june boy

Reaction score
0
Mình cũng mới mua 1 cái DT101 G2 4gb ở Hanoicomputer hồi đầu tháng có tem fpt cũng chỉ đc cửa hàng bh 1 năm thôi .

Kingston Technology

Reaction score
0
Chào ritous12,
Chế độ bảo hành khác nhau còn tùy thuộc vào nhà phân phối sản phẩm tại Việt Nam . Nếu có thắc mắc , xin vui lòng gọi đến đường dây nóng của chúng tôi theo số : 1800-5555-89 ( Miễn cước ) hoặc gửi email đến : [email protected]
Xin cám ơn
Kingston Technology

Kingston Technology

Reaction score
0
Các khách hàng thân mến,

Chúng tôi khuyên các bạn mua các sản phẩm từ các kênh bán ủy quyền của Kingston tại Việt Nam (là các nhà phân phối) để đảm bảo hàng chính hãng của Kingston. Sản phẩm được bán qua các nhà phân phối ủy quyền sẽ có tem bảo hành của nhà phân phối đó. Mua hàng từ các kênh không được ủy quyền có thể khiến các bạn mua hàng không chính hãng. Nếu các bạn có bất cứ câu hỏi nào, xin vui lòng gửi email qua: [email protected].

Cảm ơn bạn.
Kingston Technology

kalanhikov912

Reaction score
0
Kingston Technology said:
Các khách hàng thân mến,

Chúng tôi khuyên các bạn mua các sản phẩm từ các kênh bán ủy quyền của Kingston tại Việt Nam (là các nhà phân phối) để đảm bảo hàng chính hãng của Kingston. Sản phẩm được bán qua các nhà phân phối ủy quyền sẽ có tem bảo hành của nhà phân phối đó. Mua hàng từ các kênh không được ủy quyền có thể khiến các bạn mua hàng không chính hãng. Nếu các bạn có bất cứ câu hỏi nào, xin vui lòng gửi email

Cảm ơn bạn.
Kingston Technology
Vừa mới mua Kingston 8GB ở FPT 92 Hai Bà Trưng.
Cụ thể là như sau:
Mình ra hỏi cái vỏ chống shock cho laptop XPS17", thấy nó không đẹp nên mình mới bảo còn kiểu khác không, cậu bán hàng cũng nhiệt tình lắm, mới hỏi máy mình máy gì, mình bảo XPS 17" của Dell, thì anh nhân viên ở đâu ra bảo làm gì có XPS 17". Mình đã khó chịu rồi, chẳng nhẽ phóng xe về vác cái máy ra cho xem. Thế là mình mua usb, bảo hành có mỗi 3 tháng (tối thiểu phải 12 tháng vì mình đã mua usb của một số cửa hàng khác nhưng thôi, FPT nên cứ mua). Chứ chả được cả năm như các bác ở trên đã nói. Mua về, cắm vào cái máy tính bàn, ôi thôi, có cả teracopy rồi mà tốc độ tối đa lên có 2,3MB/s. Mà có phải là nhiều file cho cam, có mỗi cái file *.avi 700MB. Cứ tưởng do con máy bàn. Cắm sang con XPS 17" thì thôi rồi lượm ơi, tốc độ chỉ còn có 2MB/s là cao nhất. Thua xa con HP xanh trắng 8GB bèo nhèo nhất cũng phải 9MB/s, usb 2.0. Thế nên h mình quyết định ra bảo hành, một là đổi cái nào tốc độ cao hơn, chứ chả có usb 2.0 nào tốc độ thấp thế cả. Hai là trả lại, lấy lại tiền. Vậy cho hỏi trường hợp của mình có thể trả lại để lấy lại tiền không? Mình mua với giá 250 nghìn đồng.
Thực sự thất vọng với FPT và Kingston.
P/S Con HP 8GB xanh trắng mua có 275 nghìn cả thuế ạ, đắt hơn chút xíu mà tốt hơn hẳn.

riotous12

Reaction score
0
kalanhikov912 said:
Vừa mới mua Kingston 8GB ở FPT 92 Hai Bà Trưng.
Cụ thể là như sau:
Mình ra hỏi cái vỏ chống shock cho laptop XPS17", thấy nó không đẹp nên mình mới bảo còn kiểu khác không, cậu bán hàng cũng nhiệt tình lắm, mới hỏi máy mình máy gì, mình bảo XPS 17" của Dell, thì anh nhân viên ở đâu ra bảo làm gì có XPS 17". Mình đã khó chịu rồi, chẳng nhẽ phóng xe về vác cái máy ra cho xem. Thế là mình mua usb, bảo hành có mỗi 3 tháng (tối thiểu phải 12 tháng vì mình đã mua usb của một số cửa hàng khác nhưng thôi, FPT nên cứ mua). Chứ chả được cả năm như các bác ở trên đã nói. Mua về, cắm vào cái máy tính bàn, ôi thôi, có cả teracopy rồi mà tốc độ tối đa lên có 2,3MB/s. Mà có phải là nhiều file cho cam, có mỗi cái file *.avi 700MB. Cứ tưởng do con máy bàn. Cắm sang con XPS 17" thì thôi rồi lượm ơi, tốc độ chỉ còn có 2MB/s là cao nhất. Thua xa con HP xanh trắng 8GB bèo nhèo nhất cũng phải 9MB/s, usb 2.0. Thế nên h mình quyết định ra bảo hành, một là đổi cái nào tốc độ cao hơn, chứ chả có usb 2.0 nào tốc độ thấp thế cả. Hai là trả lại, lấy lại tiền. Vậy cho hỏi trường hợp của mình có thể trả lại để lấy lại tiền không? Mình mua với giá 250 nghìn đồng.
Thực sự thất vọng với FPT và Kingston.
P/S Con HP 8GB xanh trắng mua có 275 nghìn cả thuế ạ, đắt hơn chút xíu mà tốt hơn hẳn.
bh co 3 thang thoi u? vo ly the?

kalanhikov912

Reaction score
0
riotous12 said:
bh co 3 thang thoi u? vo ly the?
Báo cáo là hôm nay mình ra đổi cái khác, mang cả laptop ra để test, vẫn lỗi như thường, mà lỗi này còn chuối hơn, usb phi mã tốc độ lên hơn 100MB/s rồi đơ luôn, làm treo cả con laptop của mình, chắc chắn không phải do con lap vì mình mua con này là hàng mới cách đây không lâu và đã test với usb của nhà không vấn đề gì. Thế là em khó chịu bảo muốn trả hàng vì chính sách bảo hàng có 3 tháng, thế là anh nhân viên bảo, đâu, usb gì, kingston à, 6 tháng chứ em. Mình bảo em search trên mạng toàn bảo hành 5 năm theo hãng, cứ cho là trừ 2 năm nhập kho với cả chính sách công ty thì tối thiểu cũng phải 3 năm chứ, hoặc tệ nữa là 1 năm. Thế là anh ý chả nói gì. Mình chán đòi trả lại tiền, chán chê một hồi, đồng ý, trừ 10% VAT, 4% do dùng hai ngày (chiều hôm trước đến sáng hôm nay tính hai ngày, chả nhẽ lại đôi co mấy nghìn bạc). Thế là mất 35 nghìn, thu về 215 nghìn, và một bài học, sau cạch mặt không bao giờ mua của FPT nữa.

Kingston Technology

Reaction score
0
Hello kalanhikov912,

Bạn có thể cho chúng tôi biết dòng USB bạn mua là dòng nào không ? Nếu nó là dòng phổ thông , tốc độ như vậy là bình thường và phù hợp với tiêu chuẩn của USB 2.0 . Tuy nhiên , nếu bạn cần sản phẩm với tốc độ cao hơn , có lẽ bạn nên chọn dòng USB 3.0 ( như DataTraveler HyperX 3.0 hoặc DataTraveler ultimate 3.0 G2)

Cám ơn về các ý kiến đóng góp của bạn
Kingston Technology