[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

live tO devOte

Reaction score
0
Có thằng bạn cũng gặp trường hợp gần ntn, nhưng có vẻ bớt thảm hơn thằng thớt :gach:
Thằng này ngày xưa cũng dạng đĩ đượi, gái gú nhoe nhoét. Có đợt dính vào con này xong thấy báo cưới. Mình hỏi thì mặt ông méo như bánh đa gặp nước nói là có bầu nên cưới
Em kia thì cũng nổi tiếng đong đưa mà gdinh cũng loạn loạn nên thằng này ko muốn cưới. Hôm cưới ông còn uống say cmnl và tuyên bố với nhà là mai éo đi đón dâu. Xong cưới về thì vợ chồng lục đục suốt vì em vợ lại bảo bị hỏng thai, ko bầu bí j, công việc thì lôm côm
Nhưng giờ thấy vợ chồng cũng ổn ổn, đẻ 2 đứa. Nhà vợ cũng ngon hơn khi thấy mua nhà mua xe :gach::gach::gach:

via vozForums for iPhone

hoanglich

Reaction score
0
bọn mày vào đây nhiễm tư tưởng chạn vương rồi giờ không lấy đc nhà vợ giàu hơn chắc ấm ức cả đời mà khóc lóc mất :lmao:

trunghq

Reaction score
0
suthay said:
Thấy anh thớt khoe nhà nhiều cái, cái ở cái cho thuê, sổ đỏ nhiều, thì mượn bố mẹ một cái ra riêng ở chứ có gì đâu mà ngại. Nhà thì ông bà già vẫn giữ chứ mất đi đâu
Nói ông đừng bảo tiêu cực. Còn nguyên cái họ nhà gái đấy. Nhà tôi xác định trước kiểu gì ông bà già cũng dính viện 2-3 năm x 4 ông bà già, chưa kể hàng lão rồi bọn f2. Cái nhà nghe thì to nếu bán đi nhưng ông kiếm cả đời có đứa lạ hoắc về dụ con mình bán đi xong sổ đỏ làm phát tên hai vợ chồng, ko muốn xấu tính cũng phải chửi. Bạn mẹ tôi con dâu nó làm đủ trò để bà ý chán mà về quê rồi kiểu gì cũng là bài xin bán nhà cũ mua nhà mới tên hai vợ chồng. Chưa cưới đã nghe câu ở riêng, nhà riêng.

xinhgaidungdai

Reaction score
0
Thực sự cẩn những chia sẻ thực tế ntn. Cảm ơn bác đã ngu vì anh em :byebye:

via vozForums for iPhone

KMS_komacsip

Reaction score
0
submarine said:
Mình không nói tới gia cảnh cô gái. Bắt đầu từ cái còm trên stt của ông thớt rồi đến lúc ông nhắn tin cái là dính luôn thì tôi đảm bảo cô gái đó đã lên kế hoạch lâu rồi :beauty: chưa kể vấn đề thoải mái trong chuyện xếp hình... rồi đòi ra ở riêng. Nói thật là với 1 cô gái quê gia cảnh như vậy thì hiếm có cô gái nào dễ dãi như vậy lắm :gach:
Thớt để con ku làm mù con mắt rồi thì nên chấp nhận thôi. Giờ có bầu rồi thì nói gì được nữa :stick:
Tôi thấy bác này chuẩn này, từ cái đoạn em kia chủ động comment là thớt đã đi vào kế hoạch của ẻm rồi. :chaymau:

trunghq

Reaction score
0
wildworld said:
Nhiều khi định nghĩa mỗi người không giống nhau. Như em đó giờ đều sống một mình, đến cả sống cùng bố mẹ ruột em cũng không muốn (vì từ bé bố mẹ em cũng đều tuyên bố là sua này không muốn sống với con cái :D), nên em nghĩ chuyện con cái lớn lên, sống riêng là chuyện hiển nhiên như 1 1 = 2 vậy. Mà mình không nghĩ là phải sống chung mới gần gũi và hiếu thuận, quan trọng là có thật lòng muốn quan tâm, chăm sóc hay không :) “Môn đăng hộ đối” theo mình không quAn trọng bằng 2 nhà có tôn trọng nhau ở mức tối thiểu hay không, đừng vì 2 nhà gấu ó, cãi nhau mà ảnh hưởng đến hạnh phúc con trẻ là chính, hiểu được như thế thì giàu nghèo, sang hèn không phải là chuyện quá lớn lao :byebye:

Chắc vì mình cũng không quá gần gũi gia đình, bố mẹ nên mình thấy nhân vật trung tâm của hôn nhân là 2 vợ chồng, không nên có quá nhiều người involve vào mối quan hệ này. Không biết diễn tả thế nào, nhưng giả sử nhà bố mẹ mình xảy ra chuyện, mình sẽ giúp đỡ trong khả năng của mình trong mức độ tự nguyện của partner chứ ko phải bắt buộc lấy tiền chung của 2 vợ chồng ra giúp đỡ :sad: tất nhiên vì vậy mình cũng yêu cầu điều tương tự ở partner :D

Biết thím từ thread Giáo làng ngày mới lập mà hình như hnay mới giao lưu, hehe :gach::gach:

@Chủ thớt: t vẫn giữ quan điểm là ko yêu đừng cưới. Ông ko yêu gái, lại định kiến nặng nề về gia đình gái, nên chỉ một hành động nhỏ đã đủ làm dậy sóng :gach: vào F147 xem ông kia tâm sự về chuyện kết hôn vì có bầu để nhìn về tương lai sông rộng, đường dài mà chùn bước nhé :stick::stick:

via vozForums for iPhone
Tôi học tiếng Anh nên cũng thích vi vu khắp nơi, ons và fwb lại càng thích. Nhưng xét về vốn sống và tiền đều thua các cụ nên các cụ nói tôi nghe. Vợ ko biết điều thì xác định bằng mặt ko bằng lòng, cao hơn là li dị. Một bên dưới cơ thì nên nhường đây lại trèo lên đầu trước càng ko ra làm sao.

Còn trường hợp của thím mấy ông xã hội tôi quen đều thích dùng hai chữ "chấp nhận" nhau. Ko thấy mấy lão văn phòng nói thế bao giờ. Ko có người như vậy xuất hiện thì làm phát con nuôi. Tôi rất thích con nuôi nhưng ông bà già ko đồng ý.

Kamikaze*

Reaction score
0
trunghq said:
Nói ông đừng bảo tiêu cực. Còn nguyên cái họ nhà gái đấy. Nhà tôi xác định trước kiểu gì ông bà già cũng dính viện 2-3 năm x 4 ông bà già, chưa kể hàng lão rồi bọn f2. Cái nhà nghe thì to nếu bán đi nhưng ông kiếm cả đời có đứa lạ hoắc về dụ con mình bán đi xong sổ đỏ làm phát tên hai vợ chồng, ko muốn xấu tính cũng phải chửi. Bạn mẹ tôi con dâu nó làm đủ trò để bà ý chán mà về quê rồi kiểu gì cũng là bài xin bán nhà cũ mua nhà mới tên hai vợ chồng. Chưa cưới đã nghe câu ở riêng, nhà riêng.
Ở riêng thì bị méo gì, chưa có nhà thì thuê chứ thớt chả có miệng mà nói à? Thêm nữa nhà thì có nhưng lại thích tự mua cơ, chả biết ông thớt còn anh chị em gì nữa không chứ ông bà làm ra đó sau này mất thì thớt có lấy không mà giờ chê. Mà bản lĩnh thì tự cày thôi, than làm cc gì, sợ nhà vợ nghèo làm cc gì. Với cả mới về nhà người ta được 1 lần, chưa biết tính cách ăn ở ra sao đã sợ người ta xin ăn, gớm mặt mấy anh Hà Lội cơ.

deptraicaotover2

Reaction score
0
Ấy thế mà đời ko phải như mơ, lần nữa. Hôm vừa rồi mới về nhà em lần đầu, nhà ở Hải Dương, trước em khoe nhà em ở thành phố Hải Dương, về nhà em mới thấy đúng thật là TP, nhưng trong một con ngách qua vài lần ngõ, sâu hút hút, oto con phải dừng ở đường lớn rồi đi bộ vào. Nhà em thì tối như hũ nút, tường rêu mốc hôi rình, hơi bé theo chuẩn của HN, còn ở chuẩn của vùng ấy thì là tương đối tiết kiệm không gian. Cả bố và mẹ em đều không có nguồn thu nào ổn định, ông bố lại còn hút thuốc lá như trĩ, ho sòng sọc, nghe bảo có bệnh về phổi mà vợ con không nói được, vẫn cứ hút.
tóm tắt :look_down:

kangta12

Reaction score
1
Đại bàng said:
lại còn chọn tư thế cưỡi ngựa khi mình sắp về đích, để mình ko có cơ hội rút ra như bình thường.
Do cậu yếu sinh lý thôi, chả có con nào cưỡi tôi mà tôi tới được cả.