JenV99

Reaction score
0
NothingLose said:
Vụ cần mã OTP thì mình không rõ lắm. Nhưng trước mình có lên tra cứu thì chỉ cần nhập CMT và mã số BH là xong.
Còn vụ OTP mình nghĩ cũng chỉ là bảo mật thông tin cá nhân. Là bạn hoặc là mình sẽ cũng chẳng thích người khác lên hệ thống gõ 1 phát là ra tên của mình → Biết được thông tin lịch sử đi làm của mình, mức lương đóng bảo hiểm của mình.... Và một số thông tin cá nhân khác.
:beauty::beauty::beauty: Thông tin cá nhân của mình ai cũng biết thì toi nhất là lại lọt vào tay bọn lừa đảo, tội phạm... thì khổ mình thôi :gach:

matran241091

Reaction score
0
vozer dep bi truc xuat said:
muốn đăng kí Otp mà tự mình đi làm ko cần phải wa cty đc ko các bác, kiểu như muốn ngầm xem cty có đóng đầy đủ ko
lên bhxh chắc đăng kí được

dasklney

Reaction score
1
chuvitcon said:
Đi làm mấy năm giờ muốn tra xem công ty đóng bảo hiểm cho mình nó ntn nên tra cứu thử.

Không biết mã số BHXH thì vào tra cứu mã số thì nó đòi phải đầy đủ thông tin chi tiết về địa chỉ cty đóng, cái hãm nhất là còn có mục “Mã số BHXH”, wtf, có rồi thì tra cứu làm cái qq gì nữa.

Đến khi có được mã số BHXH rồi thì tra cứu quá trình tham gia đóng BHXH thì nó đòi mã OTP sđt đăng ký, cái hãm nhất ở đây là cty nó éo đăng ký cho mình cái sđt này, mà có đăng ký, chưa chắc tụi BHXH đã cập nhật lên hệ thống.

Tôi tin là đến 99% người đóng BHXH sẽ chẳng bao giờ tra cứu online được nếu không 1 lần cất công lên tận trụ sở để làm việc.

Chỉ làm khổ dân là giỏi thôi!

via vozForums for iPhone
Hiện tại bạn tải app Ncovi về đăng ký đúng CMND thì sẽ có tin nhắn gửi mã số BHXH về thôi :beauty:

anhkien87nd

Reaction score
0
Em bị mất sổ khám bệnh, mất luôn lịch sử những lần khám bhyt
Giờ mua sổ mới đc ko :pudency::pudency:

dungttds

Reaction score
0
Hôm nay tui cũng vừa vào k tra đc thì lên đây gặp thớt này. Công nhận ức chế đm. Gọi điện thì cno ậm à ậm ừ