Cảnh báo anh em khi mua cốc sạc Xiaomi 65W

TheSunOfVN

Reaction score
0
Kiếm device khác test đi, vd như macbook hay laptop hỗ trợ PD, chứ cục sạc dự phòng nó cũng điều chỉnh dòng tuỳ vào dung lượng giống điện thoại mà

Freeze

Reaction score
0
mấy cục sạc pd nếu hỗ trợ chuẩn pps thì nó tăng giảm dòng - áp là bình thường mà ?

I_Newbie

Reaction score
1
Sạc nó tự động điều chỉnh với con pin mà, lúc kiệt sẽ max hiệu suất, sau đó giảm dần khi pin đầy. Luac gần đầy đo vol và amp thấp tịt.

nmph

Reaction score
1
kirakun277 said:
mình dùng cục omnicharge 20k type C PD, và cục 45w của xiaomi sạc vào lúc nào cũng 40 45w. cái này có thể một phần do cục sạc dự phòng nữa, theo mình nên kiếm con type C nào chịu 100W test thì mới chắc được.
K phải đâu bạn ơi. Cục sạc này là dòng input nó nhận có thể tối đa 100w chứ k phải là 100w mới nhận sạc nhé. Nên hiểu thế
I_Newbie said:
Sạc nó tự động điều chỉnh với con pin mà, lúc kiệt sẽ max hiệu suất, sau đó giảm dần khi pin đầy. Luac gần đầy đo vol và amp thấp tịt.
Quên k nói với bác là pin e đang ở mưc 20% nhé

Freeze said:
mấy cục sạc pd nếu hỗ trợ chuẩn pps thì nó tăng giảm dòng - áp là bình thường mà ?
Nhưng cục sạc dự phòng này không hỗ trợ pps bác ạ. Và cục xiaomi cũng vậy
TheSunOfVN said:
Kiếm device khác test đi, vd như macbook hay laptop hỗ trợ PD, chứ cục sạc dự phòng nó cũng điều chỉnh dòng tuỳ vào dung lượng giống điện thoại mà
Sdp của mình sẽ nhận mã vol của cục sạc hỗ trợ nhé

kyboysvn

Reaction score
1
Cái này đâu nói được j nhỉ. Chắc j cục sạc kia chịu nhận hết công suất. Bạn đã thử cục sạc khác so sánh chưa?
Nên kiếm cục của baseus so sánh chẳng hạn
Như bạn nói 20v tụt xuống 15v. Nhưng dòng của nó là bao nhiêu? Nó chỉnh hđt và dòng tự động đó thôi

Sent from LGE LM-G710 using vozFApp

nmph

Reaction score
1
kyboysvn said:
Cái này đâu nói được j nhỉ. Chắc j cục sạc kia chịu nhận hết công suất. Bạn đã thử cục sạc khác so sánh chưa?
Nên kiếm cục của baseus so sánh chẳng hạn
Như bạn nói 20v tụt xuống 15v. Nhưng dòng của nó là bao nhiêu? Nó chỉnh hđt và dòng tự động đó thôi

Sent from LGE LM-G710 using vozFApp
E đã test với cục ravpower 65w thì chạy ổn định ở mức 20v 3.33a. ( e quên hôm đó k quay video lại)
Bâc nhìn clip và đọc kỹ lại bài e viết đi. Lúc hạ vol lúc tụt A. Và chốt lại kết quả là tự ngắt và sạc lại. Cứ thế

Freeze

Reaction score
0
kiếm laptop cs nguồn >60w sạc thử nhé, nếu vẫn bị thì chắc là củ sạc fake

I_Newbie

Reaction score
1
Freeze said:
kiếm laptop cs nguồn >60w sạc thử nhé, nếu vẫn bị thì chắc là củ sạc fake
Đúng rồi, phải có nguồn tải max liên tục mới có thể phán là sạc lỗi hay không, chứ cục sạc nó hỗ trợ nâng hạ điện áp theo dung lượng của pin nên không đánh giá đc gì.

nmph

Reaction score
1
I_Newbie said:
Đúng rồi, phải có nguồn tải max liên tục mới có thể phán là sạc lỗi hay không, chứ cục sạc nó hỗ trợ nâng hạ điện áp theo dung lượng của pin nên không đánh giá đc gì.
Thế thím cho e xin lý do là tại sâo e dùng cục ravpoeer 65w thì lại ok. ( e chấp nhận a gạch vì k có video, tại hôm test e quên k quay lại)
Gửi từ Samsung SM-G930F bằng vozFApp

minhtam09

Reaction score
0
I_Newbie said:
Kể cả sạc ngu cũng thế bác ơi. Sạc ắc quy hết cạn dòng cũng cao đến khi gần đầy thì dòng thấp. Đây là cơ chế sạc k phải sạc tự điều chỉnh
via vozForums for iPhone