Vozer cùng chung tay giải cứu dưa, thanh long giúp người dân

dangtuyet

Reaction score
0
RegKhoQua said:
Nông dân trồng dưa hấu thì t ko biết chứ mấy ng trồng thanh long thì giàu vkl, mấy thằng bạn ngoài phan thiết cũng méo thấy kêu ca gì, vụ này lỗ thì vụ sau kiếm lại được, nên giờ cứ chỗ nào bán rẻ thì t mua, t ko cần phải miễn phí, t thấy ngon và giá hợp lý thì t mua thế thôi, bất kể loại nông sản nào :gach:
trồng thanh long là do nhà họ có đất, còn trồng dưa toàn đi thuê đất trồng thời vụ thôi, ko có cả đất để trồng dc cây lâu năm như thanh long mới phải làm thời vụ nhanh rồi trả đất cho người ta

stores

Reaction score
1
Cứu cái nồi chứ cứu.
Có ăn có chịu.
Lúc lời ăn ngập mồm,có chia người khác không?
Thanh Long đỏ 85k/kg,cứu cái gì?
Bao giờ 4-5k/kg thì may ra.:canny:

anhNuce

Reaction score
0
dangtuyet said:
tư duy cái dkm nhà anh, cái này đéo phải do dịch bệnh bị ngưng trệ thì họ cũng ấm no rồi, mày tưởng trồng dưa năm lãi vài trăm củ hay thành đại gia à mà than với chả khóc, năm nào mưa thuận gió hòa giá ổn thì họ đủ ăn đủ sống , năm nào thất thì họ đói luôn, dkm dell làm được thì thôi cút mẹ mày đi, xin lỗi mod cho mình chửi con suc vạt này phát :sogood:
Ủa mình nói rất văn minh lịch sự nhưng bạn lại mạt sát và chửi bới như thế, thử hỏi ai mới là súc vật ở đây. Cái mình nois đó là thay đổi tư duy nuôi trồng, lúc nào cũng chay theo thì trường rồi thừa bừa phứa ra đó, năm nào cũng đi giải cứu, như thế chẳng phải rất nực cười hay sao :sogood:. Họ đói hay họ no, giàu nghèo mình không quan tâm, nhưng năm nào họ cũng lên báo kêu khóc thì là lỗi của họ không chịu thay đổi theo thị trường thôi.
Còn bạn đã thích chụp mũ như thế thì chúng ta không cùng quan điểm, và mình cũng ko bình luận gì thêm.

dangtuyet

Reaction score
0
anhNuce said:
Ủa mình nói rất văn minh lịch sự nhưng bạn lại mạt sát và chửi bới như thế, thử hỏi ai mới là súc vật ở đây. Cái mình nois đó là thay đổi tư duy nuôi trồng, lúc nào cũng chay theo thì trường rồi thừa bừa phứa ra đó, năm nào cũng đi giải cứu, như thế chẳng phải rất nực cười hay sao :sogood:. Họ đói hay họ no, giàu nghèo mình không quan tâm, nhưng năm nào họ cũng lên báo kêu khóc thì là lỗi của họ không chịu thay đổi theo thị trường thôi.
Còn bạn đã thích chụp mũ như thế thì chúng ta không cùng quan điểm, và mình cũng ko bình luận gì thêm.
chạy theo cái j, ở miền núi đất đỏ đất ngon ngta trồng cafe cao ssu hết rồi, chỉ còn đất cát đất trắng bạc màu ko trồng dc cây lâu năm họ mới bỏ ko , thì dân nghèo đi thuê dc cái đất đỏ rẻ để trồng cây ngắn ngày, như dưa hấu, họ ko có lựa chọn khác, ông tìm hiểu đi rồi hãy nói ngươi nông dân.

Đang nói ra chỗ bán hàng rẻ để mua giúp họ, ko có lời lãi, mua ở chọ thì đám dân buôn nó up giá lên lại đi chửi người nông dân làm j, họ toàn dân tộc và ng nghèo ko, lái thu mua sao biết bán vậy, tội vkl còn bị chửi

RegKhoQua

Reaction score
0
dangtuyet said:
trồng thanh long là do nhà họ có đất, còn trồng dưa toàn đi thuê đất trồng thời vụ thôi, ko có cả đất để trồng dc cây lâu năm như thanh long mới phải làm thời vụ nhanh rồi trả đất cho người ta
ok thím đã cho biết, giờ thì dưa hấu rẻ nên mua ăn nhiều cũng tốt :D

doraemonck

Reaction score
0
Lúc dưa với thanh long đắt thì có giải cứu người tiêu dùng không :go::go:

saimoto

Reaction score
0
DreadLord said:
Cãi hoài thế, giá rẻ người tiêu dùng cũng đc lợi mà...
hàng giải cứu toàn hàng dạt thôi ông ơi, muốn ăn thì vào siêu thị mà mua. Tiền nào của nấy thôi :">

emyeumeonhatF17

Reaction score
0
Bỏ qua Thanh Long nhé vì dân trồng Thanh long còn có đất, dân trồng dưa trên Gia Lai toàn đi thuê đất trồng thôi, mất trắng là lỗ tiền đất nữa.
Chị tôi trồng Thanh Long cũng đi thuê đất này :doubt:

phuong007bg

Reaction score
0
giải cứu đéo gì, chỗ em 15k/cân. Làm quả 3 cân về 45k, vỏ dày vl... cay