Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

AzAudio_Store1

Reaction score
0
giang117 said:
Vãi inear sao chơi tốt được bác :gach:

Sent from my iPhone using vozForums
Kiếm Hyperx Cloud đó bác, chơi fps rất tốt. Giờ còn bản Pro hoặc kiếm Cloud II 2nd.

skynet01 said:
Tầm giá 500k tai nghe nhét tai nào ổn vậy các bác, mẫu cũ hay mới đều được. Vừa bị mất con AKG của S8 :sweat:
Bạn tham khảo 1more E1003 nhé, hoặc JBL T210.

skynet01

Reaction score
1
AzAudio_Store1 said:
Kiếm Hyperx Cloud đó bác, chơi fps rất tốt. Giờ còn bản Pro hoặc kiếm Cloud II 2nd.

Bạn tham khảo 1more E1003 nhé, hoặc JBL T210.
OK bác mình sẽ cân nhắc 2 quả nhét ta này.
Con Cloud II đang dùng bắn FPS phải công nhận rất tốt, đã dùng đến cái thứ 2 và điểm trừ là bắn xong phải lau mồ hôi nếu không muốn tróc da, đeo liên tục tầm 3h là đau ; chuyển qua dùng đệm nhung thì cách âm giảm.
Giả lập 7.1 chuẩn xác 95% và nghe chuẩn từng vị trí, kể cả tiếng bật tâm nhắm.
Tuy nhiên nhiều pha nghe địch ở rất rất xa nhưng thà không nghe luôn thì giả lập lại xuất âm thanh ra sai hướng trái/phải nghe cảm giác ở cự li gần nên dẫn đến di chuyển lỗi và bỏ mạng. :shot:
Gửi từ Nokia Lumia 925 bằng vozFApp

jaygboy

Reaction score
0
giang117 said:
Mấy bác tư vấn giúp em 1 con nghe tạp và để chơi game fps với ạ :byebye: Tầm giá dưới 1tr5 2nd hay new đều được.
Tầm này bên mình có con Mad Catz ARk100 Tritton đang giảm shock đó, bác xem thử đi chất vãi luôn bác ạ

lecuonglnc

Reaction score
0
Eldegal said:
vn mình có chỗ nào bán spin fit CP155 ko nhỉ con ckr90 này nozzle quá cỡ trời :shame:

Mà sau 1 tháng mua ckr90 ( 2 tuần burn = nhạc) bass dần nhuyễn hơn cơ mà cảm giác chưa phê bằng con demo , treble khi nghe rock punk (mình nghe vài bài thôi chứ ko main genre này) hơi gắt , chói ( kb có vấn đề gì ko ) , hay em này phải burn lâu lâu như mấy con dual dynamic như ocharaku :sweat: ?
Mình cũng đang nghe với Z3 nhưng chạy Neutron cùng rom đã kích âm thanh. nhe hay hơn bản rom gốc. bạn bảo chói nhưng mình không hề thấy vậy, treble kiểm soát tốt k gắt tí nào. Mình toàn nghe file flac, wav nên cũng đỡ.

chieukitty

Reaction score
0
Trước giờ em dùng con Ultrasone 580 nghe tạp, giờ muốn chuyển qua một con open back với các tiêu chí sau:
  • Dễ kéo, không cần amp ủng
  • Tầm giá 10tr trở xuống
  • Chuyên nghe vocal, tiếng nhạc cụ.

DAP em dùng là AK120.

Em cũng hơi băn khoăn là với nhu cầu nghe nhạc của em thì nên đầu tư them dac amp hay mua hẳn con tai mới các bác nhỉ.

jaygboy

Reaction score
0
chieukitty said:
Trước giờ em dùng con Ultrasone 580 nghe tạp, giờ muốn chuyển qua một con open back với các tiêu chí sau:
  • Tầm giá 10tr trở xuống
DAP em dùng là AK120.

Em cũng hơi băn khoăn là với nhu cầu nghe nhạc của em thì nên đầu tư them dac amp hay mua hẳn con tai mới các bác nhỉ.
Nhu cầu này của bác thì không có con nào đánh tốt bằng Grado 325e đâu, bác rảnh thì ghé nghe thử nhé.

loasvhouse

Reaction score
0
chieukitty said:
  • Tầm giá 10tr trở xuống
DAP em dùng là AK120.

cố xíu lên grado RS2e màu gỗ đẹp lắm

3kshop

Reaction score
0
chieukitty said:
  • Tầm giá 10tr trở xuống
DAP em dùng là AK120.

Gu bác chơi Ultrasone 580 thì khá là analytical nhỉ, bọn này có cái công nghệ SLogic cho cái kiểu âm hình surround khá hay, chi tiết tốt. Tầm này thím tham khảo mẫu Audeze Sine DX đi, con này cáp ngon với AK120, tiéng chi tiết tốt, âm hình đẹp, âm trường rộng rãi.

chieukitty

Reaction score
0
3kshop said:
Gu bác chơi Ultrasone 580 thì khá là analytical nhỉ, bọn này có cái công nghệ SLogic cho cái kiểu âm hình surround khá hay, chi tiết tốt. Tầm này thím tham khảo mẫu Audeze Sine DX đi, con này cáp ngon với AK120, tiéng chi tiết tốt, âm hình đẹp, âm trường rộng rãi.
Tầm tiền con này thì phải qua tháng sau em mới gom đủ lúa bác ạ :sweat:

loasvhouse said:
cố xíu lên grado RS2e màu gỗ đẹp lắm
jaygboy said:
Nhu cầu này của bác thì không có con nào đánh tốt bằng Grado 325e đâu, bác rảnh thì ghé nghe thử nhé.
Nghe nói mấy dòng Grado đeo lâu đau tai lắm hả các bác? Em thường nghe nhạc từ 30' - 1h mỗi lần nên muốn kiếm con nào đeo lâu thoải mái chút