[Chia Sẻ] kinh nghiệm xây nhà - làm nội thất

Coc dai gia

Reaction score
0
Em đang muốn xây 1 nhà cấp 4 ở quê, đơn giản và chi phí thấp thôi ạ.
Kinh phí thấp (khoảng 200tr) , nhờ các bác tư vấn.
Bác nào có bản vẽ thi công và dự toán nhà cấp 4 đơn giản 70-80m2 em xin tham khảo được ko ạ.
Ngàn lần cảm ơn các bác.

ndt.mdc.02

Reaction score
0
Chào các bác. Em đang xây cái nhà ống 5,5x14m. 1 mặt ngõ 1 mặt là vườn nhà em. Vì ít tiền nên mới xây nhà ống trong vườn thôi ạ
Nhờ các bác tư vấn xem mặt trước nhà nên sơn hay ốp gạch men. Cửa thì em làm nhôm kính rồi. Nên chọn màu sơn nào cho nội ngoại thất. Em thích màu sáng sủa hiện đại.

volcanoltd

Reaction score
0
chào các bác, hiện em tính lắp cửa kính chống ồn trước mặt tiền do khu này dân nó hát karaoke như cơm bữa nên chịu không nổi
. Thì các bác cho em hỏi loại kính của hãng nào tốt nhất ạ? Google thấy có EuroWindows với Xingfa mà ko rõ thằng nào chống ồn tốt nhất, em thì mong muốn đến mức trên 95% là mãn nguyện rồi

tieudogia

Reaction score
0
ndt.mdc.02 said:
Chào các bác. Em đang xây cái nhà ống 5,5x14m. 1 mặt ngõ 1 mặt là vườn nhà em. Vì ít tiền nên mới xây nhà ống trong vườn thôi ạ
Nhờ các bác tư vấn xem mặt trước nhà nên sơn hay ốp gạch men. Cửa thì em làm nhôm kính rồi. Nên chọn màu sơn nào cho nội ngoại thất. Em thích màu sáng sủa hiện đại.
Thím làm tự phát thì kiu thầu phán cho, ai biết dc thím làm kiểu nào mà tư vấn. Sơn ngoài trời thì nên sơn gai, gạch men thì về lâu sẽ bay màu vì nó ko phải dùng để ốp mặt tiền.

volcanoltd said:
chào các bác, hiện em tính lắp cửa kính chống ồn trước mặt tiền do khu này dân nó hát karaoke như cơm bữa nên chịu không nổi
. Thì các bác cho em hỏi loại kính của hãng nào tốt nhất ạ? Google thấy có EuroWindows với Xingfa mà ko rõ thằng nào chống ồn tốt nhất, em thì mong muốn đến mức trên 95% là mãn nguyện rồi
Thím muốn cách âm phải xài loại kính hai lớp hút chân không ở mới dc.

mrvit88

Reaction score
0
em có 31m2 muốn xây nhà 4 tầng. thuê thiết kế đầy đủ bg bn bác nhỉ? em ở tận Hd :(

ginta133

Reaction score
0
Sơn ngoại/nội thất thì 1 thùng sơn 30l đc bao nhiêu mét vuông các bác

Được gửi từ mate - vozForums

blackmask08

Reaction score
0
mình muốn xây nhà 6x10m với 1 trệt và 1 tấm (tấm này 1 nửa xây, 1 nửa để làm sân thượng). Các bác cho em hỏi chi phí xây thô hết bao nhiêu ạ. Nhà em ở Châu Đức, BR-VT, mặt tiền đường xe lớn là hơn 10m.

tieudogia

Reaction score
0
mrvit88 said:
em có 31m2 muốn xây nhà 4 tầng. thuê thiết kế đầy đủ bg bn bác nhỉ? em ở tận Hd :(
Tùy gói thiết kế nha thím, nói chung nhà thím nhỏ nên giá trung bình tầm 150-250k.

blackmask08 said:
mình muốn xây nhà 6x10m với 1 trệt và 1 tấm (tấm này 1 nửa xây, 1 nửa để làm sân thượng). Các bác cho em hỏi chi phí xây thô hết bao nhiêu ạ. Nhà em ở Châu Đức, BR-VT, mặt tiền đường xe lớn là hơn 10m.
Tầm 400tr nha thím.

hermet

Reaction score
0
Cho mình hỏi chi phí cải tạo nhà hiện 40m2, 1 trệt 1 lầu đúc. Giờ muốn lên 1 tầng nữa thì thủ tục và chi phí như thế nào vậy ạ?