Nhận giải đáp các thắc mắc về việc làm Youtube

danhdaydn

Reaction score
1
Làm cách nào tăng lượt view nhanh chóng k thím? :pudency::pudency::pudency:

via vozForums for iPhone

Galvatron

Reaction score
0
danhdaydn said:
Làm cách nào tăng lượt view nhanh chóng k thím? :pudency::pudency::pudency:

via vozForums for iPhone
vào hàng net cho mỗi đứa 10k, đưa cái playlist tắt tiếng đi hide xuống cho tụi nó xem lặp lại, cứ như vậy 1 tháng là đủ 4000h xem:sogood:

Himmler1088

Reaction score
0
tiachop22 said:
có thể giao động từ 200 - 500tr, có thể hơn, mình ko theo dõi 2 kênh này nên ko thể cụ thể hơn. bạn có thể tham khảo trong trang https://socialblade.com nó sẽ cung cấp cho bạn các thông tin về sự phát triển của kênh cũng như dự đoán thu nhập, một con số tạm tính.
Thắc mắc tí là sao lượt view mấy channel này khủng v, mình ở tp thấy ít ng xem mấy thể loại này mà sao view cao quá trời, như hack bằng tool thì phải, thớt thông não dùm

nguyen thi kim tien

Reaction score
0
Tuanbnn said:
25tr full bộ, mà thím nên quan tâm nội dung trước đi, thằng Thiệu nhất Nguyễn nó đi lên từ con ip4 vs cái lap ghẻ đó
Hiện đang có gì thì xài đấy thôi bác, e lớp 12 khởi nghiệp từ con Xiaomi redmi note 3 pro edit video về game, kênh được 40k sub luôn.

Rulo

Reaction score
0
Galvatron said:
vào hàng net cho mỗi đứa 10k, đưa cái playlist tắt tiếng đi hide xuống cho tụi nó xem lặp lại, cứ như vậy 1 tháng là đủ 4000h xem:sogood:
Cày từ nét có chung 1 ip thì nó có tính ko thím

BichNgoc101

Reaction score
0
tiachop22 said:
Chào các thím, cụ thể thì xoay quanh vấn đề làm youtube, mình xin mạn phép mở topic này, các bạn nào có thắc mắc chưa có câu trả lời, có thể đặt với mình, với kinh nghiệm làm vài năm về youtube, hi vọng sẽ giải đáp cho các thím phần nào, và tạo sân chơi lành mạnh cho cộng đồng youtube thêm phần sáng tạo.
Sắp tới em tính nghĩ việc về quê ở daklak vô rừng quay clip sinh tồn vs rừng rú các thứ , bác cho em sin sdt để em cf hỏi han kỹ hơn dc ko ạ em chạy xuống đồng nai cũng dc ạ rồi quyết định về hay ko mong bác giúp em 1 cuộc hẹn cafe vs ạ

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 bằng vozFApp

Gioxuanlanh2

Reaction score
0
Hiện tại m đang thấy có 2 thứ để dùng nhạc 1 là mua mechanical license của nguyên bài hát đó, 2 là thực hiện cover.

Như trong ảnh mình lấy VD 1 bài là faded chẳng hạn, ở option đầu tiên nếu như dùng audio của n thì sẽ bị block gần như khắp các nước. Nếu như cover thì sẽ được hiển thị và thỉnh thoảng có Ads của họ. Vậy thì nếu như mình đi cover chấp nhận Ads của họ thì sẽ k bị bắt bản quyền à ?. Và youtube nó nhận biết ntn nếu như mình đang cover lại bài đó .
2. Đối với những bài hát mà tìm trong music policies không có thì có nghĩa là ai up bài đó lên đầu tiên sẽ thuộc quyền sở hữu của họ ? ( k tính đến trường hợp mà nhà sản xuất thật sẽ vào và nhận bản quyền sau 1 thời gian nào đó ) Và bài hát k có trong music policies đó thì các user được quyền dùng up đi up lại được không hay phải qua edit vậy bác
3. là có 1 cái là content ID, khi mà mình dùng bài nhạc đó thì youtube n sẽ thông báo vs nsx nhạc để xem sẽ xét cấm dùng và mute cái video đó đi thì quá trình đó là để nhận biết mình đang cover hay dùng chùa của n có đúng không ?
- Sở dĩ m hỏi như trên là để dùng nhạc cover làm nhạc nền (sẽ lấy 1 bản cover nào đó qua chút edit ) như vậy có được coi là k vi phạm không ?

Rulo

Reaction score
0
Galvatron said:
tính hết nha b, giờ xem và lượt view đều lên
Chả hiểu sao mình chạy ytmonster nga giả lập (chung ip) thì tăng view các kiểu. Xong 1 vài hôm sau tụt sạch luôn :sosad: