Xin phần mềm cân màu màn hình laptop

robberviet

Reaction score
0
Dùng thiết bị như các bác trên nói. Mà trừ khi làm thiết kế in ấn, không thì khỏi cân lại làm gì.

ak47ve

Reaction score
1
Vietjet Air said:
Chào các thím. Em muốn cân màu màn hình cho nó chuẩn lại. Em xin phần mềm ạ. Em xin tên cũng được
Xin cám ơn
mua con thinkpad bản 4k có color sensor là chuẩn :go: vậy mà mấy cái phức tạp vẫn chưa chuẩn hoàn toàn, ở đó mà nghe mấy bố bán phần mềm chém gió mua máy cùi màn ghẻ rồi về cân màu :go:

Dj_nguyenvu

Reaction score
0
GaCongNghiep.91 said:
Giá cân màu mỗi máy trung bình khoảng 150-200k, cân màu phải sử dụng thiết bị ngoài chứ phần mềm sao gọi là cân màu thím,phần mềm chỉ chỉnh sửa các thông số sao cho vừa mắt mình chứ không dựa theo quy chuẩn nào cả, vào các hội nhóm nhiếp ảnh trên fb đăng bài sẽ tìm được
Thằng nào chém giá dữ vậy thím, giá thị trường có 100k/lần thôi :canny: đa số xài Spider

Dj_nguyenvu

Reaction score
0
Cân màn hình dành cho những người làm về đồ họa, in ấn với những con màn chuyên dụng hoặc màn ổn ổn xíu chứ mấy con Dell, HP, thinkpad dòng business hay các dòng tầm trung thì cân nó cũng dek khác đâu, cơ bản là mấy con đó màn như

pham_hiep

Reaction score
0
Có thiết bị nha thím
dùng pm thì k cân dc đâu, à mà tiện hỏi các thím chút
mấy cái màn thanh lý net thường bị ám xanh, hồng. Dùng spider 5 chỉnh có về chuẩn dc k nhỉ

ga_to

Reaction score
0
pham_hiep said:
Có thiết bị nha thím:byebye: dùng pm thì k cân dc đâu, à mà tiện hỏi các thím chút:byebye: mấy cái màn thanh lý net thường bị ám xanh, hồng. Dùng spider 5 chỉnh có về chuẩn dc k nhỉ:adore:
Ám nếu do phần mềm đưa ra thông số sai thì điều chỉnh rất dễ, tuy nhiên trường hợp trên thường là do chất lượng phần cứng lâu ngày xuống cấp rồi.
Ám nhẹ vẫn có thể bù màu được, nhưng nặng quá là khỏi bù, cái nữa màn hình quán net không có màn chất lượng cao đâu, cân xong vẫn sai thôi.

sgdeplam

Reaction score
1
mấy cha in ấn thì xài mực hãng in cho chuẩn chứ ham rẻ bơm mực in sai tè le rồi đỗ thừa pm nha
man hình màu chuẩn tính nghìn đô chứ mấy màn rẻ rẻ kiểu dân dụng chống mù tin học mà thôi

via vozForums for iPhone