Xin tư vấn cấu hình máy tính 30-40 triệu chỉ để chơi game và chỗ lắp uy tín ở Hà Nội

silverghost9x

Reaction score
1
bác nên tham khảo 1 bộ ryzen, cần cân đối thu chi 1 chút, 30-40 củ tưởng to nhưng thật ra cũng tương đối thôi bác, phải cẩn đối, như main sau nay bác cần nâng cấp nhiều sdd hay hdd thì nên cân nhắc loại dư cổng kết nối, nhiều nhiều vì sau này sdd nó rẻ mua vài cái dùng chạy raid hay chỉ để nghịch chẳng hạn, để ý xem con chip hỗ trọ ram buzz bn mà mua như em thằng tư vấn cho con ram yếu hơn, giờ thì khó mua 1 cặp cùng loại vì ram mới nó nhiều bus lắm, còn nhiều tiền cứ ra shop mau mới thì ko nói, chú ý nữa main nên có cổng m2wifi, nvme pcie vvvv, cứ từ từ có máy rồi đừng vội, mà đến khi mau về ko được như ý, chú ý bớt thêm tiền tản nữa, mua case thoáng tý đừng mua loại hồ cẩm đào giá rẻ nhái mẫu mã các hãng nổi tiếng............. nói chung mua rồi lắm vấn đề, riêng em thấy game thì chắc cốp cpu intel, vga nvidia là chuẩn bài ổn định xưa nay, còn nếu bác muốn đổi gió, ngon bổ rẻ để tiền sắm chuột chiếc tản tiếc thì cân nhắc ryzen