paracetamol_hup

Reaction score
0
i9xpro said:
20% dân Việt mắc bệnh mày nên cũng đừng quá bi quan
Lấy vợ sinh con thoải mái nhé
Có chích ngừa rồi nên k lo lây cho vợ con nhé
Cứ sống lành mạnh, k bia rượu thì sống siêu thọ luôn =))
Vẫn có tỉ lệ 1% chữa đc nhé, nên thử xem

hiv tấn công hệ miễn dịch, nôm na là tấn công cả cơ thể
gan b thì tấn công chỉ gan
Do hiện tại tỷ lệ mắc ở VN và thế giới siêu cao nên cũng có nhiều thuốc điều trị khá tốt, tỉ lệ mãn tính tự khỏi cũng cao
Ở VN có món giải độc gan Tuệ Linh, tỷ lệ mãn tính mà vẫn khỏi đc siêu nhiều, cơ thể có khánh thể
Bạn này thông tin vớ vẩn rồi.
Viêm gan B mạn tính thì k khỏi được đâu nhé

Gửi từ Samsung SM-G950F bằng vozFApp

paracetamol_hup

Reaction score
0
bandeverywhere said:
Thực sự thì em thuộc dạng loser, đợt này quen được bạn này thấy ổn lắm, cảm giác mịnh thật may mắn khi quen được bạn đó vậy, cuối cùng thì vào 1 ngày mọi thứ đều không suôn sẻ từ sáng tới tối, em nhận được tin bạn ý bị viêm gan B.
Em thì cũng không ngại việc chăm sóc hoặc bệnh tật gì, chỉ lo sau này con cái cũng bị thôi. Nay biết tin đúng là chả còn tâm trí nào thật.
Thím k phải lo lắng quá đâu.
Thím có tiêm vaccin HBV (Viêm gan B) chưa? Vaccin HBV nhớ k nhầm là có trong chương trình tiêm chủng mở rộng. Nên hồi bé ai cũng được tiêm.
Vấn đề kháng thể sau tầm 10 năm sẽ mất (tùy người sớm hay muộn).
Tốt nhất thím nên ra trung tâm tiêm chủng. Làm xét nghiệm hiệu giá kháng thể để xem mình có đủ kháng thể k. Nếu đủ thì ok thím đã được bảo vệ. K sợ lây nữa.
Còn nếu kháng thể thấp (HbsAb) thím chỉ cần tiêm nhắc lại. Tiêm cũng rẻ thôi. Chưa tới 200k.
Chúc thím hạnh phúc với bạn kia :)

paracetamol_hup

Reaction score
0
Về việc lo cho con cái sau này: HBV có tỉ lệ lây từ mẹ sang con trong giai đoạn sinh đẻ (giai đoạn chu sinh). Mà đã bị lây kiểu này thì tỉ lệ cao là đứa bé bị HBV mạn tính. :-s Điều này là đáng lo ngại

Xac.Uop.Dau.Bep

Reaction score
1
Dạo này tự nhiên thấy bản thân mắc triệu chứng của viêm gan B như vàng da, hay cồn ruột, buồn nôn. Lười đi khám nhưng chắc là dính bệnh rồi, chỉ muốn hỏi các thím là bệnh này cứ để kệ được không hay dần sẽ nặng hơn :chaymau:

namhaicity

Reaction score
1
bandeverywhere said:
Thực sự thì em thuộc dạng loser, đợt này quen được bạn này thấy ổn lắm, cảm giác mịnh thật may mắn khi quen được bạn đó vậy, cuối cùng thì vào 1 ngày mọi thứ đều không suôn sẻ từ sáng tới tối, em nhận được tin bạn ý bị viêm gan B.
Em thì cũng không ngại việc chăm sóc hoặc bệnh tật gì, chỉ lo sau này con cái cũng bị thôi. Nay biết tin đúng là chả còn tâm trí nào thật.
Tiêm phòng cân dc hết . Xõa đi

Gửi từ Nokia n72 bằng vozFApp

huankhubg

Reaction score
0
Thấy nhiều bạn ko hiểu về viêm gan B lắm. Mình thông tin cho các bạn:

Theo thống kê:
Tỉ lệ thải trừ HBV trong viêm gan siêu vi B cấp ở người lớn là trên 90%.
Tỉ lệ thải trừ HBV trong viêm gan siêu vi B mãn tính khoảng 1%..

Một người xét nghiệm HBsAg có kết quả xét nghiệm HBsAb ( ) mà sau sáu tháng xét nghiệm máu lại thấy HBsAg (-) thì cơ thể người đó đã loại trừ siêu vi B ra khỏi cơ thể hoàn toàn. Sau đó, phải đợi từ 12 tháng-18 tháng sau, kháng thể chống siêu vi B (HBsAb) mới hình thành, trường hợp này được gọi là miễn dịch tự nhiên.

Mình là được miễn dịch tự nhiên này. Nên nếu bạn có cơ thể mạnh thì ko lo quá. 6 tháng tới 1 năm sau đi xét nghiệm lại. Thường cơ thể sẽ tự chống đc.

Longproliki

Reaction score
0
Xac.Uop.Dau.Bep said:
Dạo này tự nhiên thấy bản thân mắc triệu chứng của viêm gan B như vàng da, hay cồn ruột, buồn nôn. Lười đi khám nhưng chắc là dính bệnh rồi, chỉ muốn hỏi các thím là bệnh này cứ để kệ được không hay dần sẽ nặng hơn :chaymau:
Đi khám chứ để nặng nó chuyển sơ gan thì bỏ mẹ

berry8100

Reaction score
0
Bình thường, người lành mang virus đây, gần 20 năm rồi chả vấn đề gì, 2 đứa con chẳng đứa nào bị. Yên tâm chưa

bandeverywhere

Reaction score
0
berry8100 said:
Bình thường, người lành mang virus đây, gần 20 năm rồi chả vấn đề gì, 2 đứa con chẳng đứa nào bị. Yên tâm chưa
Thế là may mắn không lây từ mẹ sang con hay có cách nào thế bác

Gửi từ Xiaomi Mi A1 bằng vozFApp

Fang_Fap_Fap

Reaction score
0
bandeverywhere said:
Thế là may mắn không lây từ mẹ sang con hay có cách nào thế bác

Gửi từ Xiaomi Mi A1 bằng vozFApp
Có cái gọi là vacine đó bạn :pudency::pudency: