cttt18

Reaction score
1
Nhaemcotivi said:
Đứng dậy ra về là ok rồi, hơn thua làm gì:byebye: rồi mình thành ra láo toét thôi, không ưa thì lần sau rút kn đến chơi thủ tục thôi rồi về
Làm gì còn lần sau nữa mà đến.
Kể như thế lại hay chứ như tôi có cái bà này nói chuyện rất chichk thượng, cơ mà chả có lý do gì để ko đến nên 1 năm vẫn phải đến 1 lần. Năm nay chắc thôi, chả đến.
Còn ông thớt cư cử vậy là ổn rồi. Chắc cũng phải tầm 30 rồi.
Chỉ có đoạn hơi hèn là sao ko đứng dạy về sớm thôi.
Tôi mà là ông thì đúng 5p tôi đứng dậy đi về.

layzie v9

Reaction score
1
sieunhandoisip said:
Y hệt nhà nội em. Gia đình các cô chú một phe với bà nội (Ông nội mất lâu rồi) ghét nhà em. Vì sao?... Là vì ngày trước gia đình chú ở chung với bà nội sau đó chú vô nam làm ăn, mình thím với 2 đứa con nhỏ (1 đứa 7t, 1 đứa 8 tháng) ở với bà, thế là sảy ra cãi nhau. Bà hô hào các cô chú khác đến đánh thím rồi ném đồ ra ngoài. Nhưng chỉ có nhà em ko lên nên cả gia đình bên nội ghét vì anh cả mà ko bênh bà.

Trời thì mưa, mình thím em bế đứa nhỏ với dắt theo đứa con về bên ngoại, sau đó thím vô nam sống. Sau này 15 năm sau gia đình chú thím đó về, bên kia chả biết lôi kéo gì mà ghét luôn nhà em. Em kể tóm tắt vậy thôi chứ bm em sống biết điều, lúc sảy ra mâu thuẫn vẫn coi thím là ng thân, ko dám bênh chứ tối vẫn lên hỏi thăm thím, rồi thím đi vẫn cho tiền rồi động viên.

Giờ chả biết sao về quê bị lôi kéo kiểu gì mà chả đưa con cháu đến nhà em chơi, chỉ cho chơi bên nhà mấy cô chú kia (Thím ko về, thím kêu thù tận già, có mỗi chú cùng mấy đứa con về)
ditme không hình dung nổi những gia đình ba mẹ ruột con cái chia bè phái thù ghét nhau vì mấy cái mâu thuẫn sinh hoạt như này. Kiểu này lỡ có dính tới tranh chấp đất đai chắc không kém vụ Đan Phượng

ARX-7 Arbalest

Reaction score
0
cttt18 said:
Kể như thế lại hay chứ như tôi có cái bà này nói chuyện rất chichk thượng, cơ mà chả có lý do gì để ko đến nên 1 năm vẫn phải đến 1 lần. Năm nay chắc thôi, chả đến.
Về sớm chả khác gì mình sợ nó. Đối với bọn bần nông kích đểu thì cứ kệ mẹ nó thôi.
Ông thớt công nhận bình tĩnh vl. Là tôi thì kiểu gì tôi cũng khịa lại 1 câu. Ở đời ghét nhất mấy con chó kích đểu bóng gió thế này.

Gata4mat

Reaction score
0
emkhongphailagay said:
Nhưng 2 nhà lên kế hoạch và mời mọc khá rồi. Ko hủy được. Cũng có tuổi rồi thím.
Người già bệnh nặng mới chết hay là chết đột tử. Nếu bị bệnh nặng thì phải cưới chạy tang mới đúng.

conganh10101993

Reaction score
0
emkhongphailagay said:
Hôm nay cuối năm mà bực vãi các bác ạ. Em mới cưới vợ được mấy tháng. Chiều nay 2 vợ chồng tranh thủ đi lên bên nhà vợ vì năm ngoái ông nội vợ mất nên kiêng đi đầu năm.
Tóm tắt xơ qua. Là bên nhà nội vợ có 6 anh em trai thì chia bè kéo phái ko đoàn kết. Bố mẹ vợ em bị chính bà nội (mẹ đẻ bố vợ em) ghét. Thấy bảo cũng ít qua lại. Đợt trước khi em cưới nửa tháng thì ông nội chết, bên nội đó nhất quyết ko cho cưới nhưng nhà em và nhà vợ vẫn tổ chức. Và không mời 1 ai bên nội mà tổ chức bên nhà ngoại(nhà đẻ ra mẹ vợ em).
Em cưới xong thì cũng đến thăm bà ấy 1 hôm rồi. Lần đó đến có mỗi bà đó ở nhà nên nói chuyện vài câu thôi. Em cũng gửi quà và biếu tiền cho bà đàng hoàng.
Trưa nay 2 vợ chồng em tới chơi thì nhà nội bên đó đang ăn trưa, ăn tất niên(ko mời bố mẹ vợ em). Em vào có chào cả nhà rồi ra 2 vợ chồng ngồi ở bàn uống nước, cả nhà 2 mâm ngồi ăn bên cạnh. Cũng ko được câu mời khách sáo gì cả.
Rồi có 1 lão em gọi là chú(em trai bố vợ) ra ngồi rót nước. Lão đó ngồi bấm điện thoại. Cả nhà thì ăn cơm coi như 2 vợ chồng em éo tồn tại. Em thì ngồi im cũng lôi điện thoại ra bấm. Được tầm 5p thỉnh thoảng nói vài câu, cái bà nội vợ làm câu: "nuôi con chó mà sao nó im thế nhỉ, chả sủa cái gì".
Em nghe điên người. Nhưng kiềm chế lại rồi vẫn bình thường, bảo vợ ra lì xì cho bà đó rồi chào như bình thường rồi đứng lên về luôn.
Chẳng biết làm vậy có hèn không. Nhưng đi ra ngoài đường điên hết người. Em có nói lại với bố mẹ vợ là đây là lần cuối em vào nhà bà. Kể cả chết cũng ko bao giờ vào lần thứ 2. Cuối năm gặp chuyện bực vãi.
À đây ko phải chạn gì đâu. Nhà vợ em nghèo. Kinh tế nhà em khá.
Xử lí tốt, mình ưng :byebye:

bobb2

Reaction score
0
cttt18 said:
Vẫn còn kém, phải em thì em nói luôn: ủa nhà bà mới mua chóa hả, sao từ nãy giờ con không có thấy, rồi đảo mắt từng người một, hỏi xem ai mua chóa về mà không nói với bà, hà hà....

Nói chung là cứ giả lả cười cợt, bà nội vợ thôi, có ở cùng đâu, ít qua lại thì hơn thua làm giề...

___Batman___

Reaction score
0
thím làm thế là hay đấy, chứ thím mà nói lại thì bả có cớ "tao nói con chó chứ đâu nói mày, hay mày nghĩ mày là chó".
từ nay cạch mặt là được rồi.

tuanphotographerhp

Reaction score
0
emkhongphailagay said:
Hôm nay cuối năm mà bực vãi các bác ạ. Em mới cưới vợ được mấy tháng. Chiều nay 2 vợ chồng tranh thủ đi lên bên nhà vợ vì năm ngoái ông nội vợ mất nên kiêng đi đầu năm.
Tóm tắt xơ qua. Là bên nhà nội vợ có 6 anh em trai thì chia bè kéo phái ko đoàn kết. Bố mẹ vợ em bị chính bà nội (mẹ đẻ bố vợ em) ghét. Thấy bảo cũng ít qua lại. Đợt trước khi em cưới nửa tháng thì ông nội chết, bên nội đó nhất quyết ko cho cưới nhưng nhà em và nhà vợ vẫn tổ chức. Và không mời 1 ai bên nội mà tổ chức bên nhà ngoại(nhà đẻ ra mẹ vợ em).
Em cưới xong thì cũng đến thăm bà ấy 1 hôm rồi. Lần đó đến có mỗi bà đó ở nhà nên nói chuyện vài câu thôi. Em cũng gửi quà và biếu tiền cho bà đàng hoàng.
Trưa nay 2 vợ chồng em tới chơi thì nhà nội bên đó đang ăn trưa, ăn tất niên(ko mời bố mẹ vợ em). Em vào có chào cả nhà rồi ra 2 vợ chồng ngồi ở bàn uống nước, cả nhà 2 mâm ngồi ăn bên cạnh. Cũng ko được câu mời khách sáo gì cả.
Rồi có 1 lão em gọi là chú(em trai bố vợ) ra ngồi rót nước. Lão đó ngồi bấm điện thoại. Cả nhà thì ăn cơm coi như 2 vợ chồng em éo tồn tại. Em thì ngồi im cũng lôi điện thoại ra bấm. Được tầm 5p thỉnh thoảng nói vài câu, cái bà nội vợ làm câu: "nuôi con chó mà sao nó im thế nhỉ, chả sủa cái gì".
Em nghe điên người. Nhưng kiềm chế lại rồi vẫn bình thường, bảo vợ ra lì xì cho bà đó rồi chào như bình thường rồi đứng lên về luôn.
Chẳng biết làm vậy có hèn không. Nhưng đi ra ngoài đường điên hết người. Em có nói lại với bố mẹ vợ là đây là lần cuối em vào nhà bà. Kể cả chết cũng ko bao giờ vào lần thứ 2. Cuối năm gặp chuyện bực vãi.
À đây ko phải chạn gì đâu. Nhà vợ em nghèo. Kinh tế nhà em khá.
chả có gì phải nghĩ, coi như gặp chó ngộ thôi. cứ bố mẹ vợ ok là ok rồi. gia đình họ có mâu thuẫn từ xưa rồi, họ ko chửi thớt đâu, mục đích của họ là làm bm vợ thớt nhục mặt thôi. thớt là thằng cháu rể, ko thể hiểu rõ mẫu thuẫn của họ, làm đúng phận cháu rồi mà họ vẫn thế thì thớt càng nhàn thân. vợ thớt lấy chồng thì giờ cũng thành nhà ngoại r. năm đầu mới mẻ, vợ thớt im cũng vì bm vợ thôi, biết điều thì có khi sau này nó còn sang, chứ như thế này r sau này có cái lon nó sang nữa.

Honekawa Suneo

Reaction score
1
HondaTsubasa said:
bọn nghèo mới khing người, thôi từ nay từ mặt luôn đi, đéo thích thì gặp làm lol gì
nghèo ở đây là nghèo nhân cách nhỉ

tuanphotographerhp

Reaction score
0
layzie v9 said:
ditme không hình dung nổi những gia đình ba mẹ ruột con cái chia bè phái thù ghét nhau vì mấy cái mâu thuẫn sinh hoạt như này. Kiểu này lỡ có dính tới tranh chấp đất đai chắc không kém vụ Đan Phượng
mâu thuẫn thì nhà méo nào chả có, ae nhỏ thân, lớn lên sẽ khác, nhưng mâu thuẫn kiểu nhà vợ thớt thì nó ko đơn giản như thế.