Internet của Việt Nam dạo này cùi bắp quá (nơi trút nỗi bực dọc về các ISP)

iloveviu

Reaction score
0
Sau khi chuyển đổi megayou FPT từ cáp đồng lên cáp quang vẫn 8Mbps 273k mình phát hiện ra nếu reset modem đến dải ip là 5.xxx.xxx.xxx hay 42.xxx.xxx.xxx( còn nhiều dải khác nhưng chưa test hết) thì băng thông toàn lên >90 Mbps còn 118.xxx.xxx.xxx thì tốc độ chỉ đúng 8Mbps
Bác nào thử đúng ntn confirm xem. Dùng gói 8Mbps mà download toàn 10Mb/s max sướng luôn :)

lazy_nights

Reaction score
0
iloveviu said:
Sau khi chuyển đổi megayou FPT từ cáp đồng lên cáp quang vẫn 8Mbps 273k mình phát hiện ra nếu reset modem đến dải ip là 5.xxx.xxx.xxx hay 42.xxx.xxx.xxx( còn nhiều dải khác nhưng chưa test hết) thì băng thông toàn lên >90 Mbps còn 118.xxx.xxx.xxx thì tốc độ chỉ đúng 8Mbps
Bác nào thử đúng ntn confirm xem. Dùng gói 8Mbps mà download toàn 10Mb/s max sướng luôn :)
xin hỏi bro lúc trước xài cáp đồng có đc như vậy không? vì mình đang xài mega you cáp đồng, vừa reset được cái IP 42.xxxx , speed cũng như thường thôi @@
FPT Biên Hòa.

vkin

Reaction score
0
Từ khi dùng gói cáp quang rẻ của bọn vnpt thì hay bị ảnh hưởng bởi đứt cáp . Ngày xưa dùng cáp đồng chả bao giờ bị cả , mọi người kêu lag mà vẫn down 900kb/s dù dùng gói 250k

izumin007

Reaction score
0
có ai dùng Fsahre tk vip không? nếu mạng bị như vậy người dùng có được FPT đền bù không vậy?

tai1412

Reaction score
0
đền bù cái gì, mơ mà nó đền bù cho....thu cước thì tính cả ngày bắt đầu vào net đầu tiên, mất nét 3 ngày nhưng vẫn thu ko xót 1 xu .....FPT vào nhận hàng :go:

iloveviu

Reaction score
0
lazy_nights said:
xin hỏi bro lúc trước xài cáp đồng có đc như vậy không? vì mình đang xài mega you cáp đồng, vừa reset được cái IP 42.xxxx , speed cũng như thường thôi @@
FPT Biên Hòa.
Cáp đồng lấy đâu ra hả bạn, bên thớt Gpon FPT nhiều người cũng bảo là dùng gói 8Mbps hay 15 Mbps nhưng speed 5 tháng rồi vẫn ở trên trời như mình nói. Không hiểu sao FPT thả băng thông lâu thế.

Đây nhé bạn, đây là test với host trong nước, vì vậy download fshare rất sướng

issuppere-885

Reaction score
0
iloveviu said:
Làm sao để reset modem đến ip 5.xxx.xxx.xxx vậy ạ? :adore:

tai1412

Reaction score
0
issuppere-885 said:
Làm sao để reset modem đến ip 5.xxx.xxx.xxx vậy ạ? :adore:
Lấy modem nhúng nước, nhúng 1 lần thì reset ip 1 lần.........
FPT có bonus speed khi trời mưa nữa nhé, mưa càng to down càng .......................................................................lâu..... ......................speed từ 80% lên thẳng 20%........các bạn ko lo file down quá nhanh gây choáng nữa nhé :">

Lu.Xueqi

Reaction score
0
ip về dải 42.... rồi mà tốc độ vẫn y nguyên như cũ, ko thấy thay đổi gì cả, cáp quang 8Mb FPT
dc 2 tháng đầu nó thả băng thông down phê lòi, nửa năm nay tắt điện :canny: