meosieuquay_bk

Reaction score
0
tình hình là em mới lấy 1 em S3 xách tay ở đào toàn, tối qua up phiên bản tiếng việt 4.1.2 qua ordin xong thì bị lỗi "not registered on network", sau đó em up lại các loại rom đều ko có sóng, ko thực hiện được cuộc gọi, tin nhắn. Tìm hiểu trên mạng thì bảo xóa imei nhưng imei của em vẫn còn nguyên. Sau đó ra hàng điện thoại chuyên android có 1 bác làm cho, 15p xong, tính 250k, hơi chát nhưng mừng vì con đt vẫn an toàn. Hỏi bác này vấn đề thì bác này nói là máy xách tay, ko tương thích với các bản rom up ngoài nên nó khóa mạng. Từ sau ko đc tự ý up rom nữa, chưa có cách khắc phục. :sosad: có bác nào bị như vậy và có cách khắc phục chưa ạ ? Bác này nói thêm Đào Toàn bán cho em hàng nhẩy của SS VN rồi :(

noumeatq1995

Reaction score
0
mình chưa bị nhưng mà sao không lên tinhte hỏi đã rồi hãng mang ra quán

sonchatkieuuc

Reaction score
0
Cái này có thể là hàng nhảy của SS VN bác nhé! Những máy nhảy dùng bt thì k sao nhưng cứ up rom thì lại bị lỗi và phải mang ra ngoài hàng để viết lại Imei nên khuyến cáo bác không nên up rom linh tinh. Bọn Đào Toàn dạo này làm ăn bố láo quá nhỉ, dính phốt liên tục. Em thì cứ CellphoneS với didongthongminh mà chiến thôi cho yên tâm :gach:

doctorduc

Reaction score
0
thế bác up lại rom stock là xong mà. bác kia sửa cũng lấy hơi chát. chắc tết nhất :D

Mr.Enty

Reaction score
0
dm em là em chừa mấy cái hàng xách tay rồi , rẻ rúng gì ko pít chứ về up rom fix lỗi tn đuối hàng luôn , sau này ráng bỏ thêm ít tiền mua hàng chính hãng cho lành !!!!