Internet của Việt Nam dạo này cùi bắp quá (nơi trút nỗi bực dọc về các ISP)

haith_hn

Reaction score
0
Thôi có tin đứt cáp rồi các bác ạ :gach: Chắc là có bão rồi :gach:

vozerhn

Reaction score
0
Mạng FPT nó như kiểu mong manh dễ vỡ, tối vào lag, mưa càng lag, chắc chỉ đọc mỗi vnexpress và vào voz này là đc, còn ai mà chơi game online thì chắc đập cmn máy với cái mạng FpT này quá, cũng may là mình có cái thiết bị phát 4G TP Link ko thì chắc tức ói máu với bọn FPT này

SummerSnow0507

Reaction score
0
Cùng 1mạng, wifi xài bt còn gắn dây thì như này? Fix sao hả các thím? Thử đổi ip vẫn ko đc :stick:

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living

nhutthanh22

Reaction score
0
vozerhn said:
Mạng FPT nó như kiểu mong manh dễ vỡ, tối vào lag, mưa càng lag, chắc chỉ đọc mỗi vnexpress và vào voz này là đc, còn ai mà chơi game online thì chắc đập cmn máy với cái mạng FpT này quá, cũng may là mình có cái thiết bị phát 4G TP Link ko thì chắc tức ói máu với bọn FPT này
Nó xài chung hạ tầng mà, chứ nó có hạ tầng riêng như VNPT với VT đâu
SummerSnow0507 said:
Cùng 1mạng, wifi xài bt còn gắn dây thì như này? Fix sao hả các thím? Thử đổi ip vẫn ko đc :stick:
Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living
Kiểm tra lại thím có đặt IP tĩnh k

NooNoo94

Reaction score
0
Mấy thím mấy hôm nay dùng mạng VNPT có bị sao ko, méo hiểu sao mạng nhà em 2 hôm nay như kiểu loss packet ý. Vào cả trong nước lẫn nước ngoài kiểu ấn vào xong thì báo ko connect đc xong f5 2-3 phát là vù cái vào luôn :gach:
Em restart lại modem với đổi thử DNS rồi ko hiệu quả, ai biết khắc phục ko chỉ em phát :sosad: