[Góc than thở] Mẹ không cho cưới gấu !!!!

mac_danh

Reaction score
0
saine1310 said:
Có cách nào làm cho nhẹ được không bác. Chứ em nặng đầu, đau lòng lắm !

Gửi từ Xiaomi Mi A1 bằng vozFApp
Mẹ nào con đấy, mẹ thì trông mặt bắt hình dong, con thì tin bói toán.

Muốn thuyết phục phụ huynh chuyện hôn nhân thì phải từ từ. Muốn nhanh thì chỉ có dính bầu, nhưng như vậy sẽ chỉ khiến mẹ anh định kiến với con dâu. Theo tôi thì anh nên từ từ hãy lên kế hoạch cưới xin, làm công tác tư tưởng cho ny anh trc, rồi chăm chỉ dẫn ny về nhà tiếp xúc với mẹ anh. Con ngta hay dễ dàng phán xét 1 ng khác qua cái nhìn bề ngoài, nhưng tiếp xúc lâu dần rồi sẽ thay đổi. Cuối cùng thì bản thân anh cũng nên thỉnh thoảng kể về ny anh với mẹ anh để mẹ anh có ấn tượng tốt về ny anh. Phụ huynh nào chẳng muốn tốt cho con cái, chẳng qua giới hạn bởi hiểu biết, tư tưởng mà đôi khi họ hành động cực đoan, việc a nên làm ko phải là làm cho mọi thứ trở nên căng thẳng mà hay từ từ giải quyết vđề bằng tình cảm, bởi vì 1 ngày nào đó anh có thể bỏ vợ anh hoặc ngược lại, nhưng mẹ anh thì sẽ vẫn bên anh dù bất cứ tình huống nào.

emyeumeonhatF17

Reaction score
0
Cả tháng rồi chưa xong hả thớt :shame:

saine1310 said:
Sau khi chở gấu về thì mẹ có nói là sẽ không đồng ý cho em cưới gấu vì tướng gấu nhỏ người và hãm tài. Tối qua em mới cãi nhau to với mẹ e và xách xe đi uống rượu đến 12h đêm mới về.
Hỏi thiệt thớt đừng buồn :shame:, thớt có công danh sự nghiệp hơn người ta không mà mẹ thớt lo hãm tài, có tài không mà đã lo hãm :shame: Mà sao bạn cãi nhau rồi đi uống rượu :eek:ps: sơ sơ thì mình thấy bạn với mẹ bạn không cãi nhau để rồi mà bạn không phải đi uống rượu nữa :shame: hoặc bạn cai cmn rượu đi thì bạn sẽ có tài nhiều hơn đấy :shame:

huyculi

Reaction score
0
Là đàn ông mà đéo có được cái bản lĩnh bảo vệ tình yêu của mình thì cưới về khổ con gái người ta, chia tay đi đừng làm khổ con gái ngta nữa

saine1310

Reaction score
0
emyeumeonhatF17 said:
Cả tháng rồi chưa xong hả thớt :shame:

Hỏi thiệt thớt đừng buồn :shame:, thớt có công danh sự nghiệp hơn người ta không mà mẹ thớt lo hãm tài, có tài không mà đã lo hãm :shame: Mà sao bạn cãi nhau rồi đi uống rượu :eek:ps: sơ sơ thì mình thấy bạn với mẹ bạn không cãi nhau để rồi mà bạn không phải đi uống rượu nữa :shame: hoặc bạn cai cmn rượu đi thì bạn sẽ có tài nhiều hơn đấy :shame:
Thứ nhất là em không phải là người nát rượu
Thứ nhì là lúc đó em vừa buồn với ức chế vì sự vô lý của mẹ e nên e ra ngoài uống để xả ra thôi. 2 cái đầu nóng ngồi với nhau cũng chẳng có kết quả gì tốt đẹp cả
huyculi said:
Là đàn ông mà đéo có được cái bản lĩnh bảo vệ tình yêu của mình thì cưới về khổ con gái người ta, chia tay đi đừng làm khổ con gái ngta nữa
Xin lỗi bác, khi bác chưa hiểu hết quá trình thì bác làm ơn ngồi nghe, đừng ở đó phán như thánh như thế !

dongnatol5

Reaction score
0
saine1310 said:
Sáng cuối tuần lên đây mong các bác động viên em lấy lại tinh thần với.
Hôm qua có chở gấu về ra mắt nhà em. Nhà em chỉ có mẹ em thôi. Sau khi chở gấu về thì mẹ có nói là sẽ không đồng ý cho em cưới gấu vì tướng gấu nhỏ người và hãm tài. Tối qua em mới cãi nhau to với mẹ e và xách xe đi uống rượu đến 12h đêm mới về. Giờ em không biết làm sao để thuyết phục mẹ em nữa.
Các bác có cao kiến gì không ???
Em định cuối năm nay sẽ cưới
Em thì 91 gấu 93
Em cao 1m75 còn gấu 1m52 thôi
:((

Đầu tiên là bỏ cái tật không thuận ý mình thì bỏ đi uống rượu đi, đấy là trò trẻ con. Đừng làm những việc phải để người sinh ra mình nuôi nấng mình phải lo lắng.
thứ 2 là lý do mẹ cậu không đồng ý bà cũng đã nói hết rồi, hãy chứng minh cho mẹ cậu thấy gấu cậu không hãm tài là xong. Đừng bao giờ đấu tranh kiểu ngược dòng chống đối, mà hãy mềm mại thuyết phục, còn nếu không chứng minh được thì nên hiểu là mẹ cậu đã đúng, nên nghe lời.

natsubucu900

Reaction score
0
Gái lùn cũng bị kì thị à, vậy trai cao m5 m6 nó cưới vợ kiểu éo gì

ledangkhoalt

Reaction score
0
saine1310 said:
Bác đừng nhây nữa. E đang rầu

Bác ấy nói thật ấy, cứ nghe mùi phụ huynh không ưng thì cứ dắt bạn trai về bảo tụi con đang yêu nhau, muốn tổ chức cưới, làm bộ nắm tay, hôn mà thắm thiết

Tới đó phụ huynh thắp nhang cầu trời khẩn phật cho nó thích giống cái. Miễn đứa nào trời mưa biết chạy vô nhà là cho cưới ngay

saine1310

Reaction score
0
natsubucu900 said:
Gái lùn cũng bị kì thị à, vậy trai cao m5 m6 nó cưới vợ kiểu éo gì :surrender:
Mỗi người có một ý kiến mà bác

saine1310

Reaction score
0
Sau khi nói với gấu em thì 2 đứa đang buồn lắm. Gấu e đang có ý dừng lại