hjpbjb0j

Reaction score
0
noidoivanemgach said:
1/ Nhà gái sai vì ko lì xì
2/ Thằng thớt bần nông vì có 50k cũng lập thớt, và ko chính kiến

NẾU LÀ TAO

TAO KO CẦN LÌ XÌ , NHƯNG NẾU ĐỨNG TRC MẶT TAO MÀ NÓI nói câu đi ko đủ buổi hoặc lý do abc mà ko lì xì. Tao lập tức lôi cổ thằng bạn thân đến đứng trc mặt nhà gái và nói thẳng là "tao bê vì bạn, đéo phải vì tiền mua băng vệ sinh nha các gái, cần tao cho ngược lại 50k mua ko?"

HẾT
Mày vô duyên thúi quá. Tưởng hay. Gặp nhà gái có mấy thằng con trai nó đấm bỏ mẹ mày chứ nít ranh mà hỗn láo

DKDang

Reaction score
0
Nha Tien Tri said:
Mình đi bê tráp, nhà gái nói không được lì xì. Bảo là không được lì xì vì không đi đủ 2 ngày (nhà trai và nhà gái ở xa), bản thân mình phải gát công việc 1 ngày, để đi xa bưng nữa.
Có đi được 1 lần đám khác rồi, nhưng được lì xì bình thường.
Lần này thì nhà trai bảo thế, chả biết đúng hay sai nữa.
T đi bưng tráp 2 lần . lần đầu cũng méo có lì xì gì cả. lần 2 thì có lì xì 50k:sogood: nghe nói đi bưng tráp mất duyên thì phải. tự nhiên đang tán gái bưng tráp về phát tạch luôn:sosad:

Nha Tien Tri

Reaction score
1
DKDang said:
T đi bưng tráp 2 lần . lần đầu cũng méo có lì xì gì cả. lần 2 thì có lì xì 50k:sogood: nghe nói đi bưng tráp mất duyên thì phải. tự nhiên đang tán gái bưng tráp về phát tạch luôn:sosad:
Nhiều người bảo mất duyên mà cảm giác lãng xẹt quá. Đi giúp đỡ người ta, phụ người ta, mà trong khi người ta (lỗi người ta) k lì xì thì thiệt thòi về tình duyên của mình?
Đáng lẽ phần mình phải may mắn chứ? nếu nói về nhân quả.

tkancket97

Reaction score
0
em chuyên bê tráp thuê này thím làm quái gì có tục đấy. Mà có cũng phải bồi dưỡng đội tráp chứ nhà đấy keo thì chịu

katana1990

Reaction score
0
Thì đợi hôm nào cưới đi ăn nửa bữa rồi về, phong bì ghi là tao cũng chỉ ăn nửa bữa nên không phải mừng. :sexy:

Nha Tien Tri

Reaction score
1
katana1990 said:
Thì đợi hôm nào cưới đi ăn nửa bữa rồi về, phong bì ghi là tao cũng chỉ ăn nửa bữa nên không phải mừng. :sexy:
Thằng bạn em nó vừa nt, nói có người đi không bỏ tiền vào phong bì nữa. Không biết có phải nghiệp quật không?

Lần đầu nghe vụ không bỏ tiền vào phong bì, mà đi ăn như đúng rồi. Bựa vãi :lmao: :rofl:

daimavuong66

Reaction score
0
Trước làm trong nhà hàng tiệc cưới bê tráp suốt, cũng sợ mất duyên này nọ mà giờ cũng có vk rồi đây.

faker623

Reaction score
0
bần nông vloz nhỉ
cưới xin các kiểu mà đi keo kiệt mấy trăm bạc:surrender::surrender::surrender::surrender:

federer2508

Reaction score
0
Lì xì k có là lì xì của nhà bên kia cho nhà này. Chứ có phải do bạn chú lì xì cho đội nhà mình đâu. Nhiều ông trên trách bạn thớt là sai. Trách nhà gái thôi chứ, vì nó trao đổi lì xì mà

Sent from Xsmax 256GB using vozFApp