Download streaming video (.m3u8) từ VnExpress.net bằng FFMPEG

che.nguyen

Reaction score
0
va_va_voom said:
Bác có làm cách nào join được đống file .ts và convert sang .mp4 được không ạ? Em tải được đống file này từ trang vtvgiaitri nhưng không làm thế nào join lại được. Mấy file này có dạng seg-x-v1.a1.ts (x = 1->300 hoặc 400)
Có 2 trường hợp ở đây :

1. Các file cùng codec, cùng khung hình thì dùng mkvmerge gui để join lại.

2. Các file khác nhau về codec và khung hình thì dùng ffmpeg như sau :

Dùng ffmpeg chuyển về cùng 1 định dạng với code :
Code: ffmpeg -i myfile1.mp4 -c copy -bsf:v h264_mp4toannexb -f mpegts tenfile1.ts ffmpeg -i myfile2.mp4 -c copy -bsf:v h264_mp4toannexb -f mpegts tenfile2.ts myfile1.mp4 là file bạn down về .
tenfile1.ts là file mà ffmpeg đã định dạng (có thể đặt tên tùy thích)

Sau đó dùng ffmpeg join và convert sang mp4

Code: ffmpeg -i "concat:tenfile1.ts|tenfile2.ts" -c copy -bsf:a aac_adtstoasc output.mp4 Lưu ý : các file bạn bỏ vào chung folder của ffmpeg để khi chạy command line dễ dàng hơn .

va_va_voom

Reaction score
0
che.nguyen said:
Có 2 trường hợp ở đây :

1. Các file cùng codec, cùng khung hình thì dùng mkvmerge gui để join lại.

2. Các file khác nhau về codec và khung hình thì dùng ffmpeg như sau :

Dùng ffmpeg chuyển về cùng 1 định dạng với code :
Code: ffmpeg -i myfile1.mp4 -c copy -bsf:v h264_mp4toannexb -f mpegts tenfile1.ts ffmpeg -i myfile2.mp4 -c copy -bsf:v h264_mp4toannexb -f mpegts tenfile2.ts myfile1.mp4 là file bạn down về .
tenfile1.ts là file mà ffmpeg đã định dạng (có thể đặt tên tùy thích)

Sau đó dùng ffmpeg join và convert sang mp4

Code: ffmpeg -i "concat:tenfile1.ts|tenfile2.ts" -c copy -bsf:a aac_adtstoasc output.mp4 Lưu ý : các file bạn bỏ vào chung folder của ffmpeg để khi chạy command line dễ dàng hơn .
Cám ơn bác, mà có ngược không bác ơi, em tải về là file .ts, muốn convert ra .mp4 ý ạ :chaymau:
Mà bác ơi, em dùng câu lệnh
Code: ffmpeg - i filename để kiểm tra thông tin cái file .ts mà em tải về mà nó báo lỗi thế này:
Code: seg-1-v1-a1.ts: Invalid data found when processing input Em dùng linux mint để tải mấy file này về qua cái wget ạ :shame:

che.nguyen

Reaction score
0
Code cuối cùng --> -c copy -bsf:a aac_adtstoasc output.mp4 là convert qua mp4 rồi bạn .

seg-1-v1-a1.ts bạn open = mpc xem thử coi play dc ko, nếu là file down về bị lỗi thì ffmpeg sẽ báo lỗi như vậy .

che.nguyen

Reaction score
0
để kiểm tra thông tin cái file .ts mà em tải về mà nó báo lỗi thế này:
Code: seg-1-v1-a1.ts: Invalid data found when processing input Em dùng linux mint để tải mấy file này về qua cái wget ạ :shame:
linux mint mình chưa test nhưng mình dùng ffmpeg down từng file .ts và join lại bình thường, chứ ko bị như trường hợp của bạn .

va_va_voom

Reaction score
0
che.nguyen said:
linux mint mình chưa test nhưng mình dùng ffmpeg down từng file .ts và join lại bình thường, chứ ko bị như trường hợp của bạn .

Cám ơn bác, bác có thể nói rõ hơn được không ạ, em down bằng wget trên linux thì cũng download được hết các file .ts này về, nhưng ffmpeg thì em không biết cách nào để download, báo lỗi như thế này ạ:

Code: https://zisjptgeyz.vcdn.com.vn/hls/ef/12/2e/07/da/4676/2668/0822-1556080550-5527568-ve-nha-di-con-tap-13_720p.mp4/seg-44-v1-a1.ts: Invalid data found when processing input

che.nguyen

Reaction score
0
Cám ơn bác, bác có thể nói rõ hơn được không ạ, em down bằng wget trên linux thì cũng download được hết các file .ts này về, nhưng ffmpeg thì em không biết cách nào để download, báo lỗi như thế này ạ:

Code: https://zisjptgeyz.vcdn.com.vn/hls/ef/12/2e/07/da/4676/2668/0822-1556080550-5527568-ve-nha-di-con-tap-13_720p.mp4/seg-44-v1-a1.ts: Invalid data found when processing input
Code này của bạn get sai thì sao ko báo lỗi dc . Bạn cần get full code thì mới down bằng ffmpeg được .

Bạn theo code này và tìm link down nhé :
Code: ffmpeg -user_agent "xxxxx" -referer "xxxxx" -i "directlink token" -c copy filename.ts Ngoài ra mình mới test có thể down đơn giản hơn bằng --> TubeDigger

che.nguyen

Reaction score
0

Code này của bạn get sai thì sao ko báo lỗi dc . Bạn cần get full code thì mới down bằng ffmpeg được .

Code: ffmpeg -user_agent "xxxxx" -referer "xxxxx" -i "directlink token" -c copy filename.ts Ngoài ra mình mới test có thể down đơn giản hơn bằng --> TubeDigger

wall[e]

Reaction score
0
tải ở số số trang học online thì sao thớt, như brandvietnam, hocexcelonline chẳng hạn

mình dk khóa học mà chỗ trọ méo có mạng, toàn phải xem bằng dt :V

//laptop hư card wifi @@

che.nguyen

Reaction score
0
wall[e] said:
tải ở số số trang học online thì sao thớt, như brandvietnam, hocexcelonline chẳng hạn

mình dk khóa học mà chỗ trọ méo có mạng, toàn phải xem bằng dt :V

//laptop hư card wifi @@
bạn cho mình link coi sao nhé .

va_va_voom

Reaction score
0
che.nguyen said:

Đã pm bác rồi ạ, nhờ bác xem giúp em với :stick: