vOz's PSU Tier list (since 2016 ) updating...

f14

Reaction score
0
SkywalkerZ said:
Theo bác f14 đánh giá thì tụi PSU của nhà thằng SAMA cụ thể là dòng Armor và Forza thế nào? Thấy nhều ae hỏi vì giá tụi này khá cạnh tranh mà không thấy bác f14 nhắc đến bao giờ.:gach:
Thấy cùng bình bình thôi bác. Hàng new thì mình chuua sờ chứ hàng trâu thì mình sửa cũng cở 40 50c rồi.
Về platform forza ok. Dùng tụ teapo cũng ok. Nói chung mình xếp nó vô tầm của đám gold kiểu mwe gold hay txm hydrox
Hiện tại nếu còn hàng new thì mua còn hàng trâu thì bác thủ qua rm1000x. Mình thấy hàng trâu rm1000x người xài giữ kĩ hơn chut1so với forza. Chắc tại vì đắt tiền.

haylachoi

Reaction score
0
f14 said:
Thấy cùng bình bình thôi bác. Hàng new thì mình chuua sờ chứ hàng trâu thì mình sửa cũng cở 40 50c rồi.
Về platform forza ok. Dùng tụ teapo cũng ok. Nói chung mình xếp nó vô tầm của đám gold kiểu mwe gold hay txm hydrox
Hiện tại nếu còn hàng new thì mua còn hàng trâu thì bác thủ qua rm1000x. Mình thấy hàng trâu rm1000x người xài giữ kĩ hơn chut1so với forza. Chắc tại vì đắt tiền.
Con amor dùng tụ nippon chemicon mà bác. Forum tàu review toàn chê mặt sau PCB hàn kém, mấy con psu tier 5,6 nhìn còn đẹp hơn, ko biết có ảnh hưởng gì đến chất lượng ko.

Bác cũng review vài mẫu của bọn 1stplayer mà sao chưa cho nó vào list ở #1 vậy, ví dụ con dk5.0 bác xếp nó tier nào? tier 4,5,6 ít nguồn full model quá.

f14

Reaction score
0
haylachoi said:
Con amor dùng tụ nippon chemicon mà bác. Forum tàu review toàn chê mặt sau PCB hàn kém, mấy con psu tier 5,6 nhìn còn đẹp hơn, ko biết có ảnh hưởng gì đến chất lượng ko. Xếp nó chung với mấy con gold kia thì con sama này p/p quá.

Bác cũng review vài mẫu của bọn 1stplayer mà sao chưa cho nó vào list ở #1 vậy, ví dụ con dk5.0 bác xếp nó tier nào? tier 4,5,6 ít nguồn full module quá.
cái này tùy lô thôi bác. như forza 1200 platin rv cũng tụ nhật nhưng mình sửa toàn tụ teapo
ở những tier thấp . nsx ko có nhiều tiền để sx bác ạ. bác ko thể có được 1 con nguồn hoàn hảo về tất cả các mặt được. ở tầm này mình khuyên nên chọn nhưng con nguồn cơ bản về hình thức

Tim-kun

Reaction score
0
nhiều ông hài hước thế
4,5,6 là bọn phổ thông đến trung cấp chủ yếu tầm dưới 2 củ mà đòi tụ Nhật, Full Modular, Gold,...

mà tôi nói thật có mấy cái trên chưa chắc đã ngon, trend tụ Nhật chả khác gì trend 80+ hoặc xưa hơn là trend "nặng trịch"

quan điểm của tôi <700w thì chỉ cần 1 con nguồn tụ Đài như Teapo, Semi-Modular(hoặc ko) và 80+ bronze là dc, còn lại ở "bản chất" của con nguồn chứ ko phải mớ vớ vẩn kia