Có nên làm việc ở các Tổ chức phi chính phủ tại VN?

federer2508

Reaction score
0
Thớt có học sư phạm hay kinh nghiệm sư phạm ra không. Tôi đc mỗi cái IE cùi cũng apply dạy tiếng Anh online mà hôm trc làm quae demo chand quá, do hiểu nhầm ý email họ. Giờ muốn apply online dạy tiếng Anh ngoài tiếng ra nên chuẩn bị, tự học kĩ năng gì nhỉ. Thím chia sẻ đi

Sent from Xsmax 256GB using vozFApp

Doris Yeh

Reaction score
0
federer2508 said:
Thớt có học sư phạm hay kinh nghiệm sư phạm ra không. Tôi đc mỗi cái IE cùi cũng apply dạy tiếng Anh online mà hôm trc làm quae demo chand quá, do hiểu nhầm ý email họ. Giờ muốn apply online dạy tiếng Anh ngoài tiếng ra nên chuẩn bị, tự học kĩ năng gì nhỉ. Thím chia sẻ đi

Tôi không học sư phạm nhưng có kinh nghiệm 3 năm dạy ngoại ngữ với tư vấn du học. :chaymau:

Thím muốn dạy tiếng Anh thì quan trọng nhất là kỹ năng truyền đạt, phải làm sao để học sinh nó dễ hiểu. Tìm hiểu thêm cả các phương pháp dạy tiếng Anh mới kiểu như CLIL nữa, vừa có hiệu quả mà mình không phải dạy nhiều, chủ yếu là học sinh nó tự học thì mình dạy vừa nhàn vừa hiệu quả :">

Doris Yeh

Reaction score
0
federer2508 said:

vozFApp[/i]
À nếu thím có thời gian thì thử xin làm trong team học thuật (Academic Coordinator) của mấy trung tâm kiểu Apollo ấy, vào đấy học lỏm dần dần cũng được. Mỗi tội làm ở đấy thi thoảng sẽ phải trực tối đến 8h30-9h

tao5

Reaction score
0
Đứa bạn làm cái này thấy đi công tác ngắn ngày châu Âu, Nhật, châu Á.
Chắc được đi du lịch nhiều nhưng lương thấp và thấy siêu nhàn, nhiều hôm thấy nó lên phố cổ, Bờ Hồ ngồi chơi ngày thường

Sip_Rach_Ta_Toi

Reaction score
0
JUchi said:
Các NGO ở VN 1 phần không nhỏ là mượn cớ rửa tiền, đặc biệt là các tổ chức từ thiện.
Ngày còn là sinh viên mới ra trường, mình từng passed 2 NGO, 1 NGO về hỗ trợ trẻ lang thang, trẻ bị bắt cóc; 1 NGO nghiên cứu về địa lý danh lam thắng cảnh gì đấy (chỗ này trước bà chị mình passed, được đi 3 nước Đông Dương và hiện tại bà ấy định cư tại Malay rồi)

- Nguồn vốn đổ về từ Úc, Mỹ là rất nhiều
- 1 văn phòng có 6 luật sư
- Công việc của mình lúc đó chỉ đơn thuần là gửi/ nhận email tới các trung tâm khác => lương 10tr.

Nhìn chung là cũng thơm và ngon. Rủi ro pháp lý không tới lượt bạn đâu yên tâm
Nhưng mà không có chuyên môn gì cả
nghe thơm vl, đòi hỏi chuyên môn gì ko thím, cách thích apply thế nào

WENBIE

Reaction score
4
Doris Yeh said:
Ok nhưng đợi hôm nào có lương đã nhớ, chứ tầm này méo có nổi 50k trong túi :pudency::pudency::pudency:
Hix đi du học mấy năm lại bảo ko có tiền

manjusaka

Reaction score
0
Thím có thể làm ở đó, ngoại ngữ giỏi thì vô trung tâm dạy thêm hoặc dạy kèm riêng.

Thằng em mình mình cứ kêu nó học tiếng Anh cho thiệt giỏi, sau này chả bao giờ thất nghiệp dc, ko làm chuyên môn thì đi dạy, cũng bộn.

JUchi

Reaction score
6
Sip_Rach_Ta_Toi said:
nghe thơm vl, đòi hỏi chuyên môn gì ko thím, cách thích apply thế nào
Thông qua vài kênh tuyển dụng thì có tin của nó. Gửi CV cover letter theo.
Lưu ý là có tiếng Anh, không có bỏ đi nhé.

federer2508

Reaction score
0
Doris Yeh said:
À nếu thím có thời gian thì thử xin làm trong team học thuật (Academic Coordinator) của mấy trung tâm kiểu Apollo ấy, vào đấy học lỏm dần dần cũng được. Mỗi tội làm ở đấy thi thoảng sẽ phải trực tối đến 8h30-9h
Mình ở tỉnh nên chỉ online thôi. Dạy thì mình nghĩ k khó, mình có thể nói chuyện huyên thuyên vs học sinh cả buổi như các cô giáo đã dạy mình mà Chỉ là mình chưa biết cần luyện tập gì để đứng lớp thôi.

federer2508

Reaction score
0
Doris Yeh said:
Tôi không học sư phạm nhưng có kinh nghiệm 3 năm dạy ngoại ngữ với tư vấn du học. :chaymau:

Thím muốn dạy tiếng Anh thì quan trọng nhất là kỹ năng truyền đạt, phải làm sao để học sinh nó dễ hiểu. Tìm hiểu thêm cả các phương pháp dạy tiếng Anh mới kiểu như CLIL nữa, vừa có hiệu quả mà mình không phải dạy nhiều, chủ yếu là học sinh nó tự học thì mình dạy vừa nhàn vừa hiệu quả :">
Để tôi thử tra theo từ khoá của thím xem