[VỪA XONG] Nhân viên bị thuốc, lấy sạch tiền

Askeladd

Reaction score
0
penguinvt. said:
mẹ mấy thnawgf đần độn ngu mà lĩ vl
thông não cho lũ ngu là 1 việc rất ngứa đít nhưng vẫn phải làm:sogood::sogood::sogood::sogood:

chuyện dùng thuốc để lừa thì công an bắt bao nhiêu vụ rồi. nhưng các thanh niên ngu như chó vẫn đéo tin, đéo biết. như kiểu người rừng thiểu năng não toàn tinh trùng:sogood::sogood::sogood::sogood:

V
V
V
V

google:

Khi bắt được đối tượng, Công an đã thu giữ 2 lọ thuốc hướng thần cùng nhiều tang vật liên quan. Theo kết quả giám định của Viện Khoa học hình sự Bộ Công an, 1 lọ chứa chất Alprazolam (một loại thuốc điều trị chứng lo âu, trầm cảm), 1 lọ chứa Methamphetamin (ma túy đá). Cả 2 lọ thuốc nói trên đều có tác dụng gây tê liệt thần kinh, khiến nạn nhân làm theo ý muốn của người khác.

Điều đặc biệt là các đối tượng pha chế thuốc rất chuyên nghiệp, phù hợp với chiều cao, cân nặng của các bị hại một cách chính xác. Bởi chỉ cần sai lệch tỉ lệ một chút là nạn nhân có thể vẫn tỉnh táo hoặc tê liệt thần kinh hẳn thì đối tượng không thể ra tay.

Trên thực tế tất cả thuốc hướng thần nói chung làm ru ngủ, êm dịu thần kinh, làm cho con người mất sự tỉnh táo, đưa vào giấc ngủ. Khi nạn nhân đang rơi vào trạng thái nửa thức nửa ngủ không làm chủ được hành động của mình, dễ bị người khác lợi dụng, sai khiến. Có thể hiểu như một hành động “thôi miên”. Việc gần đây báo chí, mạng xã hội đưa tin một loạt về những vụ “thôi miên” cướp tài sản thực chất là các đối tượng đã sử dụng thuốc hướng thần cho nạn nhân uống, hít, ngửi… để dễ dàng điều khiển hành vi của họ.
Trả lời cho con chó ngu đỡ tủi thân, ai cũng lơ nên không biết là mình sủa ngu ra sao

Thủ đoạn của bọn chúng là thuê xe ôtô 4 chỗ chở đến 1 địa điểm mà chúng đã định trước, sau đó bỏ thuốc hướng thần vào bia hoặc nước ngọt rồi mời lái xe uống. Sau khi uống xong, các nạn nhân đều rơi vào trạng thái tinh thần mơ hồ, tuy nhận thức được sự việc đang diễn ra nhưng không thể điều khiển được hành vi của mình mà phải làm theo điều khiển của các đối tượng này.
Cái vụ 2016 ở Thanh Hóa mày sủa đó, nó pha với nước cho người ta uống chứ đéo phải thoa trên giấy đâu cậu vàng ạ :v
Chứ ngon ăn vậy thì thoa vô tiền mà vào tiệm vàng mà thực hiện, chi phải lừa vài triệu còm của mấy bé bán hàng.
Khỏi trả lời t tốn công nhá, t ko rảnh đọc cmt của loại như m thêm đâu

vanson2406

Reaction score
0
Một số ông chưa gặp, cũng không chứng minh là trên đời này không có loại thuốc trên mà cứ khẳng định là không có nhỉ.

Gì mình cách đây 2 năm từng bị như thế này. Gì mình thì làm chủ hụi ở chợ đông ba, sau mở thêm quán bán vật liệu xây dựng và đồ điện nên đầu cũng có sạn chứ không phải dạng ngây thơ mà bị lừa.

Gì kể hôm đó có 2 người, 1 ng ngồi ngoài xe đợi, 1 ng đem catalo sản phẩm vào giới thiệu cho Gì. Sau khi nói chuyện một hồi thì người đó nói để đưa báo giá sản phẩm cho gì, nó đảm bảo hàng rẻ hơn chỗ Gì mình đang lấy.

Nó ra chỗ ng đang đợi trên xe lấy 1 tập tài liệu, khi vào tới thì nó mở tập tài liệu và lấy 1 tờ giấy đưa cho Gì. Gì nói khi cầm tờ giấy cái là có cảm giác hơi ngây ngây rồi, sau 1 lúc thì có cảm giác choáng choáng nhưng vẫn nói chuyện bình thường, 1 lúc sau không biết sao mà nó nói gì là nghe nấy, đưa nó mấy triệu(vẫn biết đếm tiền để đưa nó nha, vẫn gọi là tỉnh táo nhưng bị lú vậy, nói gì nghe nấy thôi) Nó vẫn tiếp tục nói chuyện thì Dượng mình từ nhà đi ra, thấy thế nó liền đi ra người đang ngồi đợi ngoài xe kia phóng đi liền. Lúc này Dượng cũng k biết Gì bị lú. Gì mình vẫn đang lú nên chưa biết bị mất tiền, phải vài phút sau mới tỉnh thì nói với Dượng là bọn kia lấy mấy triệu đi rồi.May mà Dượng đi ra chứ không là vào nhà lấy tiền đưa nó tiếp rồi.

Gì mình là người kiếm tiền và giữ tiền chính trong nhà nên không có chuyện sợ hay xấu hổ bị lừa phải nói dối để giấu nha.

Còn tại sao Gì kể chuyện đó cho nhà mình vì nhà mình cũng bán những mặt hàng như Gì, Gì kể để cảnh giác mấy người đeo khẩu trang kín mặt và đội mũ bảo hiểm khi vào quán.

Tránh trường hợp một số thanh niên nói Gì mình tự bịa chuyện ra để kể thì càng không có, ai lại đi kể cái chuyện ngu của mình cho người khác đâu. Mình kể ra để một số bác hiểu chuyện thì đề phòng, còn bác nào cứ khăn khăn không có loại thuốc đó thì mình cũng không tranh luận làm gì, mình chả được lợi gì mà phải tranh luận cả.

nongquedi

Reaction score
0
vanson2406 said:
Một số ông chưa gặp, cũng không chứng minh là trên đời này không có loại thuốc trên mà cứ khẳng định là không có nhỉ.
Gì mình cách đây 2 năm từng bị như thế này. Gì mình thì làm chủ hụi ở chợ đông ba, sau mở thêm quán bán vật liệu xây dựng và đồ điện nên đầu cũng có sạn chứ không phải dạng ngây thơ mà bị lừa.
Gì kể hôm đó có 2 người, 1 ng ngồi ngoài xe đợi, 1 ng đem catalo sản phẩm vào giới thiệu cho Gì. Sau khi nói chuyện một hồi thì người đó nói để đưa báo giá sản phẩm cho gì, nó đảm bảo hàng rẻ hơn chỗ Gì mình đang lấy.
Nó ra chỗ ng đang đợi trên xe lấy 1 tập tài liệu, khi vào tới thì nó mở tập tài liệu và lấy 1 tờ giấy đưa cho Gì. Gì nói khi cầm tờ giấy cái là có cảm giác hơi ngây ngây rồi, sau 1 lúc thì có cảm giác choáng choáng nhưng vẫn nói chuyện bình thường, 1 lúc sau không biết sao mà nó nói gì là nghe nấy, đưa nó mấy triệu(vẫn biết đếm tiền để đưa nó nha, vẫn gọi là tỉnh táo nhưng bị lú vậy, nói gì nghe nấy thôi) Nó vẫn tiếp tục nói chuyện thì Dượng mình từ nhà đi ra, thấy thế nó liền đi ra người đang ngồi đợi ngoài xe kia phóng đi liền. Lúc này Dượng cũng k biết Gì bị lú. Gì mình vẫn đang lú nên chưa biết bị mất tiền, phải vài phút sau mới tỉnh thì nói với Dượng là bọn kia lấy mấy triệu đi rồi.May mà Dượng đi ra chứ không là vào nhà lấy tiền đưa nó tiếp rồi.
Gì mình là người kiếm tiền và giữ tiền chính trong nhà nên không có chuyện sợ hay xấu hổ bị lừa phải nói dối để giấu nha.
Còn tại sao Gì kể chuyện đó cho nhà mình vì nhà mình cũng bán những mặt hàng như Gì, Gì kể để cảnh giác mấy người đeo khẩu trang kín mặt và đội mũ bảo hiểm khi vào quán.
Tránh trường hợp một số thanh niên nói Gì mình tự bịa chuyện ra để kể thì càng không có, ai lại đi kể cái chuyện ngu của mình cho người khác đâu. Mình kể ra để một số bác hiểu chuyện thì đề phòng, còn bác nào cứ khăn khăn không có loại thuốc đó thì mình cũng không tranh luận làm gì, mình chả được lợi gì mà phải tranh luận cả.
Mấy page trước đã kể ra tên thuốc, nước ngoài cũng đã đề cập triệu chứng y hệt rồi mà chúng nó vẫn không chịu tin cho được

nongquedi

Reaction score
0
vanson2406 said:
Mấy page trước đã kể ra tên thuốc, nước ngoài cũng đã đề cập triệu chứng y hệt rồi mà chúng nó vẫn không chịu tin cho được

Lê Vĩnh

Reaction score
1
nongquedi said:
Người ta dùng logic đơn giản thôi: nếu dễ dàng như thế thì nó đi lượm mấy đồng bạc lẻ làm gì?! Chả phải là cứ xông vô nhà mấy mẹ đơn thân tiền tỉ mà hốt cho khỏe người. Vậy nên mới nghi ngờ, cũng không chối là có thuốc, nhưng đó là trên lí thuyết, muốn áp dụng được trên thực tế thì nhất định là nó phải kèm theo điều kiện, hoặc rất nhiều điều kiện, chứ không phải đơn giản chỉ là lại gần nói dăm ba câu người ta nhất nhất nghe theo như vid của thớt đâu, chó nó tin.

Còn cái thằng spam dẫn chứng kia nó lại không chịu đọc kĩ, rằng thuốc ở mấy vụ nó trích dẫn là pha vào nước mời uống.

vanson2406

Reaction score
0
Lê Vĩnh said:
Người ta dùng logic đơn giản thôi: nếu dễ dàng như thế thì nó đi lượm mấy đồng bạc lẻ làm gì?! Chả phải là cứ xông vô nhà mấy mẹ đơn thân tiền tỉ mà hốt cho khỏe người. Vậy nên mới nghi ngờ, cũng không chối là có thuốc, nhưng đó là trên lí thuyết, muốn áp dụng được trên thực tế thì nhất định là nó phải kèm theo điều kiện, hoặc rất nhiều điều kiện, chứ không phải đơn giản chỉ là lại gần nói dăm ba câu người ta nhất nhất nghe theo như vid của thớt đâu, chó nó tin.

Còn cái thằng spam dẫn chứng kia nó lại không chịu đọc kĩ, rằng thuốc ở mấy vụ nó trích dẫn là pha vào nước mời uống.
Theo mình thấy thì cần có những đk sau
T1: mục tiêu là những nơi chỉ có 1 người, vì 2 người thì người thứ 2 sẽ sinh nghi khi người thứ nhất đưa tiền cho người lạ
T2: là thuốc lú này cần một vài phút để thuốc ngấm rơi vào trạng thái lú, lúc đó nạn nhân mới dể nghe lời.
Vì 2 điều kiện trên nên chúng nó thường chọn các quán xá chỉ có 1 người bán, chứ nhà dân chả ai cho người lạ vào nhà mình cả, quán bán vàng thì cảnh giác cao, người mua ra vào nhiều, camera mọi phía... Nên khó thành công.

takeover11

Reaction score
0
vanson2406 said:
chịu khó lội topic đi bạn. cái triệu chứng "lú" đó thực tế là bởi bọn lừa đảo thông qua thủ thuật tâm lý, dẫn dắt, đánh lừa giác quan nạn nhân (ví dụ = những con số) khiến trí não họ mỏi mệt và nhầm lẫn rằng mình bị thôi miên/chuốc thuốc. bọn đa cấp nó rất rành cái này :">

cu.hanh.tay

Reaction score
0
alo7122 said:
Con em họ em trước từng bị kiểu này. Nó bán shop ở lê văn sỹ q3
Nó cũng dô hỏi hỏi xong bảo bên phường gì đó rồi bảo ký giấy đóng tiền:waaaht:. Đưa xong nó đi lát mới tỉnh. :brick:
Check cam xong thì em thấy có hai trường hợp
1 là con bé nhà em còn trẻ chưa có lanh lợi gì, thấy nói hợp lý thì đưa tiền
Em la cho mới tỉnh ra
2 là có cái sáp gì ở tờ giấy ấy. Lúc em ngửi qua tay con bé nó mùi như sáp trầm hương ấy, thấy thơm thơm thôi chứ cũng chả mê đi gì đâu. :):)
Kết lại em thấy các thành phần mà cứ đội nón dô shop hay tiệm thì cứ đề phòng đi. Thứ hai là nó nhắm mấy đứa nhẹ dạ hiền lành thôi
Gặp cáo thì chả ăn đập vội. :gach:

Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp
Con bạn tôi ở sân ĐHSP Lê Văn Sỹ cũng bị chơi thuốc lấy mất cái laptop. Ngáo ngơ gần 30 phút sau mới tỉnh lại.

thanhnienphongdo

Reaction score
0
Thằng bạn tao làm cảnh giới sới bạc , nó kể có thằng khách quen cũng mến mến đợt ăn đậm về bị tiếp chuyện để thuốc , nó nghi nên ra giả bộ kiếm đại lý do tráo đt của thằng khác lôi vô coi phải trà trộn trộm cắp k , sau 1 hồi cho rửa ráy mặt mũi uống nước đá cho buốt óc mới ngớ ng ra chứ k bay hết chục củ , đợt đó rút đại gần 5 củ thưởng nó là biết nếu xui mất cỡ nào luôn

underking

Reaction score
0
hackerry said:
Thực trạng vozer ngồi nhà cào phím :rofl: hôm nọ trước nhà em có 1 ông chơi bùa để bán hàng, khách tới nườm nượp
Bố em bảo nhìn mặt vàng như kia là biết, thôi kệ để nó bán, mình đừng động vào làm gì
Ai tới xem hàng là bị cuốn luôn, thể nào cũng mua 1 2 món, 1 món cũng rẻ rẻ dễ mua
Địa chỉ, đéo nói nhiêud
Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp