Xin Tư vấn dà loa Bose + Amply để xem phim, nghe nhạc tầm 30tr

supersoi83

Reaction score
0
Như tiêu đề, em đang muốn tìm một bộ loa để xem phim (60%) và nghe nhạc (40%).
Trước giờ em dùng loa vi tính Logitech Z5500 sound card XFi. Nay có được ngân sách 30tr cho cả loa và amply. Em có cảm tình với Bose nên định chọn bộ Bose Acoustimass 6 series V (giá khoảng 18tr, new 100%). Em đang rối không biết chọn amply nào phù hợp. Các bác cho em hỏi luôn là từ bộ Z5500 chuyển qua Bose AM 6 này có khác biệt nhiều không ạh ? Em thích loa có bass nhiều, uy lực. :adore::adore:
Các bác có gợi ý về combo nào khác thì cho em xin ý kiến luôn ạh.
Em xin cám ơn :byebye:

cafeg7

Reaction score
0
30tr thì nên nghĩ đến dòng bose lifestyles (V20,V25,V30 hoặc V35) bao gồm cả âm ly giải mã luôn (dĩ nhiên là đồ cũ nhưng cũng chả sao) mình đã từng nghe thử dòng V25 hay V35 gì đó ở siêu thị Nguyễn Kim... phải nói là choáng ngợp với âm thanh của nó . Bass chắc mà mạnh kinh hồn nghe rất đã, cả siêu thị Nguyễn Kim rộng như vậy mà nó đánh vô tư
Giải pháp khác thì mua dòng Bose Acoustimas 15 seri 2,3 or 5 gì đó cũng dc (giá khoảng 12-15tr) tiền còn lại thì dồn vào amly nghe cũng tốt rồi

supersoi83

Reaction score
0
cafeg7 said:
30tr thì nên nghĩ đến dòng bose lifestyles (V20,V25,V30 hoặc V35) bao gồm cả âm ly giải mã luôn (dĩ nhiên là đồ cũ nhưng cũng chả sao) mình đã từng nghe thử dòng V25 hay V35 gì đó ở siêu thị Nguyễn Kim... phải nói là choáng ngợp với âm thanh của nó . Bass chắc mà mạnh kinh hồn nghe rất đã, cả siêu thị Nguyễn Kim rộng như vậy mà nó đánh vô tư
Giải pháp khác thì mua dòng Bose Acoustimas 15 seri 2,3 or 5 gì đó cũng dc (giá khoảng 12-15tr) tiền còn lại thì dồn vào amly nghe cũng tốt rồi
Thanks bác. Bác cho em em xin tên amly cụ thể nào thì dùng được cho dòng này ạh ?

cafeg7

Reaction score
0
Mình cũng ko rành về receiver lắm , nếu bạn chọn Bose Am15 seri 2 trở lên thì mình có 1 số ý kiến sau
-Nếu xem film là chính thì nên dùng receiver theo thứ tự ưu tiên sau Yamaha, Onkyo , Pioneer,Denon receiver công suất phải cao, càng gấu càng tốt vì bose ăn công suất dữ lắm nên nếu dùng receiver ngon thì bose cho ra tiếng rất hay
-Phòng xem film phải rộng 1 chút (từ 25m2 trở lên) vì công suất bose rất mạnh nên phòng phải rộng , tránh bị ù
cá nhân mình đang dùng Bose Am15 seri 1 (vì phòng nhỏ nên chọn seri 1) thấy Yamaha hợp với Bose , bass đánh mạnh , chắc , xem film rung rinh cửa luôn, tiếng bass thấy có nhạc tính hơn bose am15 seri 2
Mình có đổi sang receiver denon 3808 nhưng phải nói là thất vọng , tiếng bass yếu hẳn nên đành cho ra đi và dùng lại Yamaha cũ , có thể là denon nó ko hợp với dòng seri 1 nhưng lại hợp với seri 2 nên cũng ko biết sao
Một số chuyên gia cũng nói Bose ko hợp với denon
Receiver giá khoảng 10 tr trở lên là dùng tốt rồi nếu bạn chọn Yamaha thì nên chọn dòng Advange công nghệ mới, còn nếu chọn Onkyo thì chọn seri 6 trở lên, nếu chọn Pioneer thì LX81,LX83, SC 35 .v.v.....

supersoi83

Reaction score
0
cafeg7 said:
Mình cũng ko rành về receiver lắm , nếu bạn chọn Bose Am15 seri 2 trở lên thì mình có 1 số ý kiến sau
-Nếu xem film là chính thì nên dùng receiver theo thứ tự ưu tiên sau Yamaha, Onkyo , Pioneer,Denon receiver công suất phải cao, càng gấu càng tốt vì bose ăn công suất dữ lắm nên nếu dùng receiver ngon thì bose cho ra tiếng rất hay
-Phòng xem film phải rộng 1 chút (từ 25m2 trở lên) vì công suất bose rất mạnh nên phòng phải rộng , tránh bị ù
cá nhân mình đang dùng Bose Am15 seri 1 (vì phòng nhỏ nên chọn seri 1) thấy Yamaha hợp với Bose , bass đánh mạnh , chắc , xem film rung rinh cửa luôn, tiếng bass thấy có nhạc tính hơn bose am15 seri 2
Mình có đổi sang receiver denon 3808 nhưng phải nói là thất vọng , tiếng bass yếu hẳn nên đành cho ra đi và dùng lại Yamaha cũ , có thể là denon nó ko hợp với dòng seri 1 nhưng lại hợp với seri 2 nên cũng ko biết sao
Một số chuyên gia cũng nói Bose ko hợp với denon
Receiver giá khoảng 10 tr trở lên là dùng tốt rồi nếu bạn chọn Yamaha thì nên chọn dòng Advange công nghệ mới, còn nếu chọn Onkyo thì chọn seri 6 trở lên, nếu chọn Pioneer thì LX81,LX83, SC 35 .v.v.....
Bose Am15 seri 1 giờ tìm 2nd khó quá bác ơi. Bác biết trong SG có chỗ nào bán Bose 2nd mà uy tính thì chia sẻ em với.
Cho em hỏi thêm tí là: seri 1 và 2 có khác nhau nhiều ko bác ? Dòng AM 6, AM 10 khác biệt nhiều với dòng AM 15 bác đang dùng không ạh ? Amply Yamaha bác đang dùng là con nào ạh, cho e xin cái mã luôn nha bác.
Thanks bác đã nhiệt tình tư vấn ạh

BalocHTKT

Reaction score
0
Xem phim loa Bose hiệu ứng khá phê. Còn nhạc nhẽo thì như mứt trừ dance, nhạc điện tử..
Vote đầu tư 2 bộ :sexy:

cafeg7

Reaction score
0
supersoi83 said:
Bose Am15 seri 1 giờ tìm 2nd khó quá bác ơi. Bác biết trong SG có chỗ nào bán Bose 2nd mà uy tính thì chia sẻ em với.
Cho em hỏi thêm tí là: seri 1 và 2 có khác nhau nhiều ko bác ? Dòng AM 6, AM 10 khác biệt nhiều với dòng AM 15 bác đang dùng không ạh ? Amply Yamaha bác đang dùng là con nào ạh, cho e xin cái mã luôn nha bác.
Thanks bác đã nhiệt tình tư vấn ạh
Bose am15 seri 1 ở 5giay bán nhiều mà nhưng hơi cũ tuy nhiên vẫn dùng tốt
Hồi xưa mình mua cũng đã nghe thử bose am15 seri 1 và seri 2 thấy seri 2 bass khủng quá nên lấy seri 1 . Seri 1 thì loa bass có lỗ tròn ở trước còn seri 2 thì dạng lỗ vuông ở đằng trước
receiver mình đang dùng là yamaha dsp-ax 863 7.2 (có 5 tr thôi) nhưng kéo vẫn ngon bose am15
bose AM10 là sub hơi , rẻ hơn sub điện nên phải dùng amly khỏe, bose AM6,Am15 ... là sub điện nên ko cần amly khỏe lắm vẫn ra tiếng tốt tuy nhiên vẫn cần amly cs mạnh (>100w mỗi kênh là ok)
bose mình thấy nghe nhạc paris by night vẫn ngon , chỉ có nhạc vàng xưa, hòa tấu là ko hợp nên đừng đòi hỏi nhiều về nó

cafeg7

Reaction score
0
nếu bạn muốn mua bose am15 seri 2 trở đi thì bạn phải săn tìm trên hdvietnam or 5giay cũng dc , vì nó cũng thuộc dạng tương đối thịnh hành , nhiều anh em dùng nên mình nghĩ mua ko khó lắm
nếu nhà mình rộng thì mình vẫn thích dùng seri 2 hơn

ngominhhoang132

Reaction score
0
Tư vấn bạn k nên chơi Bose. Đắt mà k hay.
Bạn có thể làm e Q acoustic amply Marantz hoặc combo loa Elac amp Onkyo

Plants vs Zombies

Reaction score
0
ngominhhoang132 said:
Tư vấn bạn k nên chơi Bose. Đắt mà k hay.
Bạn có thể làm e Q acoustic amply Marantz hoặc combo loa Elac amp Onkyo
Thì Bose cũng chỉ là thương hiệu bình dân mà. nghe nhạc ít người dùng Bose vì không phải thế mạnh, còn phim ảnh thì ngon lành lại gọn gàng nữa