Prices

Reaction score
0
Chào tất cả các member của gia đình VOZ nói chung và F17 nói riêng. Quãng thời gian dịch dã vừa qua là một khoảng lặng trong cuộc sống cũng là một nốt trầm trong chuyện tình cảm cá nhân em.
Xin tự giới thiệu em là một chàng trai sinh năm 93. Sau quãng thời gian ngồi trong giảng đường đại học ra trường năm 2015 có đi làm vài nơi thì năm 2017 em nhập ngũ, nói chung cũng đã nếm đủ đắng cay, ngọt bùi của đời một kẻ khoác súng trên vai, phận trai đi thực hiện nghĩa vụ với đất nước.
Tuổi trẻ cũng từng có những lúc khinh cuồng, cao ngạo, từng trải qua vài ba mối tình sâu sắc có, nhạt nhòa có. Tuy nhiên từ khi lên đại học mải mê game nên em ko quan tâm tới người khác giới nữa.
Đầu năm 2019 em ra quân và có quen một cô gái bây giờ là bạn gái của em (Yêu từ đầu năm 2021 đến giờ). Cả 2 biết nhau đã lâu nhưng gần đây mới tìm hiểu và yêu được 8-9 tháng. Mặc dù đều xác định đến với nhau xây dựng một gia đình nhỏ vì em thấy bản thân mình cũng đủ trưởng thành nhưng do cô ấy theo đạo còn em thì không nên xảy ra bất đồng quan điểm, xích mích khá nhiều. Mỗi lần gọi điện và không may đả động tới vấn đề tôn giáo thì đều cự cãi rất căng thẳng.
Chính vì thế xin mọi người cho em lời khuyên nên làm gì để cải thiện hoặc giải quyết dứt điểm vấn đề này bây giờ?
Rất cảm ơn những ý kiến tư vấn cho em và mong các Bro đừng troll ạ.

changchechou

Reaction score
0
tôn giáo là vấn đề nhạy cảm và còn liên quan rất nhiều đến gia đình 2 bên, lối sống, văn hoá, tư duy và mai sau cho con cái học hành, thăng quan tiến chức

nói chung là bạn nhìn xem bố mẹ 2 bên thế nào nữa rồi tính nhé, Theo mình thì không nên tiếp tục nữa, đau 1 lần rồi thôi còn hơn là dùng dằng mãi với những mâu thuẫn

Prices

Reaction score
0
tôn giáo là vấn đề nhạy cảm và còn liên quan rất nhiều đến gia đình 2 bên, lối sống, văn hoá, tư duy và mai sau cho con cái học hành, thăng quan tiến chức

nói chung là bạn nhìn xem bố mẹ 2 bên thế nào nữa rồi tính nhé, Theo mình thì không nên tiếp tục nữa, đau 1 lần rồi thôi còn hơn là dùng dằng mãi với những mâu thuẫn
Bố mẹ 2 bên đều ủng hộ và động viên nhiều bác ạ. Cái chính là 2 người bọn em ko bao giờ nói chuyện mà không cãi nhau về vấn đề này. :confused:

giangnampsy

Reaction score
0
Gia đình 2 bên ủng hộ thì tốt nhưng mấu chốt là ở hai bạn, vì các bạn mới là người trong cuộc. Vì sau này nếu đến với nhau thì các bạn mới là người sống cùng nhau, nên tìm cách hòa hợp vấn đề này. Nếu ko đc thì chia tay thôi, giờ yêu nhau còn cãi nhau thế này, sau này sống cùng là 1 hành trình dài đấy.

Prices

Reaction score
0
Gia đình 2 bên ủng hộ thì tốt nhưng mấu chốt là ở hai bạn, vì các bạn mới là người trong cuộc. Vì sau này nếu đến với nhau thì các bạn mới là người sống cùng nhau, nên tìm cách hòa hợp vấn đề này. Nếu ko đc thì chia tay thôi, giờ yêu nhau còn cãi nhau thế này, sau này sống cùng là 1 hành trình dài đấy.
Thank's bác. Em suy nghĩ kỹ về vấn đề này. Mong rằng mọi chuyện đều tốt đẹp.

tranvanthinh

Reaction score
0
Nếu bạn gái theo đạo thì phải theo đạo là điều đương nhiên rồi, mà đã theo đạo nên thì hãy là con chiên ngoan đạo thì mới có hạnh phúc được, nếu ko làm được thì nên tìm người khác như vậy đỡ khổ cho cả 2.