Về 1 người đã từng học rất giỏi

Alb

Reaction score
0
Cuộc đời ai biết được giàu nghèo thế nào. Gặp thời, số đỏ nó đến thì phất ngay, còn không thì có cố thế nào cũng vậy, có thể thành công đc chút rồi lại lụn bại, cứ làng nhàng sống thế hết đời thôi.

HondaTsubasa

Reaction score
5

Tôi rất thích cuốn này, kiếm mà đọc, hầu hết những kẻ xuất chúng đều có 1 điều kiện là IQ trên 120, học giỏi, nhà khá giả trở lên.

Còn chỉ mỗi IQ 150 160 thôi thì vẫn tầm thường ( như VD đc đưa ra trong sách )

newbie_youtube

Reaction score
0
vmphuc said:
Bác nói chuẩn quá, t cũng hsg vật lý thành phố, cũng kstn bkhn, mà con đường sự nghiệp làng nhàng. Nghĩ lại quá khứ huy hoàng thì cũng chỉ là cái danh hão, h t ko dám khoe mấy cái đó, chẳng đc j cả.
Kstn khoá bao nhiêu? Khoa gì. Cũng kstn đây. Làng nhàng vl.

phankhai94

Reaction score
0
Có thằng bạn học thời cấp 3 thi vào đh sư phạm ngành IT được 20 điểm nhưng ham chơi quá nợ môn bị đuổi học & làm hồ sơ đi du học mỹ nhưng ko bao giờ tới lượt được đi & bây giờ cái tính ham chơi nó ngấm vào máu nên giờ cứ học cái gì & làm bất cứ công việc nào cứ vài tháng là lại nghỉ. :rolleyes::rolleyes:

hnahn

Reaction score
0
Alb said:
Cuộc đời ai biết được giàu nghèo thế nào. Gặp thời, số đỏ nó đến thì phất ngay, còn không thì có cố thế nào cũng vậy, có thể thành công đc chút rồi lại lụn bại, cứ làng nhàng sống thế hết đời thôi.
Mình không nghĩ vậy.
Cái số đỏ bạn nói mình cho nó là máy mắn, nhưng bản thân phải có năng lực trình độ.
Còn những người siêng năng, thì vẫn chưa đủ để thành đạt.