vinhnamvo

Reaction score
4
Qua đi bạn, ông bảo vệ xóm mình năm ngoái bảo đi làm bc chán qua mình quăng cho cuốn Java đọc chơi nào ngờ bén duyên từ đó, tháng rồi khoe với mình đang làm cho cty Hà Lan lương 1k$ kìa thím.
Đừng nghe ng khác nói, cơ hội là do mình năm bắt

la_pluie_xf

Reaction score
0
Định vào lấy sự cảm thông nhưng lại bị ăn chửi thôi, nếu đã thích thì tự tìm hiểu mà làm chứ lên Voz lập thớt làm gì

khoaslim

Reaction score
0
Thím nào giới thiệu cho mấy trung tâm dạy lập trình với.

told115

Reaction score
0
sieunhanchanhmuoi said:
Chào các thím.
Cuối năm đến đít, công việc ngổn ngang nhưng đếch có tâm trạng làm việc gì cả. Lên đây viết mấy dòng xả stress.
Em năm nay 29, làm bank nhưng ko làm kinh doanh :))). 1 vợ 1 con, tài sản đéo có gì để nói.
Dạo này càng ngày càng cảm thấy thất bại vãi đái. Bạn bè tầm tuổi chúng nó cũng chưa hẳn gọi là thành công nhưng cũng có nhà có xe, lương cao. Mình thì cứ lận đận thế đéo nào ý. Cũng có thời làm Big4, nhưng vì chán nên nhảy ra làm bank nhỏ. Lương kéo theo vẫn nhỏ. Cũng hơn 5 năm đi làm rồi mà chẳng thấy được cái gì nên hồn. Dạo này đang có ý định đi học lại. Ngày xưa chọn bank vì nghe lời ông bà già chứ bản thân mình vẫn thích công nghệ thông tin. Đang định đăng kí vài khóa học lập trình rồi tìm cơ hội mới các thím ạ. Mà vẫn phân vân vleu. Thím nào reset thành công rồi vào chia sẻ cho em lấy động lực cái.
Làm bank chắc lắm tiền lắm.dev đang rảnh trong vài tháng đây cần học ko ngày 5 lít support bất cứ thắc mắc nào về it:doubt::doubt::hehe:

sieunhanchanhmuoi

Reaction score
0
ĐM các thím. đéo phải em thất bại trong công việc hiện tại nên mới tìm đến IT, mà là vì nó là cái e thích từ lâu.

sieunhanchanhmuoi

Reaction score
0
told115 said:
Làm bank chắc lắm tiền lắm.dev đang rảnh trong vài tháng đây cần học ko ngày 5 lít support bất cứ thắc mắc nào về it:doubt::doubt::hehe:
Vl thím. Lắm tiền thì e lên đây tâm sự mỏng làm cc gì

sieunhanchanhmuoi

Reaction score
0
la_pluie_xf said:
Định vào lấy sự cảm thông nhưng lại bị ăn chửi thôi, nếu đã thích thì tự tìm hiểu mà làm chứ lên Voz lập thớt làm gì
:sogood::sogood:
Chưa đủ quyết tâm thím ơi. Chán chán lên tâm sự mỏng tí vậy

sieunhanchanhmuoi

Reaction score
0
BMWX5 said:
tôi đây bác; giống bác 99% còn 1% khác là chưa vợ con. tôi mới chuyển sang kế toán; đang có ý muốn quay lại bank. haizz người đi người vào :sweat:
Rảnh bác có thể chia sẻ nhiều hơn ko
Trc thím bác làm vị trí gì thế. Bank giờ nó cũng thiếu người đó, quay lại chắc dễ thôi. Nhưng em chán rồi bác ạ