Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

dut_trym

Reaction score
0
031015 said:
Thím đánh giá con matte paste nào ngon nhất hiện giờ, em mới thử của odouds thấy cũng ngon, cơ bản em không có thời gian buổi sáng để sấy nên ngủ dậy là vuốt luôn rồi đội mũ, tiêu chí của em cần giữ nếp tốt, hút ẩm vì tóc e dầu, và dễ gội sạch :D
em cũng chưa test hết đc, cũng mới tìm hiểu nhưng nếu tóc dầu thì thím thử Glory tale cream clay đi, không cần gội sấy gì, apply thẳng lên tóc chải như pom luôn xem thế nào, còn nếu thích nặng đô hơn thì flagship dead sea clay, dùng với số lượng nhỏ đủ để vào nếp chứ không cần phải slick hết tóc như đánh pom.

Matte paste tùy theo chất mà có thể apply thẳng lên hay không hay phải pre. Em thấy Odouds/ Arcadian/ Northen light còn chơi thẳng được chứ thằng Flagship thì vãi chưởng luôn :sogood:

Hoặc thím thử luôn Anti Gravity nhé, được đánh giá khá cao, text lên đẹp vô cùng luôn, quảng cáo firm hold nhưng thực tế mọi người chỉ nghĩ là medium firm nên lúc apply thìm apply nhiều hơn 1 chút là đc.

banvibarca

Reaction score
0
Thím dut trym review có tâm quá, thấy con này trong mấy group mua bán thấy thanh lý nhiều nên ko biết thế nào

Sent from Samsung SM-G935F using vozFApp

banvibarca

Reaction score
0
Tóc mình mật độ dày, sợi tb mỏng, thẳng, tóc dầu khỏe mạnh thì thím có thể recommend mình con nào ngon thành phần dưỡng nhiều firm hold, matte shine mà dễ restyle ko bị khô như mấy con matte paste ko? Hình này tóc mình có ốp pom ko biết có thể đánh giá chất tóc dc ko :pudency:

SiuBlerTroll

Reaction score
0
Tóc mình xài quick sand hợp, cơ mà mắc quá, có loại nào na ná mà rẻ hơn ko các thím :beauty:

Gửi từ Giffin bằng vozFApp

dut_trym

Reaction score
0
banvibarca said:
Tóc mình mật độ dày, sợi tb mỏng, thẳng, tóc dầu khỏe mạnh thì thím dut trym có thể recommend mình con nào ngon thành phần dưỡng nhiều firm hold, matte shine mà dễ restyle ko bị khô như mấy con matte paste ko?
Hình này tóc mình có ốp pom ko biết có thể đánh giá chất tóc dc ko :pudency:

về cơ bản tóc thím giống tóc em khi để dài.
Matte paste có nhiều loại, và đa phần khi chơi matte paste chỉ cần chú ý đến hold và độ ẩm.
Thím không thích khô quá thì vứt side kick hoặc bona vào sọt rác, pre bằng reuzel giúp em, và tham khảo:
- Wax: tránh mấy con có clay ra, càng xa càng tốt.
- MP: glory tale ổn phết, độ ẩm khá cân bằng và firm hold. Northen star cũng đc. Nếu thích heavy hold có thể thử flagship matte paste. Nhưng em vẫn vote thím thử Glory tale với thành phần vegan, nhiều dưỡng.
- Pomade: black ship không phải là sự lựa chọn tồi với heavy hold, nhưng firm hold với hiệu quả cao thì em Odoud's pomade khá ngon.

Chúc thím lùa sướng tay

TheShield123

Reaction score
0
Mấy bác cho hỏi, mỗi sáng dậy mình làm ướt tóc (ko gội đầu) sau đó dùng khăn lau khô lại tý , lúc lấy tay sờ vào tóc thì thấy 2 bàn tay có dầu ( mặc dù tối hôm trước có gội đầu trước khi ngủ) thì có phải đây là tóc dầu ko ạ.

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums

qwertyu12345

Reaction score
0
Mình đang dùng clay max,thấy độ giữ nếp cũng ok mà ko đc bóng lắm,dội mũ bảo hiểm lâu là ko đc phồng nữa.mình định kết hợp loại nào có độ bóng tầm 200k đổ lại. Bạn nào tư vấn với

Gửi từ LGE LG-F800L bằng vozFApp

qwertyu12345

Reaction score
0
takenV said:
Wax thì mình không để ý, vì mình cắt xong không có xài. Mình nghĩ quan trọng là họ xịt prestyle và sấy bằng máy sấy mạnh nên nó phồng á bạn :">
Bên đó giờ lên 100k rùi,cắt xong xài sáp free đó .

dut_trym

Reaction score
0
REVIEW: QUẢ LỪA SUẤT XẮC ĐẾN TỪ GLORY TALE

Các thím đọc quick review tại quote này, và mình xin viết thêm vài dòng về nó.

dut_trym said:

Lấy tạm ảnh bên APS, review nhanh gọn về em Glory Tale, cream clay, hợp tác giữa Shear Revival cùng Firsthand Supply, cam kết vegan :)

Đầu tiên, nói qua về mùi: gỗ thông pha với oải hương, 1 chút quýt ngọt và theo cảm nhận bản thân là 1 chút bạc hà (Hay là oải hương nống quá? nhưng khi apply lên tóc thấy man mát chắc bạc hà thật)

Vì là cream clay nên dễ lấy và dễ đánh tan. Được đánh giá là firm hold nên mình pre kỹ với bona fide hơn 1 chút để tránh bung nếp.

Apply dễ dàng lên tóc, mùi thơm nhẹ nhàng khá nam tính, rất thích. Chất cream nhẹ và cảm tưởng không có clay, nhưng khi apply tầm 10p bắt đầu thấy độ khô, clay đã hoạt động và làm tốt nhiệm vụ. Tuy nhiên có thể clay chỉ là một thành phần nhỏ nên nhìn vẫn có độ ẩm nhẹ nhàng và cảm giác cũng thoáng mát, ẩm hơn trên đầu.

Đánh giá là firm hold nên mình pre kỹ với bona và apply 1 scoop, khá ổn, tóc vào nếp nhanh, do chất cream nhẹ nên không bị sập volume. Text lên ổn, sau khi finish với lược afro và cào qua bằng tay để lấy độ tự nhiên

Mới apply lúc 8h sáng nên cũng chưa có cảm nhận gì nhiều, nhưng chốt lại em glory tale này là ẩm, nhẹ, phục vụ text tốt và không sập volume, quá ổn. Nhưng firm hold làm mình hơi không an tâm :) Và mình đang xài khi pre, chưa apply trực tiếp 2-3 scoop xem thế nào.

Khá ổn đấy, tối nay sẽ update thêm
Mình đã bị lừa, lừa một cách ngoạn mục xuất sắc vì quá tin tưởng vào Shear Revival và Firsthand Supply.

Như đã biên phía trên, sau khi apply lúc 8h sáng và đi làm, trưa đi uống bia và chiều đi massage tẩm quất, đến 8h tối mình mới về giặt giũ tắm rửa. Và lúc ấy chính là lúc mình bị lừa. Và mình đã nhận ra tại sao lại có CLAY trong sản phẩm này.

Cần phải nói thêm, tóc mình mồ hôi dầu.

Mặc dù ghi rõ là firm hold, nhưng đây là cú lừa kinh khủng nhất. Tóc vào nếp kinh hoàng, gần như đổ bê tông. từ 8h sáng đến 8h tối tóc vẫn giữ ở nếp cố định. Kinh khủng, chưa bao giờ mình gặp trường hợp nào chuối củ thế. Tuy nhiên tóc lại khá bồng bềnh và nhẹ, rất tự nhiên. Firm hold nhưng giữ nếp khủng và tự nhiên, bồng bềnh nhẹ nhàng, lắc đầu mặc dù không bung nhưng cảm giác cực kỳ thoải mái.

Chấm điểm cú lừa: 9/10 điểm

Cú lừa thứ hai cũng ngoạn mục không kém, đó là clay. Vâng, clay trong Glory tale đã hoạt động đúng với nghĩa của clay khi hút sạch dầu trên đầu mình nhưng không hề làm hỏng hold của tóc. Thời tiết hôm nay oi bức và ẩm thấp nhưng đầu mình vẫn khô thoáng (Đặc biệt là ở đường line) do clay trong Glory tale. Mặc dù clay nhưng vẫn nhẹ nhàng, tuyệt phết.

Chấm điểm cú lừa: 10/10 điểm

Về việc xả và xử lý sau khi dùng thì cũng thầy bình thường, một chút dầu gội và 1 lần xả, tóc lại về như cũ, chưa từng apply lên đầu. Khả năng gội rửa tuyêt vời :beauty::beauty::beauty:

Em này đã thay đổi quan điểm của mình về cream clay :beauty::beauty::beauty:

qwertyu12345 said:
Mình đang dùng clay max,thấy độ giữ nếp cũng ok mà ko đc bóng lắm,dội mũ bảo hiểm lâu là ko đc phồng nữa.mình định kết hợp loại nào có độ bóng tầm 200k đổ lại. Bạn nào tư vấn với

200k đổ lại mà bóng đẹp thì gastby là ổn rồi. Đừng trông mong đến độ bóng ở một con clay thím ạ :)

TheShield123 said:
Mấy bác cho hỏi, mỗi sáng dậy mình làm ướt tóc (ko gội đầu) sau đó dùng khăn lau khô lại tý , lúc lấy tay sờ vào tóc thì thấy 2 bàn tay có dầu ( mặc dù tối hôm trước có gội đầu trước khi ngủ) thì có phải đây là tóc dầu ko ạ.

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
Chưa thể nói là dầu hay không nhưng cũng chắc chắn đến 60 70%
Tóc dầu thím có thể check qua những dấu hiệu nhận biết sau:
- Đi dưới nắng hè người chưa đổ mồ hôi tóc đã bắt đầu cảm thấy ngốt và ngứa ngáy, ra mồ hôi bên bết.
- Gội đầu sấy khô xong một lúc sờ lên tóc không tấy rít mượt mà lại thấy trơn trơn
- Xả bằng nước lạnh sờ vẫn trơn, chỉ gội mới hết
- Ra thợ cạo thằng thợ cạo bảo: ùi uôi tóc anh dầu thế
Đấy là tóc dầu :sogood:

SiuBlerTroll said:
Tóc mình xài quick sand hợp, cơ mà mắc quá, có loại nào na ná mà rẻ hơn ko các thím :beauty:

Nếu hợp với quick sand thì đoán là tóc thím mềm mỏng, thím thích khô rít và không bóng bết.
Đáng tiếc là hiện nay chưa con nào vượt được quick sand về các tính năng trên :sogood:
Tuy nhiên mình không đánh giá cao Han de fuko và Vilain lắm do không hợp thời tiết và tính chất tóc VN. Nhưng thím hợp thì cứ xài thôi :sogood:
Về tóc mỏng mềm, khô rít không bóng mà rẻ rẻ hợp túi tiền thì thím thử con Forest rain xem, mặc dù hơi bị over rate nhưng tàm tạm, hợp túi tiền :)

SiuBlerTroll

Reaction score
0
dut_trym said:
Nếu hợp với quick sand thì đoán là tóc thím mềm mỏng, thím thích khô rít và không bóng bết.
Đáng tiếc là hiện nay chưa con nào vượt được quick sand về các tính năng trên :sogood:
Tuy nhiên mình không đánh giá cao Han de fuko và Vilain lắm do không hợp thời tiết và tính chất tóc VN. Nhưng thím hợp thì cứ xài thôi :sogood:
Về tóc mỏng mềm, khô rít không bóng mà rẻ rẻ hợp túi tiền thì thím thử con Forest rain xem, mặc dù hơi bị over rate nhưng tàm tạm, hợp túi tiền :)

Ảnh
Vậy mình chơi con Kevin Rough Rider luôn dc k thím :sexy: