ra ăn, đến chiều thì gom lại lấy manh ra che lại kẻo trời mưa đêm. Ba em là người ở lại ngủ đêm ở đó để coi sóc đống lúa.

Khoảng đất đó nằm trong khu đạo Thiên Chúa, khu đất đó chỉ có một ngôi nhà mà em nói coi chừng gà ra ăn lúa, đó là quán bán cà phê, cũng theo đạo Thiên Chúa, mọi người gia đình em đi phơi lúa đều hơi thân thiết với nhà này.

Chuyện chẳng có gì để nói khi đến một ngày nọ, như mọi ngày ba em ở lại để coi lúa qua đêm. Hôm đó vừa chập tối ba em có đi uống vài ly ở nhà người bạn ba em, cũng không xa lắm. Chỉ là đi chơi chút xíu thôi mọi người đừng nói ba em bỏ bê công việc nhé. Khu đó không sợ bị mất cắp gì cả :sexy:

Ba em kể, khoảng 9h mấy gần 10h thì bắt đầu đi bộ về, con đường đi về xuôi một nhánh sông ra cửa sông là về tới chỗ ngủ. Đường này em có đi rồi, cây cối hai bên um tùm, buổi tối nhìn ghê lắm mà ba em thì thuộc loại người tin thì có tin nhưng không sợ ma.

Vừa bước ra khỏi cổng thì ba em đi một lúc thì... mắc tè nên tắp vô bụi cây mà đi. Xong xuôi đâu đấy vừa quay ra để tiếp tục đi về thì lần này ba em thấy có gió thổi lên, ba em kệ tại thấy bình thường thôi mà nên cứ đi, đi và đi. Cứ đi vậy ba em kể là không biết sao mà cứ đi hoài không hết đường, tại từ chỗ nhậu đi ra chỗ giao với cửa sông có cỡ 100-200m.

Đi một hồi thì ba em thấy, chốc chốc có một bóng trắng bay lướt lên trên. Ba em bảo là hồn ma này không có đầu, em nghe mà nổi da gà. Ông ngoại em bảo khi xưa vùng đó có mấy ông đi lính (không nhớ là bên ta hay tây) bị chặt đầu rồi chôn xác ở đó nên có thể nào hôm nay lại tao ngộ nơi đây :)

Rồi con ma này thì cứ bay lướt trên không như vậy dẫn ba em đi, nào là lội sông, băng rừng tràm, băng ruộng lúa, ruộng mía đi miết. Ba em nói là lúc đó ba em rất là tỉnh táo, biết những gì đang xảy ra nhưng không cưỡng lại được.

Thế rồi cũng vẫn đi. Đang đi thì ba em nghe giọng nói vang lên: "Mua hàng chưa?" Hàng ở đây là hòm, quan tài ấy ạ. Chỗ em người ta gọi như vậy. Ba em lúc đó mới nói đại loại là: "Chưa có mua, mua hàng làm chi, tha cho tui đi đừng dẫn đi nữa, nhà tui còn gia đình nữa". Rồi ba em mới lấy gói thuốc ra đốt lên một điếu xong để dưới đất (hay ở đâu đó em quên rồi :sexy:), một điếu thì ba em hút cho ấm áp :beauty:

Ba em nói lúc hút xong điếu thuốc thì mới nhận ra chỗ đó. Lúc đó ba em cảm thấy như là vừa tỉnh ngủ vậy, vội kiếm đường về nhà, về nhà luôn không ghé sân lúa nữa.

Mẹ em kể lúc ba em về tới nhà thì đã gần 5h sáng, người ướt sũng, đầu cổ quần áo toàn là lá tràm. Mấy ngày sau đó ba em như là khờ khờ nhưng vẫn sinh hoạt, giao tiếp bình thường, đi phơi lúa bình thường. Bà ở nhà gần đó thấy vậy mới cho một ly nước thánh uống vào.

Như lời ba em thì cái hướng đi mà bị dẫn đó, dẫn tới "đất thánh", khu nghĩa trang của khu đạo Thiên Chúa ở đó. Nghe bảo khu này hơi bị ghê. Em thì em không hiểu tại sao ba em được "tha" cho như vậy, chắc nhờ phúc ông bà gia đình em :stick:

Câu chuyện đến đây là hết rồi :sexy:

Gửi từ Samsung SM-G531H bằng vozFApp