[Em với gấu đang cãi nhau] Làm thuê có gì sai?

godlupin

Reaction score
0
vozer1990 said:
Vãi nhái sao giọng văn giống nhỏ tôi thế ko khác một chữ :surrender:

Cũng ở quê làm lung tung cho gia đình, lương 5 củ, mộng làm giàu, ko chịu làm thuê, sợ xa gia đình, ngại khó ngại khổ.

Cũng câu cửa miệng “em muốn làm chủ dòng tiền chứ k muốn người ta làm chủ em”.

Cũng ko một mẩu kinh nghiệm nhưng rất đao to búa lớn, buôn thì toàn lỗ, nhưng kêu lùi lại để lấy kinh nghiệm trong ngành thì ko đi. Lười thì nói đại đi còn lí do lí trấu, nhỏ tuổi nhưng rất bướng, ai nói cũng ko nghe, nhìn đời toàn màu hồng. Thấy người ta kinh doanh cái này cái kia đc cũng đu theo làm y chang, lỗ tụt quần :stick:

Cũng dè bỉu tôi làm thuê, cũng tình cảm chưa đủ lớn :stick:

Thôi bái bai em, đường ai nấy đi :stick:
chuẩn luôn fen ạ
nhiều con rất là điên, nhỏ có mà già cũng có. Già rồi đầu óc chậm chạp không biết an phận im mẹ đi thì chớ mà cứ vòi tiền chồng nhập cái này cái kia về bán xong lỗ chống vó, vào nhà nhìn không khác gì cái nhà kho thế mà rất thích lý sự ngu, dm nghe chỉ muốn vả vào mồm

aothunin.com

Reaction score
0
suthay said:
Lương 2000-3000$ mỗi tháng, thì tầm khoảng 1 năm là dư vốn rồi anh. 30-50k$ là dư sức để khởi nghiệp ở mỹ rồi chứ đừng nói là ở VN. Đó là chơi lớn. chứ ở VN. tầm 100-200tr là có thể bắt đầu làm nhỏ được rồi, Chứ chả ai khởi nghiệp mà cần cả triệu $ cả.

Đó là chưa kể, mỗi ngày 24 tiếng. Anh có thể dành 8 tiếng đi làm, và 8 tiếng tự kinh doanh.
Có thể xây brand riêng, khi có lượng khách ổn định thì thuê người làm. anh quản lý. Bớt rủi ro cho anh và gia đình, Phần lớn doanh nghiệp khởi nghiệp đều theo cách nayf.
Lương 2k 3k mà cần vốn đề kinh doanh :surrender:
Lương 3k đéo biết làm 16h 1 ngày đủ thời gian làm việc chưa nữa ở đó mà nghĩ đến kinh doanh :surrender:

gunnyhaisung

Reaction score
0
DJRapDance said:
Tôi thì ủng hộ ý kiến của gấu bạn, phi thương bất phú theo tôi luôn đúng, làm thuê cũng sẽ giàu nếu bạn lên đc chức vụ cao hoặc rất cao trong côg ty mà để leo lên đc đó thì cần thời gian, năng lực, cạnh tranh cả về kĩ năng mềm, ngoại giao với sếp và kĩ năng trong công việc thực sự, mà ghế ít đít nhiều nên cũng hên xui là lên đc thôi, còn ko thì mãi lèo tèo đủ ăn mặc dư dả chút chứ ko làm chuyện lớn nổi. Tôi tự nhận tôi học hành ko giỏi nên muốn phất tôi chỉ có đường kinh doanh buôn bán làm ăn gì thôi chứ làm thuê muôn đời tôi ko ngóc lên nổi rồi :sweat:

via vozForums for iPhone
Nhưng mà anh ơi, cái gì cũng có 2 mặt của nó. Đâu phải kinh doanh là sẽ giàu đâu.
Mới ra trường, chưa có kinh nghiệm, ko quan hệ thì kinh doanh khó lắm. Thiếu gì chuyện nhiều thằng mới ra trường, không lượng được sức mình, rồi lập công ty star up. lỗ cả vài tỷ kìa. Nhà có điều kiện thì trả nợ hộ cho, ko có thì bị dí, bị giang hồ truy tìm.
Nói chung cũng khó. Trong nghin người thì may ra có vài người vừa ra trường mà đã kinh doanh thành công, kiếm đc nhiều tiền.

suthay

Reaction score
0
Cần chứ anh. Anh xem mấy thằng IT mà xem. Chúng nó vấn sáng đi làm. tối về bán áo thun, viết app, làm youtube, làm affiliate đấy. mấy thằng chơi MMO toàn dân IT là nhiều chứ đâu.

Và trên voz này, tôi viết rất nhiều người như vậy. Lương 2k-3$ không phải cứ phải làm nhiều, làm việc hiệu quả nó khác làm nhiều. như mấy anh FPT, vừa làm vừa chơi, rồi bảo làm mỗi ngày mười mấy tiếng

aothunin.com said:
Lương 2k 3k mà cần vốn đề kinh doanh :surrender:
Lương 3k đéo biết làm 16h 1 ngày đủ thời gian làm việc chưa nữa ở đó mà nghĩ đến kinh doanh :surrender:

bitong12

Reaction score
1
Thôi bỏ đi, tầm này làm thuê hay làm chủ thì quen biết yêu đương gì nữa.

vinhomn

Reaction score
1
Suy nghĩ hay nhỉ, kiểu là cứ ra kinh doanh riêng cứ làm ông chủ là sẽ thành công?

Đây là kiểu suy nghĩ chỉ nghĩ đến những ngày thịnh mà không nghĩ đến những ngày suy. Chỉ nghĩ đến khi thành công thì sung sướng như thế nào, còn chả nghĩ khi thất bại thì khổ nhục thế nào.

Thôi vứt đi thớt, tốn vài năm cuộc đời là biết mặt nhau ngay.

HaQuynhTrang_Moon

Reaction score
0
Ý con gấu bác nó nói sao bác cứ mãi làm thuê an nhàn mức lương đó. Với mức lương đó liệu 10 năm nữa bác cho thay đổi được gì cho cuộc sống của bác không ?. Em nói bác thu nhập 30tr/ tháng cũng còn khó khăn huống chi giờ bác còn an nhàn vậy.
"không lẽ làm thuê cả đời ?" câu này nó nói đúng đấy. Giờ có sức, có thời gian mà không cày cuốc thì sau này U30 là hết sức cày ngay.
Thôi thì mỗi người mỗi tính. Có thể nó ko dám nói thẳng bác nên nói vòng vo vậy.

Gửi từ HUAWEI INE-LX2 bằng vozFApp

Tidustar

Reaction score
1
Làm thuê có cc gì gọi là nhục nhỉ ? Đồng lương làm ra vẫn đủ sống. Học thêm nghề tay trái kiếm thêm. Còn làm chủ à, xin lỗi chứ bao nhiêu đứa startup thất bại tụi nó có bao giờ khoe lên cho thiên hạ biết. Nói thì lúc nào cũng dễ hơn làm mà. Giờ kêu con gấu bạn bán hết tài sản startup 1 cái gì đó xem có dám liều ko ? Xã hội ai cũng đòi làm chủ hết thì ai làm thuê bây giờ. Ở đời sợ nhất là bệnh ảo tưởng, ko biết bản thân là ai, sức tới đâu, thông minh cỡ nào để ra làm chủ

Sent from Samsung SM-G955F using vozFApp

tedmoby

Reaction score
0
Bạn cứ bảo con gấu vay tiền ông bà già nó/bank để kinh doanh làm chủ đi. Bay vài trăm triệu tự khắc nó khôn ra.
Muốn kinh doanh thì phải có nền tảng học hỏi. Ông bà già mình hồi còn trẻ cũng làm công, gần 30 mới nhảy ra kinh doanh. Ông bà già vợ thì đc nhà vợ giúp nhưng cũng bán hàng dạo trc, sau rồi mới ổn định chổ bán r đi lên.
Cái nào cũng có cái cực của nó, không dễ dàng gì, nhìu ng cứ thấy ng ta làm chủ kiếm tiền nhiều thì nghĩ là mình cũng làm đc. Nhưng họ không biết ng đó phải trải qua bao nhiu thứ
/ Mình cũng bay gần 200tr

Gửi từ Xiaomi MI 8 Lite bằng vozFApp

vinhomn

Reaction score
1
HaQuynhTrang_Moon said:
Ý con gấu bác nó nói sao bác cứ mãi làm thuê an nhàn mức lương đó. Với mức lương đó liệu 10 năm nữa bác cho thay đổi được gì cho cuộc sống của bác không ?. Em nói bác thu nhập 30tr/ tháng cũng còn khó khăn huống chi giờ bác còn an nhàn vậy.
"không lẽ làm thuê cả đời ?" câu này nó nói đúng đấy. Giờ có sức, có thời gian mà không cày cuốc thì sau này U30 là hết sức cày ngay.
Thôi thì mỗi người mỗi tính. Có thể nó ko dám nói thẳng bác nên nói vòng vo vậy.

Gửi từ HUAWEI INE-LX2 bằng vozFApp
Lol hồi tôi đạt thu nhập 30tr tôi làm nhàn hơn gấp 3 lần hồi tôi mới ra trường bạn trẻ ạ :sogood: