dochanh123

Reaction score
0

gbpham said:
Nói thật cái trò bê tráp này là một trong những cái nhạy cảm nhất.

Nhiều nhà sợ tốn kém hay sao mà toàn nhờ người quen, bạn bè bê. Ờ thì cũng OK, nhưng gia chủ, cô dâu chú rể nên hiểu là cái này thân lắm người ta mới đi dùm, cũng bỏ thời gian công sức, còn phải chuẩn bị đi sớm lên đồ các kiểu chứ đéo phải vì ba đồng cắc bạc của họ. Mà nhiều khi bê đồ nặng đi bộ cả quãng mệt vl ra, thái độ lồi lõm nữa thì thôi.

Sau này đến đám cưới mình chắc thuê luôn cho nó khỏe nếu nhắm ko tìm đủ người bưng hộ. Trả $ sòng phẳng để nó làm cho có trách nhiệm khéo lại tốt hơn :canny:
Thuê cũng lì xì cho họ thôi :byebye: kiểu như trả duyên cho họ. Có 20-50k sộp thì 1-200k đáng bao nhiêu đâu mà vui cả làng.

TrietNguyen said:
Dưới mình cũng vậy, bưng 5-7 trap rồi mà có lixi bao giờ đâu ta, mà thấy cũng bình thường, bưng vào cho các em xinh đẹp rồi ngồi cắn hạt dưa tán tỉnh là vui rồi. :gach::gach::gach:

Nên nghe lixi trả duyên ko hiểu lắm, chắc do phong tục thôi các thím. Mình ở Vũng Tàu nhé! :gach::gach::gach:
Mình cũng quê VT, đi đám nào cũng thấy lì xì cho dàn bưng quả. Chuyện bt :)

nth1206

Reaction score
0
Nha Tien Tri said:
Thằng bạn em nó vừa nt, nói có người đi không bỏ tiền vào phong bì nữa. Không biết có phải nghiệp quật không? Ảnh
Lần đầu nghe vụ không bỏ tiền vào phong bì, mà đi ăn như đúng rồi. Bựa vãi :lmao: :rofl: Ảnh
Ơ thế ông không biết lúc trên f17 tụi nó lập team đi ăn chực đám cưới à

xitrum4692

Reaction score
0
"Xì lì" gọi là "lại duyên", tức là cho thằng mang tráp không bị ế, chứ ko phải trả công cho nó :stick: (hay ít ra địa phương mình là như thế). Nên là quên ko lì xì thì cũng thôi, chứ đòi đi cho đủ mới lì xì =))) :gach: