Lập group cùng nhau quyết toán thuế TNCN

moonspirit

Reaction score
0
inuyasha95 said:
mình nộp hồ sơ qua đường bưu điện vì cục thuế khuyến khích không lên sợ dịch bệnh, 2 tuần rồi không thấy hồi âm gì hết, gọi lên chi cục thuế thành phố số 028 3770 2288 thì được hướng dẫn bấm phím 3 để bik tình trạng hồ sơ, mình gọi là họ tắt máy ko thèm trả lời bận hay j luôn.. nản với cái cục thuế này thiệt, giờ ko bik sao luôn, bik vậy lên nộp trực tiếp cho rồi :amazed:
mình cũng ngại lên cục thuế nộp trực tiếp
ngoài bìa thư bạn ghi sao ạ, người nhận, phòng ban nào....
với bộ hồ sơ của bạn gồm những gì, mấy bộ?

inuyasha95

Reaction score
0
moonspirit said:
mình cũng ngại lên cục thuế nộp trực tiếp
ngoài bìa thư bạn ghi sao ạ, người nhận, phòng ban nào....
với bộ hồ sơ của bạn gồm những gì, mấy bộ?
địa chỉ tới 63 Vũ Tông Phan Văn Phòng Cục Thuế, bìa hồ sơ ghi hồ sơ quyết toán thuế cá nhân

hồ sơ gồm 2 cái giấy đỏ đóng thuế photo, báo cáo thuế in 2 bản, chụp màn hình lại trạng thái hồ sơ đã nộp điện tử và cmnd photo

giờ chẳng bik hồ sơ tới đâu, gọi lên thì không được, đúng kiểu nhà nước vn, chán

Bexuanmai

Reaction score
0
meoudom said:
Đóng thừa thì nhà nước xin. Thiếu thì ghi nợ, thêm tiền phạt, lãi...

Bản chất thuế là đóng theo năm. Tuy nhiên vì ng đi làm thường là nhận lương theo tháng nên mọi thông số sẽ đc chia 12, rồi tạm thu từng tháng (tránh giữa năm các fen ôm tiền trốn cmn đi đâu mất).
Tuy nhiên đa phần các cty ở VN đều có thưởng rải rác trong năm. Nên việc tạm thu từng tháng sẽ lệch so với thu cả năm (xem cái bảng thuế luỹ tiến là hiểu).
Tóm lại đa phần các fen sẽ đóng thừa. Fen nào hay làm dự án ngoài thì có thể sẽ đóng thiếu nếu tạm đóng thấp quá.
1 năm làm 4 công ty , trong đó 2 công ty đã biến mất - thôi kệ mẹ nó vậy :sosad:

Saitama V2.0

Reaction score
0
inuyasha95 said:
Hi bác, mình vào tra cứu như bác thì nó hiện thông báo tình trạng là "TMS - Hồ sơ hạch toán/xử lý thành công trên hệ thống quản lý
vậy là xong phải không bác, hay chỉ là thành công kê khai điện tử thôi, còn hồ sơ photo gửi có cập nhật không, cám ơn bác nha :adore:

Của thím như vậy là nộp thành công hồ sơ bản cứng rồi đấy. Cuối năm quyết toán nộp thêm 1 đống tiền thuế thốn quá

boysga123

Reaction score
0
khai báo điện tử xong rồi thì in cái "tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân" đem đi đâu nộp vậy mấy thím, cái chi cục thuế ở q2 ah :surrender:
mà dư thì lúc nào nộp cũng đc hay phải trước 31/3 vậy mấy thím :sweat:

tinhpt94

Reaction score
0
boysga123 said:
khai báo điện tử xong rồi thì in cái "tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân" đem đi đâu nộp vậy mấy thím, cái chi cục thuế ở q2 ah :surrender:
mà dư thì lúc nào nộp cũng đc hay phải trước 31/3 vậy mấy thím :sweat:
Thím nộp online 1 bản, còn dùng phần mềm htkk in ra 1 bản photo chứng từ khấu trừ thuế và giấy xác nhận thu nhập cá nhân rồi lên cơ quan thuế 1 cửa nộp hồ sơ. Mỗi chi cục thuế có 1 cơ quan thuế 1 cửa, thím tìm trước khi đi cho đỡ mất công.

nhocpro9zz

Reaction score
0
Không làm thủ tục quyết toán năm nay thì có làm sao k ạ?