Voz - Camera Club! (Giao lưu và học hỏi)

freezehead

Reaction score
0
5D2 + + 16-35 f2.8 L + 35 1.4 L + 85 1.2L + 100L macro + 70-200 f2.8 L + 560 Ex.

P/s: một ngày chán đời cho ra đi cả nút nhà nó. Now I am free man

911273

Reaction score
0
Ts_vip said:
Ai chơi lens Tamron không ợ :gach:
e đang chơi với 17-50 VC. nói chung là ko còn lựa chọn nào khác với giá thành chất lượng

dracula3020

Reaction score
0
911273 said:
e đang chơi với 17-50 VC. nói chung là ko còn lựa chọn nào khác với giá thành chất lượng
Tầm giá đấy đúng nó là best choice rùi j nữa thím :D f2.8 chân dung vẫn tốt, đêm cũng ngon, lại có vc nữa :byebye:
Sent from my LG-Optimus 4X HD using vozForums

kak5555

Reaction score
0
emdalamgimachieunaybiban said:
Em cũng xin báo danh ạ. Em xài Canon. Em biết em đưa tên máy có khối thím GATO vs em :misdoubt: em xài Canon Mark II 50mm f1.2L 100 mm f2.8L tripod flash 600 ex rt vs vài thứ hỗ trợ chụp macro :sogood: Em đang phấn đấu mua thêm con 70-200 II f2.8L. em chơi cũng gần hơn năm rồi. mục đích chụp của em là chụp chân dung gia đình vs chụp phong cảnh. Em cũng muốn tìm thím nào có sở thích chụp macro mình chia sẻ kinh nghiệm vs nhau ạ.dạo này em thích chụp macro ạ
Chơi cái này có 1 quy luật chung là càng ko biết gì càng mua nhiều và biết nhiều mua cũng nhiều :sogood: , cứ có tiền là đổ vào máy móc . Trước đây mới chơi cũng đổ 1 mớ tiền vào dslr, thấy ng ta có cái hắt sáng cũng mua 2,3 cái, có cái dù, cái chân máy ,cái hood đến cái đèn, cái grip v.v... thứ nào cũng thấy cần nhưng mua về mới thấy dùng ko hết hoặc ko biết cách dùng , chơi lâu rồi mới biết mình cần gì và cần đến mức nào , lúc đó mua cái nào đáng cái đó .Nói chung 1 lời khuyên cho những bạn đang tập chơi cái này là mua từ từ, có ham cũng đừng mua vồ vập, sẽ hối hận , nếu có thể thì hãy mượn, thuê để thử trước xem mình có dùng đc thiết bị đó hay ko ,tránh tốn tiền vô ích .

amdxxx

Reaction score
0
Các bác voz toàn canon không nhỉ? Mình thì Nikon D90 thần thánh 4 năm rồi ( cơ mà bây giờ cũng ngán rồi, muốn gả máy xuống mirror less xem sao)