[NGU]- Lỡ kích hoạt thẻ tín dụng FE credit

QuangTu90

Reaction score
0
Queen Elsa said:
Tình hình là hồi trc Tết em được nv FE gọi, lúc đầu em đã cúp máy. Sau nó gọi lại bảo "Sao anh cúp vậy, bên em hỗ trợ làm thẻ thành viên mua hàng ở ĐMX đc giảm giá cho anh..." thế là em dính bẫy các bác ạ:sosad:.
Ngày hôm qua, nv giao thẻ đến, có yêu cầu chụp cmnd, em nghĩ là do thủ tục của bưu điện nên em lỡ ký. Sau đó em táy máy nhắn tin kích hoạt thẻ, thì em mới biết đó là thẻ tín dụng chứ k phải thẻ thành viên gì cả, trong thẻ có sẵn 26tr, em hoang mang vô cùng các bác ạ. Lúc em gọi lên thì h đó thì hết h làm việc rồi. Hôm nay t7 và Cn hình như cũng k làm việc :sosad::sosad:. Em định thứ 2 lên hủy thẻ, mà k biết có rắc rối gì không :sosad:. Em chỉ sợ nó k cho hủy.
Em vừa ra trường, mới đi làm, chưa trải đời nên bị dụ, các bác chửi em cũng được. Thật sự lúc này em đang cần một vozer nào có thể tư vấn giúp em
Ko việc gì phải sợ cứ gọi lên tổng đài fe đọc số cmnd nó kiểm tra và hỏi kỹ nó về các khoản phí của thẻ, tổng dư nợ thẻ, nếu có bảo hiểm hay gì đó cứ nói là tôi không đăng ký hủy đi là được. Dùng thẻ này thi thoảng bọn nó hay dở hơi tự ý chuyển tiền từ thẻ mình vào tài khoản ngân hàng mình khai báo để gạ tiêu tiền, mình ko tiêu cứ gọi hủy luôn cho nhanh

Queen Elsa

Reaction score
0
QuangTu90 said:
Ko việc gì phải sợ cứ gọi lên tổng đài fe đọc số cmnd nó kiểm tra và hỏi kỹ nó về các khoản phí của thẻ, tổng dư nợ thẻ, nếu có bảo hiểm hay gì đó cứ nói là tôi không đăng ký hủy đi là được. Dùng thẻ này thi thoảng bọn nó hay dở hơi tự ý chuyển tiền từ thẻ mình vào tài khoản ngân hàng mình khai báo để gạ tiêu tiền, mình ko tiêu cứ gọi hủy luôn cho nhanh
hủy bảo hiểm này là sao em chưa hiểu ạ. Em đọc một số nguồn thì nó auto trừ bảo hiểm. Khi hủy thẻ phải đóng phạt tiền theo % bảo hiểm, h em hủy bảo hiểm thì khi hủy thẻ k phải đóng gì à ?

QuangTu90

Reaction score
0
Queen Elsa said:
hủy bảo hiểm này là sao em chưa hiểu ạ. Em đọc một số nguồn thì nó auto trừ bảo hiểm. Khi hủy thẻ phải đóng phạt tiền theo % bảo hiểm, h em hủy bảo hiểm thì khi hủy thẻ k phải đóng gì à ?
Tất cả mọi thứ đều phải có hợp đồng, giấy trắng mực đen hoặc mình tự đăng ký mới có giá trị. Còn các loại dịch vụ rác chúng nó hay gọi tư vấn như bảo hiểm thì cứ nói luôn là ko đăng ký, có đôi khi bọn nó bấn quá tự đăng ký cho mình khi chưa đc phép thì mình thấy có dư nợ lại trong thẻ phải gọi lên tổng đài khiếu nại và yêu cầu nó hủy đi. Thường bọn bảo hiểm nó sẽ lươn lẹo là bảo hiểm bắt buộc theo thẻ blah blah nhưng thực ra đéo phải đâu đéo mua cũng dùng thẻ bình thường

Modbiado

Reaction score
0
T vẫn dùng thẻ của fe đây có làm sao đâu ko dùng thì tiền còn đấy nó có thu tiền mẹ gì đâu chỉ cần để ý nó mà gạ bảo hiểm thẻ gì đấy thì đừng đồng ý là đc thôi

Queen Elsa

Reaction score
0
Modbiado said:
T vẫn dùng thẻ của fe đây có làm sao đâu ko dùng thì tiền còn đấy nó có thu tiền mẹ gì đâu chỉ cần để ý nó mà gạ bảo hiểm thẻ gì đấy thì đừng đồng ý là đc thôi
Bác xài Fe plus à. Hồi kích hoạt thẻ bác gọi tổng đài hay nt ạ. Nãy bác kia bảo h FE k hỗ trợ kích hoạt = sms nữa, em nt sms h kiểm tra cũng thấy tk chưa kích hoạt thì có bị tính bảo hiểm chưa ạ