Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

tnnmd

Reaction score
0
Có con tai nghe không dây nào dưới 1.5 (2nd cũng đc) ghép nối tốt với ios không nhỉ, nhu cầu là học ngoại ngữ lúc đi xe thôi, có thể điều chỉnh volume trên nút bấm, có mic càng tốt. Pin khá là đc tầm trên 5 tiếng 1 ngày.

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums

3kshop

Reaction score
0
tnnmd said:
Có con tai nghe không dây nào dưới 1.5 (2nd cũng đc) ghép nối tốt với ios không nhỉ, nhu cầu là học ngoại ngữ lúc đi xe thôi, có thể điều chỉnh volume trên nút bấm, có mic càng tốt. Pin khá là đc tầm trên 5 tiếng 1 ngày.

có mẫu Sony WI-C400 chơi ngon đó thím, mic tốt, đeo thoải mái, pin chục tiếng :D

sstar3005

Reaction score
0
Các bác tư vấn giúp em với ạ. Em muốn mua tai nghe inear, khoảng giá tầm 2tr-3tr, có dây. Em nghe khá tạp, nhưng chủ yếu vẫn là EDM với pop. Cảm ơn các bác :adore:

tnnmd

Reaction score
0
3kshop said:
có mẫu Sony WI-C400 chơi ngon đó thím, mic tốt, đeo thoải mái, pin chục tiếng :D
Tiếng thì sao bạn trước mua con tai nghe của pl21s tính về nghe eng mà bass quá nhiều, không nghe đc cái gì cả. Hơn nữa ghép nối ios có vấn đề gì không, vd tăng tâm lượng trên nút bấm hoặc trả lời cuộc gọi có sài đc ko, trước có mua con fio ex2 trên 3kshop mấy cái nút đó ko sài đc, chỉ để làm cảnh.

AlanPauly

Reaction score
0
sstar3005 said:
Các bác tư vấn giúp em với ạ. Em muốn mua tai nghe inear, khoảng giá tầm 2tr-3tr, có dây. Em nghe khá tạp, nhưng chủ yếu vẫn là EDM với pop. Cảm ơn các bác :adore:
3tr bác thử tham khảo em Forza Metallo nha :byebye:

3kshop

Reaction score
0
sstar3005 said:
nhét tai tầm này chơi thằng RHA MA750 chơi tốt đó thím. Bass quánh dày, chắc, nảy, body tròn, chi tiết tốt, mid tự nhien dễ nghe. Âm trường thằng này tốt trong tầm giá, thoáng đãng nghe lâu không mệt

còn thích tiếng cân bằng hơn thì FiiO F9 Pro

tnnmd said:
Tiếng thì sao bạn trước mua con tai nghe của pl21s tính về nghe eng mà bass quá nhiều, không nghe đc cái gì cả. Hơn nữa ghép nối ios có vấn đề gì không, vd tăng tâm lượng trên nút bấm hoặc trả lời cuộc gọi có sài đc ko, trước có mua con fio ex2 trên 3kshop mấy cái nút đó ko sài đc, chỉ để làm cảnh.

FiiO EX1 gen 2 cụm tăng giảm âm lượng xài cho android mà, trên hộp nó có ghi mà thím.

Con này WI-C400 nó bluetooth nên hệ điều hành nào xài cũng đc cái control volume. Con này thì tiếng cân bằng, tổng thể âm dễ nghe, mid khá trong, nghe vocal tốt, bass k quá nhiều, vừa đủ lượng. Để học tiếng Anh thì con này rất ngon, mic tốt, có để đàm thoại vẫn ổn

noinaocoem9

Reaction score
0
Tầm 2tr có headphone bluetooth full size nào ổn không các bác?
Em nghe bằng đt samsung cùi với tai trâu nên ưu tiên đeo lâu không bị đau tai.

knight271

Reaction score
0
huyrua811 said:
nên mua tai nghe nào vậy các bác. Em dân amateur nghe tạp và chỉ muốn mua rồi cắm vào này nọ nghe chứ k thích mấy phụ kiện lằn nhằn cho lắm. :D

Đang để ý 2 con là v-moda cross wireless II với sony 1000xm2 mà k biết con nào tốt hơn. Mà tai nghe mua ở cellphones ok k bác . Thấy đang bán con 1000xm2 có 7m5 trong khi mấy chỗ khác toàn gần 9m :D

à còn con nào trong tầm giá mà ngon hơn mấy bác tư vấn giúp em nhé
Bên mình cũng đang có chương trình sale em Crossfade Wireless II còn hơn 7tr thôi đấy bạn, có thời gian mời bạn đến trải nghiệm thử thực tế xem sao nhé.
tnnmd said:

Tầm này vs nhu cầu của bạn thì tham khảo em Braven Flye Sport rất phù hợp nhé, có micro control điều chỉnh âm lượng qua lùi bài và cả chống nước luôn đấy bạn.
sstar3005 said:
Bạn tham khảo em Momentum In Ear chuyên trị gu nhạc của bạn luôn nhé.

tnnmd

Reaction score
0
Cám ơn thím 3kshop.
knight271 said:
Tầm này vs nhu cầu của bạn thì tham khảo em Braven Flye Sport rất phù hợp nhé, có micro control điều chỉnh âm lượng qua lùi bài và cả chống nước luôn đấy bạn.
nhé.
Con này tai nghe này nhìn ngoại hình tuy nhìn rất thích, nhưng vì danh cho dân gym bass nhiều, nên e rằng ko nghe vocal chay được đâu thím.

huyrua811

Reaction score
0
knight271 said:
Bên mình cũng đang có chương trình sale em Crossfade Wireless II còn hơn 7tr thôi đấy bạn, có thời gian mời bạn đến trải nghiệm thử thực tế xem sao nhé.
hôm nay nghe thử con hear on 2 WH-H900N của sony mà thích vãi. K biết nó với con Crossfade wireless II thì ntn :D. Hôm nay có bác kia cho nghe thử con sennheiser pxc 550 mà em vẫn thích con 900N kia hơn :D