thuongyeuem147

Reaction score
0
Vote IT bạn ơi,tôi năm ngoái chạy grab chán quá bỏ đi học web 2 tháng,giờ đang tạm ưng với mức lương 14 củ

Gửi từ Samsung SM-G950F bằng vozFApp

quangvh

Reaction score
0
Mẹ, làm như IT dễ học lắm mà cứ nghĩ học vài khóa rồi kiếm việc

Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp

sieunhanchanhmuoi

Reaction score
0
clonelandau said:
nạn nhân của voz, lên đây lắm nghe mấy thằng xiaolin bốc phét tự học lập trình mấy tháng ra đi làm lương toàn nghìn đô :go: rồi sẽ sớm nhận ra là đang bỏ bát cơm để lao vào bát cứt thôi :go:

nghĩ gì cty nó tuyển thằng 30 tuổi đầu còn kém hơn cả sv mới ra trường vào làm ?
nạn cái cc nhé thím. nghĩ sao 30 tuổi đầu còn tin mấy thằng đó. Biết là khó khăn nên mới còn phân vân.

tycaca

Reaction score
0
cảm thấy đủ khả năng thì cứ vào, tôi cntt nhé không thiếu việc chỉ sợ thiếu người tài thôi wellcome to hell

hoahanhtran

Reaction score
1
tầm này thì reset thôi bác. Bán 2 quả thận đi dành tiền cho con đỡ khổ

clonelandau

Reaction score
1
sieunhanchanhmuoi said:
nạn cái cc nhé thím. nghĩ sao 30 tuổi đầu còn tin mấy thằng đó. Biết là khó khăn nên mới còn phân vân.
ông biết sẽ có khó khăn gì nói nghe thử ?

JiznyPro

Reaction score
0
sieunhanchanhmuoi said:
Chào các thím.
Cuối năm đến đít, công việc ngổn ngang nhưng đếch có tâm trạng làm việc gì cả. Lên đây viết mấy dòng xả stress.
Em năm nay 29, làm bank nhưng ko làm kinh doanh :))). 1 vợ 1 con, tài sản đéo có gì để nói.
Dạo này càng ngày càng cảm thấy thất bại vãi đái. Bạn bè tầm tuổi chúng nó cũng chưa hẳn gọi là thành công nhưng cũng có nhà có xe, lương cao. Mình thì cứ lận đận thế đéo nào ý. Cũng có thời làm Big4, nhưng vì chán nên nhảy ra làm bank nhỏ. Lương kéo theo vẫn nhỏ. Cũng hơn 5 năm đi làm rồi mà chẳng thấy được cái gì nên hồn. Dạo này đang có ý định đi học lại. Ngày xưa chọn bank vì nghe lời ông bà già chứ bản thân mình vẫn thích công nghệ thông tin. Đang định đăng kí vài khóa học lập trình rồi tìm cơ hội mới các thím ạ. Mà vẫn phân vân vleu. Thím nào reset thành công rồi vào chia sẻ cho em lấy động lực cái.
30 tuổi đang tính bỏ nghề lập trình :gach::gach::gach::gach:

HocdiCu

Reaction score
0
vinhnamvo said:
Qua đi bạn, ông bảo vệ xóm mình năm ngoái bảo đi làm bc chán qua mình quăng cho cuốn Java đọc chơi nào ngờ bén duyên từ đó, tháng rồi khoe với mình đang làm cho cty Hà Lan lương 1k$ kìa thím.
Đừng nghe ng khác nói, cơ hội là do mình năm bắt
Hay! quá hay!

PipoAB

Reaction score
0
nếu có đủ kinh tế để trụ trong những tháng chưa làm ra tiền thì cứ tới thôi. 29 vẫn còn trẻ chán.

phomaiconbocuoi

Reaction score
0
sieunhanchanhmuoi said:
Chào các thím.
Cuối năm đến đít, công việc ngổn ngang nhưng đếch có tâm trạng làm việc gì cả. Lên đây viết mấy dòng xả stress.
Em năm nay 29, làm bank nhưng ko làm kinh doanh :))). 1 vợ 1 con, tài sản đéo có gì để nói.
Dạo này càng ngày càng cảm thấy thất bại vãi đái. Bạn bè tầm tuổi chúng nó cũng chưa hẳn gọi là thành công nhưng cũng có nhà có xe, lương cao. Mình thì cứ lận đận thế đéo nào ý. Cũng có thời làm Big4, nhưng vì chán nên nhảy ra làm bank nhỏ. Lương kéo theo vẫn nhỏ. Cũng hơn 5 năm đi làm rồi mà chẳng thấy được cái gì nên hồn. Dạo này đang có ý định đi học lại. Ngày xưa chọn bank vì nghe lời ông bà già chứ bản thân mình vẫn thích công nghệ thông tin. Đang định đăng kí vài khóa học lập trình rồi tìm cơ hội mới các thím ạ. Mà vẫn phân vân vleu. Thím nào reset thành công rồi vào chia sẻ cho em lấy động lực cái.
Em thì ngược lại, ngành khác và muốn học gì đó có thể nhảy vào bank đc đây thím huhu :pudency: