[Chia Sẻ] kinh nghiệm xây nhà - làm nội thất

dienbaquang

Reaction score
0
Trong hợp đồng chung cư có ghi bao gồm nội thất phần thô( cơ bản) là gồm những gì mấy thím, có tủ bếp và giường không?

trainvcads

Reaction score
0
Mình ở Hà Nội mạn Hà Đông, đang tính sửa lại nhà 40m2 (cửa, lát nền, sơn, chống thấm), các thím có ai nhận làm hay biết bên nào ổn ko giới thiệu giúp với :byebye:

thuychut

Reaction score
0
kamen34 said:
Các thím ơi, chung cư 70m2 thô hoàn thiện lên cho thuê, kiểu đơn giản và rẻ nhất (chỉ nội thất dính tường) thì chi phí tầm bao nhiêu nhỉ? Với lại em ko có thời gian trông, khoán hết cho tụi nó thì có đảm bảo ko :D
Nội thất trang trí căn hộ đổ vào 120tr :beauty:

thuychut

Reaction score
0
dienbaquang said:
Trong hợp đồng chung cư có ghi bao gồm nội thất phần thô( cơ bản) là gồm những gì mấy thím, có tủ bếp và giường không?
Bao gồn sàn, tường, trần, cửa, hệ thống điện nước, cửa....
Chủ đầu tư làm thì thêm cho 120 150tr cho hoàn thiện phần thô. Đơn vị nào có thêm khuyến mãi tủ bếp dưới.
Đồ nội thất mình tự làm :sogood:

monkeyDdragon90

Reaction score
0
kamen34 said:
Các thím ơi, chung cư 70m2 thô hoàn thiện lên cho thuê, kiểu đơn giản và rẻ nhất (chỉ nội thất dính tường) thì chi phí tầm bao nhiêu nhỉ? Với lại em ko có thời gian trông, khoán hết cho tụi nó thì có đảm bảo ko :D
thím lên hội sales nội thất, vứt cái mặt bằng lên sẽ có vài chục đơn vị báo giá, thấy đơn vị nào ở gần tiện qua thăm xưởng dc thì qua tận nơi.ký hợp đồng làm thôi

Ifnagte102

Reaction score
0
Nhân tiện bác nào có nhu cầu về giàn phơi thông minh cho căn hộ của mình thì hộp hay quote để e biết e tư vấn nhé , bên em đang có giá ưu đãi cạnht ranh nhất thị trường

ryajautb

Reaction score
35
thuychut said:
Nội thất trang trí căn hộ đổ vào 120tr :beauty:
Cảm ơn thím. Còn từ phần thô lên thì sao thím (sơn tường, lót gạch, blah blah)? Tổng chi phí tầm 300tr thì đủ không nhỉ? À mà mình ở trong SG

monkeyDdragon90 said:
thím lên hội sales nội thất, vứt cái mặt bằng lên sẽ có vài chục đơn vị báo giá, thấy đơn vị nào ở gần tiện qua thăm xưởng dc thì qua tận nơi.ký hợp đồng làm thôi
Mình làm từ nhà thô (chưa sơn tường lót gạch ...) nên muốn khoán cho 1 thằng làm luôn khỏi mất thời gian ngó nghiêng :adore:

likgon

Reaction score
0
Hi bác, em thích phong cách kiểu bắc âu này (https://www.facebook.com/NoiThatXanhVN/posts/1868722169838350). cho em hỏi là với ảnh 3D như này thì lên thật đc bao nhiêu % (trường hợp thi công ngon). bác có làm đc kiểu này không và với căn 69 ở ecopark thì giá bao nhiêu là ổn với style này (bác cứ chửi nếu hỏi khó hiểu :gach:)

thuychut

Reaction score
0
kamen34 said:
Cảm ơn thím. Còn từ phần thô lên thì sao thím (sơn tường, lót gạch, blah blah)? Tổng chi phí tầm 300tr thì đủ không nhỉ? À mà mình ở trong SG

Mình làm từ nhà thô (chưa sơn tường lót gạch ...) nên muốn khoán cho 1 thằng làm luôn khỏi mất thời gian ngó nghiêng :adore:
:beauty: tổng 300tr ok nha, 60% cho hoàn thiện phần thô, 40% cho nội thất. E cũng ở SG, có nhu cầu thì pm tư vấn cho a :beauty:.