[Em với gấu đang cãi nhau] Làm thuê có gì sai?

James_Moriarty_2013

Reaction score
0
Con gấu mới ra trường mà chí lớn vậy. Nhà có điều kiện thì có thể bỏ tiền kinh doanh, thua lỗ thì cũng có bố mẹ nó đỡ hoặc có đất đai nhà cửa cầm cố.

Câu thất bại là mẹ thành công nghe vừa vần vừa hay. Có ý nghĩa cổ động thôi.

Có thất bại nhẹ nhàng, mất chút tiền, lấy đc kinh nghiệm.

Có những thất bại làm ngta k thể quay đầu. Ví như kd đổ nợ quá lớn, mà bản thân k có khả năng chi trả.

Thường thì sẽ đi làm culi 1 tgian xg mới nhảy ra kd chứ vừa học ra kd luôn thì mạo hiểm quá.

_Con nha nguoi ta_

Reaction score
0
Mình ủng hộ cách suy nghĩ của bạn nữ. Thêm nữa, thằng thớt viết là em kia về nuôi tôm với gia đình, mà gia đình nuôi tôm, đứa con gái đang ở tp chịu về làm cùng, thì chắc cũng có tiền. Nuôi tôm mà trúng thì 1 vụ bằng đi làm thuê 5, 7 năm, nên nó khinh thằng thớt lương 8tr5 cũng phải.

Gửi từ Xiaomi MI 8 Lite bằng vozFApp

_Con nha nguoi ta_

Reaction score
0
Mình ủng hộ cách suy nghĩ của bạn nữ. Thêm nữa, thằng thớt viết là em kia về nuôi tôm với gia đình, mà gia đình nuôi tôm, đứa con gái đang ở tp chịu về làm cùng, thì chắc cũng có tiền. Nuôi tôm mà trúng thì 1 vụ bằng đi làm thuê 5, 7 năm, nên nó khinh thằng thớt lương 8tr5 cũng phải.

Gửi từ Xiaomi MI 8 Lite bằng vozFApp

conchimnon12345

Reaction score
0
-tôi thấy gấu ông thớt, giống cái bạn nữ ngày xưa tôi quen. Lúc đó cô ấy cũng nói như vậy, nhưng cô ấy nhìn thẳng ra toai là người không có chí lớn, tôi cũng đồng ý. Sau này cô ấy lấy chồng, chồng cô ấy rất giàu lo được cho cô ấy, toai vẫn loser . Toai thấy bây giờ thớt nên phấn đấu đi, mỗi người một hướng, nếu được thì vẫn đi cùng nhau nhưng yêu xa ( yêu xa thì kết quả trên này nhiều thớt lằm).

- Chào thân ái !!

bellwong

Reaction score
0
Tư tưởng của gấu thím là rất tốt

Nhưng cách sống và suy nghĩ như vậy thì chắc chắn là cô ấy không thuộc về thím

Thím nên buông đi, vì quan điểm khác nhau

Sống chung 1 bầu trời, cùng 1 đích đến, nhưng 2 người lại nhìn về 2 hướng.

AwesomeHB

Reaction score
0
Đi làm thuê 5 năm rốt cuộc chỉ có con số mỗi tháng 5 tạm được. Cuộc sống gọi là không thua ai chứ nói giàu hay có vốn để làm ăn thì đéo, kinh nghiệm kinh doanh cũng không. Cái "kinh nghiệm" tích cớp được chỉ áp dụng được cho công ty tập đoàn, còn ra làm từ con số 0 thì ai cũng như ai.

Ngày xưa cũng có một thời huy hoàng, học hành không thua ai. Tốt nghiệp xong ra tìm được việc làm ngẩng mặt lên trời tự hào lắm. 5 năm sau đám bạn lông bông của mình hồi xưa nó đã kinh doanh với dòng tiền tính bằng tỷ. Trong khi mình mài đít ở văn phòng với tài khoản NH không bằng số lẻ của tụi nó.

Thời bây giờ muốn đổi đời thì cứ phải ra làm, vò đầu bức tóc mà làm. Ông nào kêu muốn làm riêng phải làm mướn trước, xin thưa cái khó nhất là bước số 1. Cái bước này không làm thuê chỗ nào mà học được, lao ra mà làm rồi thua rồi tự khôn ra. Ngồi văn phòng thì chỉ biết chê người ta, chỉ biết "cái này tỷ thằng làm rồi", "cái này giờ lao vô sao có ăn"...