Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Reaction score
0
Em nghe nhạc linh tinh thì con JBL Inspire 500 có ổn không các thím? Không biết thực tế có đẹp như trong hình không? :adore:

loasvhouse

Reaction score
0
Real Madrid Club Futbol said:
Em nghe nhạc linh tinh thì con JBL Inspire 500 có ổn không các thím? Không biết thực tế có đẹp như trong hình không? :adore:
tầm tiền này có em tai nghe braven flye có chống nước rất ổn, nếu thích mẫu mã đẹp còn có thêm em jays T four wireless nhé

Clementine12 said:
Mọi người tư vấn giúp em một con tai nghe bluetooth in ear tầm 2.5tr nghe rock với

Sent from :surrender: using vozFApp
có em bluetooth jays a six rất hợp với nhu cầu của bạn về chất âm mời bạn đi nghe thử nhé

3kshop

Reaction score
0
tuandung000 said:
tầm giá 1 triệu thì tai nghe bluetooth nào tốt các bác? chạy xe trên đường nghe tiếng Anh :|
có con Sony C300 mới ra đó thím, dòng này của Sony thì bass k nhiều, kiểu âm trong trẻo rõ ràng

malongchim said:
tầm dưới 10tr em muốn tìm 1 con over ear . Công việc hàng ngày đi lại ngồi 3-4h trên xe nên cần 1 em thư giãn. Yêu cầu : khử ồn tốt , em ngồi tránit 16 chỗ cạnh còn có sếp nên cực hạn chế để lọt âm ra ngoài , và đẹp là được . Em đang nhắm tới con sony wh-1000 mx2 . Hiện tại em đang dùng ip 7plus để nghe nhạc trên spotify . Đầu tư tai nghe vậy có cần nguồn phát tốt hơn không , sony wh-1000mx2 đã phải là best choice cho em chưa . Loại nhạc em hay nghe là pop và edm . Mong các bác tư vấn giúp ạ .:adore:
Tầm này nếu chơi pop edm, cần chống ồn, đeo thoải mái thì WH1000XM2 là sự lựa chọn số một luôn r. Còn này chống ồn hiện tại mình đánh giá là ngon hơn thằng QC35II r, tiếng kiểu Sony nên quánh mấy nhạc thị trường, US UK tốt. Con này thì chả cần phải đầu tư gì nhiều đâu, xài iPHone càng sướng, cứ mua về pair vào mà quất thôi

back_yc_ho said:
Mình đang cần 1 cái tai nghe bluetooth, thấy sony WF-SP700N khá ok mà ko biết chất âm ntn
Con này kiểu âm bassy đúng chất extrabass, nếu thím thích kiểu bass xập xình quánh tung nóc thì chơi con này. Còn nếu chơi kiểu âm nhẹ nhàng hơn, audiophile hơn thì chơi thằng WF1000X ngon hơn. Cơ mà thím có nhu cầu TDTT thì thằng SP700N tốt hơn do có chống mồ hôi iPX4. Trong tầm này có thể tham khảo thêm thằng Jabra Elite Sport nhé

Clementine12 said:
Mọi người tư vấn giúp em một con tai nghe bluetooth in ear tầm 2.5tr nghe rock với

Sent from :surrender: using vozFApp
chơi Beyerdynamic Byron BT đi thím, quánh hợp mấy thể loại rock alternative, rock n roll các kiểu, đừng bắt nó quánh metal thôi. Còn nếu có chơi metal thì tầm này chơi thằng RHA MA650 Wireless hợp lý, tốc độ nhanh, tách lớp tốt.

SiuBlerTroll said:
Mình cần 1 tai nghe nghe trữ tình, bolero, âm trường rộng rãi, nghe đã, không cần bass sâu, giá <3tr, nghe với LG G6 có DAC rời, Yuin PK1 được không các thím :beauty:
Yuin PK1 thì đúng bài bác nghe luôn r, ngọt như môi người yêu cũ vậy :beauty::beauty::beauty:
Cơ mà nếu chơi với LG G6 thì vẫn hơi khoai, cần thêm một con amp rời để đủ power quánh thằng PK1, cắm chay thì vẫn ok nhưng sẽ hơi chán như con người yêu mới :gach::gach::gach:

xman2911 said:
Cá nhân mình thấy trc giờ đồ audio mấy shop này toàn overprice đội giá lên, bằng chứng là lúc sale thì toàn giảm 35% tới 60%
Giá đó là giá chính hãng nhà phân phối niêm yết đó bạn
Còn mấy đợt sale giảm gía sút quần là clear kho nhưng mặt hàng đã tồn lâu, bán lỗ luôn
Làm kinh doanh lúc nào chả vậy bạn?
Chỗ nào cũng thế cả thôi

longkim1508

Reaction score
0
Trong tầm <15tr các bác tư vấn giúp e 1 con over-ear, em đang để ý con Beyerdynamic Amiron Home.

minhmxd

Reaction score
0
Mình thường nghe Rap, Pop, thỉnh thoảng đá chút trữ tình, đang phân vân 2 con này: JBL T290 và Sony MDR-XB55AP, chưa biết chọn con nào, các thím tư vấn giùm với ạ :adore:

AlanPauly

Reaction score
0
longkim1508 said:
Trong tầm <15tr các bác tư vấn giúp e 1 con over-ear, em đang để ý con Beyerdynamic Amiron Home.
Quanh 15tr có HD700. Bác qua trải nghiệm thử ạ :beauty:

loasvhouse

Reaction score
0
longkim1508 said:
bác tham khảo em sennheiser HD 660s, AK T1p, HD 630VB mấy em này khá nổi, mời bạn qua trải nghiệm thử nhé

minhmxd said:
Mình thường nghe Rap, Pop, thỉnh thoảng đá chút trữ tình, đang phân vân 2 con này: JBL T290 và Sony MDR-XB55AP, chưa biết chọn con nào, các thím tư vấn giùm với ạ :adore:
tầm tiền này đang có em jays one sale 44% lận

margroth

Reaction score
1
longkim1508 said:
Còn tùy gu nhạc và đồ kéo nữa bác ơi :sexy:

tipossible

Reaction score
0
e cần tư vấn giúp in ear tầm 1-1tr5 thiên bass, âm trầm ấm để nghe hip hop r&b, pop ạ

3kshop

Reaction score
0
longkim1508 said:
tầm này chơi con này ổn, kiểu tiếng tinh tế, nhẹ nhàng, tách lớp tốt, âm hình và âm trường tốt. Con này thì có đồ đánh sẽ còn tốt hơn nữa, bọn Beyerdynamic thì hiếm con nào cắm chay chơi ngon. Tầm này nếu thím thích cắm chay thì có thể chơi thằng Denon D5200 mới ra. Thằng này quánh tạp tốt hơn, kiểu tiếng mượt mà cân bằng nhưng khong nhàm chán. Thằng này khá ấn tượng vụ âm hình 3D và âm trường rất rộng rãi với một con closed back

minhmxd said:
rap hip hop mà còn trữ tình nữa thì thằng XB55AP chơi tốt hơn. Thằng tiếng đặc trưng Sony rất nịnh tai, bass quánh tốt chơi hip hop tốt. Low mid khá dày nên quánh nhạc trữ tình vẫn ra được cái nồng nàn

tipossible said:
e cần tư vấn giúp in ear tầm 1-1tr5 thiên bass, âm trầm ấm để nghe hip hop r&b, pop ạ
tham khảo mẫu Byron Wired của Beyerdynamic đi thím. Con này quánh bass lực, sâu, kiểm soát tốt và không lấn dải. Chi tiết lên tốt với tầm tiền, treb đẹp. Con này quánh nhạc gì cũng ổn
Hoặc thích bass punchy và bạo lực hơn thì chơi thằng ATH CKS55is