Bệnh nặng nhất bạn từng mắc phải là gì?

chongmonglenem

Reaction score
0
Gan nhiễm mỡ, chắc do bia rượu ăn vịt lộn nhiều, bác sĩ bảo thay đổi chế độ ăn uống là nó lại bình thường

Sent from Tablet using vozFApp

Voldemort1215

Reaction score
1
Hội chứng Marfan.
Đéo chữa được.
Được cái là bệnh này nếu phát hiện sớm để xử lý các bệnh lý liên quan thì sống hòa bình được với nó.

Giay_Danh_Dach

Reaction score
0
duckkn9 said:
Mình xin mở bát, Viên gan nhiễm mỡ (ko có virus) men gan cao x6 lần. Đang buồn thối ruột, bụng lúc nào cũng trướng, bồn chồn, chán ăn :sosad:
Tôi viêm gan b, gan nhiễm mỡ, xơ hóa gan f3 đây này. Đang chữa giảm bớt rồi. Ông ko bị viêm gan b là rất là may rồi đấy.:pudency:

Sent from Xiaomi MI MAX 2 using vozFApp

federer2508

Reaction score
0
Dondo_Boss said:
Quai bị, lúc đấy không đc làm gì mạnh, đi nhẹ nói khẽ sợ bị vô sinh :go:
Sau rồi sao. Có teo hòn nào không? Quai bị biến chứng mới bị nhé chứ quai bị đầy ng sính

Sent from Xsmax 256GB using vozFApp

Giay_Danh_Dach

Reaction score
0
conlocdudoi said:
Gan B mạn. Đang điều trị do tải virus 1 tỉ/ml. Tháng nào cũng bay 1.5 triệu tiền thuốc. Từ tháng 6/2019 đến giờ bay 20 triệu với cái bệnh này LOL.
Ăn giờ đéo tiêu, ăn 2 lưng cơm bụng to như cái trống. Chưa giàu đã đéo được ăn. Chắc giàu xuống lỗ cmn mất. Tháng nữa đi khám lại bay thêm vài củ.
ĐM cuộc đời.
Bạn nó sức khỏe tốt không bệnh tật cố gắng giữ gìn nhé. Nó là cái quí giá nhất đó.
Gan B tôi bị từ lúc sinh ra nhé.
Nhừ lozzzzzzzzzzz
Em cũng viêm gan b đây. Bác đừng mua thuốc tenofovir ở nhà thuốc bệnh viện nó chém vkl ra đấy. Em mua thuốc uống 3 tháng tiền khám chỉ tầm 2 tr thôi. Cứ kiếm nhà thuốc nào mua loại tenofovir sản xuất ở VN ấy chỉ có khoảng 200k 1 hộp thôi bác. Bác ở sg thì ra chợ thuốc Nguyễn Giản Thanh hỏi loại tenofovir nào rẻ nhất thì mua. Dm bọn bán thuốc tăng giá thuốc rất láo chỉ khổ người bệnh. Tenofovir của Bangladesh cùi bắp mà chúng nó bán 30.000/viên. Dm bọn thất đức.:shot:

Sent from Xiaomi MI MAX 2 using vozFApp

mymemoryht

Reaction score
0
trĩ rối loạn thần kinh thực vật. giờ vẫn bị nhưng đã nhẹ hơn nhiều

sadsadsad

Reaction score
0
tuanle_ptit said:
nặng thì không nặng nhưng mà dai, vấn để thở của mình hơi kém, suốt ngày ho, ở trong chỗ đông người hay ngột ngạt chút là sẽ ho buồn nôn, thế nên đi làm ngồi điều hòa quanh năm ho, ra ngoài đường hay về nhà thì bình thường như chưa có gì luôn. Cũng chả rõ vậy là bệnh gì nữa các bạn ạ
Chắc bị đau dạ dày hay trào ngược dạ dày rồi, bác đi khám thử đi :stick:

tuanle_ptit

Reaction score
0
sadsadsad said:
Chắc bị đau dạ dày hay trào ngược dạ dày rồi, bác đi khám thử đi :stick:
Bác nói chuẩn đét đấy, trước mình bị trào ngược, mà lau lâu đi khám xong uống đợt thuốc rồi lại thôi, cứ mặc kệ nó vậy đó

via vozForums for iPhone

yeuemdeokinh

Reaction score
0
lao màng phổi do lao lực, đi làm ca đêm ngủ 4-6 tiếng rồi về trông quán của nhà, hít khói thuốc thụ động nhiều trong khoảng hơn 1 năm thì bị, nằm viện 3 tuần, uống thuốc 6 tháng mới khỏi nhưng do uống nh kháng sinh quá nên mắt đã kém đi nh, lấy hơi cũng k sâu như lúc trc được nữa