Cảnh báo anh em khi mua cốc sạc Xiaomi 65W

asukaa

Reaction score
0
Vấn đề là ông bỏ cục sạc đó sang 1 bên sạc laptop điện thoại hoặc bất kỳ thiết bị nào khác xem có vấn đề gì không ?
Nếu tất cả các thiết bị khác ok mỗi cục sạc dự phòng đó lỗi thì cũng không thể nào đổ cho cục xiaomi được .

Sent from my iPhone using vozForums

nmph

Reaction score
1
asukaa said:
Vấn đề là ông bỏ cục sạc đó sang 1 bên sạc laptop điện thoại hoặc bất kỳ thiết bị nào khác xem có vấn đề gì không ?
Nếu tất cả các thiết bị khác ok mỗi cục sạc dự phòng đó lỗi thì cũng không thể nào đổ cho cục xiaomi được .

Quan trọng là trước đây em tưởng cái sạc dự phòng của em bị lỗi e đã đổi cái khác và kết quả cũng như vậy. sạc laptop và sạc điện thoại đâu cần công suất cao để mà biết có lỗi. em sạc cho đt thì ok vì đt chỉ cần khoảng 18w thôi. còn laptop thì e chưa có con nào type c công suất cao đến 65w cả:gach::gach:

nmph

Reaction score
1
Ddayal à sạc PD nên sẽ tự nhận dòng nhé

asukaa

Reaction score
0
nmph said:
Quan trọng là trước đây em tưởng cái sạc dự phòng của em bị lỗi e đã đổi cái khác và kết quả cũng như vậy. sạc laptop và sạc điện thoại đâu cần công suất cao để mà biết có lỗi. em sạc cho đt thì ok vì đt chỉ cần khoảng 18w thôi. còn laptop thì e chưa có con nào type c công suất cao đến 65w cả:gach::gach:
Nhiều khi nó sử dụng chip nhận diện thiết bị nên có thể giữa các loại chip không nhận diện được hoặc xung đột với nhau, cái đấy không thể nói là cục sạc dự phòng hay cục xiaomi lỗi được , nó là không tương thích ,
Nếu cửa hàng nó sạc con laptop 65w ok thì chả có lý do gì nó đổi cho bạn cả,

asukaa

Reaction score
0
nmph said:
Nhiều khi nó sử dụng chip nhận diện thiết bị nên có thể giữa các loại chip không nhận diện được hoặc xung đột với nhau, cái đấy không thể nói là cục sạc dự phòng hay cục xiaomi lỗi được , nó là không tương thích ,
Nếu cửa hàng nó sạc con laptop 65w ok thì chả có lý do gì nó đổi cho bạn cả,

progaza

Reaction score
0
Mình cũng đang xài cốc sạc Xiaomi 65w này để sạc cho con thinkpad. Nhưng mà chẳng có thiết bị đo để test. Hóng bác chủ có trao đổi thẳng thắn để anh em quan tâm đến máy móc của mình, tránh hỏng hóc.

I_Newbie

Reaction score
1
progaza said:
Mình cũng đang xài cốc sạc Xiaomi 65w này để sạc cho con thinkpad. Nhưng mà chẳng có thiết bị đo để test. Hóng bác chủ có trao đổi thẳng thắn để anh em quan tâm đến máy móc của mình, tránh hỏng hóc.
Nếu vừa xài vừa sạc mà máy không báo dòng yếu thì đủ tải, có thể tải soft về xem.

Như mình cắm củ Baáeus graphin 65w vào con xps 9560 thì báo nguôn yếu, cắm vào con 9360 thì không thấy báo gì. Chiều nay nhận con Surface pro 7 test tiếp cho thým xem.

kyboysvn

Reaction score
1
Thử kiếm 1 con khác sạc thử là biết ngay thôi. Hoặc ghé đâu test 1 cục xiaomi 65w khác. Nếu cùng bị thì ko hỗ trợ rồi

Sent from LGE LM-G710 using vozFApp

lamnguyentp

Reaction score
0
nmph said:
Thế thím cho e xin lý do là tại sâo e dùng cục ravpoeer 65w thì lại ok. ( e chấp nhận a gạch vì k có video, tại hôm test e quên k quay lại)

Gửi từ Samsung SM-G930F bằng vozFApp
2 cái cùng hãng xiaomi nên nó nhận đc :shame:
pin gần đầy mà sạc đều đều ko giảm coi chừng nổ :gach:

kakalot

Reaction score
0
Mình dùng cục Xiaomi 45W PD cho laptop và Note9 thấy Ok.