Chia sẻ phần mềm gõ Tiếng Việt tự chế

lamquangminh

Reaction score
2
Heart Skips A Beat said:
Firefox cũng bị thì do gì bác :look_down:
do gợi ý của trình duyệt, mà thường trình duyệt nào cũng có gợi ý, hoặc bất cứ cái nào mà có gợi ý phía sau đuôi chữ muốn gó là bị hết ... cái này chịu thôi ...
một là tắt chức năng gợi ý, 2 là sử dụng gợi ý thì phải chịu hiện tượng này

lamquangminh

Reaction score
2
chiconlagiacmo... said:
Bữa giờ xài cái này thử ông thớt coi sao
Cái này là phần mềm Gõ Tiếng Việt Trần Kì Nam, hiện nay Việt Nam sử dụng 2 phần mềm thông dụng là Unikey hoặc là cái này
Nhưng mình nghĩ chức năng thớt muốn hơi đặc thù nên chắc ko có đâu

tamsuvoivozer

Reaction score
1
lamquangminh said:
Mình là dân coder,
Mà trong lúc làm việc có chát chit nhiều,
Chát thì gõ tiếng Việt Telex,
Code thì ko cần phải gõ Tiếng Việt,
thỉnh thoảng ngồi code bị dính dấu phát bực,
Nhiều lúc code trong tình trạng ức chế, thì cái việc chuyển qua lại giữa tiếng Việt và tiếng Anh cũng làm mình khó chịu
Đặc biệt nhiều lúc kêu Leader qua support, Leader gõ gõ bị kẹt phím Tiếng Việt, Leader cũng nổi máu :D

Thế nên mình quyết định xào nấu phần mềm Unikey và thêm một chức năng là loại trừ bớt ứng dụng, tức là mình có thể loại trừ một số ứng dụng ko cần nhập Tiếng Việt

Một số chương trình dành cho coder sử dụng như Visual Studio, Notepad , Sublime Text, Git, SVN, hoặc thậm chí là Game

Mình chia sẻ lên đây cho ai có nhu cầu như mình,
Trước là chia sẻ, sau là ai đang trong quá trình sử dụng mà phát hiện bug mà tiện thì báo cho mình, để mình fix

Ứng dụng của mình lấy source từ mã nguôn mở Unikey, sửa lại giao diện, sửa lại phần gửi phím từ Unikey tới ứng dụng, và thêm chức năng loại trừ ứng dụng ko muốn nhập Tiếng Việt

Cảm ơn mọi người nhiều

Đây là một số ứng dụng mình loại bỏ
Ảnh

Edit: Ai đã sử dụng thử rồi thì cho xin vài lời nha, thank you nhiều nhiều
Khá tiện
Gửi từ Nokia N8 bằng vozFApp

khacvuong

Reaction score
0
Tạm thời good, T dùng secureCRT ổn ông ạ. Mới đầu hiện lỗi này, cũng ghê ghê, nhưng ko sao máy cty mà lo giề. test tiếp rồi feedback cho ông. VOKA cho ông

newworld1194

Reaction score
0
Cũng bị y như thớt, nhưng có những chỗ phải comment tiếng việt, nên thôi kệ. Mình chỉ vô unikey làm cái tự định nghĩa từ telex để bỏ mấy cái "{}; [] ; w" là cũng ok rồi.

lamquangminh

Reaction score
2
khacvuong said:
Tạm thời good, T dùng secureCRT ổn ông ạ. Mới đầu hiện lỗi này, cũng ghê ghê, nhưng ko sao máy cty mà lo giề. test tiếp rồi feedback cho ông. VOKA cho ông
Thank you very nhiều