precious

Reaction score
0
Mình mới xúc con bếp aeg ikb84431xb. Ae nào đã dùng qua rồi cho xin ít review tks :p

thangpt91

Reaction score
0
thangcb said:
Bếp từ Cata thấy giá hãng 14-15tr/cái mà lượn vòng vòng facebook thấy mấy cửa hàng bán nguyên combo vừa bếp, hút mùi, chậu rửa ... có 9-10tr. Khả năng là hàng fake không nhỉ?
Fake thì ko có, chỉ sợ không mua được đúng hàng thôi bác ạ :)

thangcb

Reaction score
0
thangpt91 said:
Fake thì ko có, chỉ sợ không mua được đúng hàng thôi bác ạ :)
Bên bác có combo như vậy không? Mình đang tính hốt 2 bộ cho 2 căn chung cư ở nhà :beauty:

whisky157

Reaction score
1
Bếp từ loại rẻ rẻ và loại đắt thì khác nhau gì vậy các bác ? Hay loại rẻ thì sử dụng không an toàn, ảnh hưởng sức khỏe ?

ZeroZero

Reaction score
0
whisky157 said:
Bếp từ loại rẻ rẻ và loại đắt thì khác nhau gì vậy các bác ? Hay loại rẻ thì sử dụng không an toàn, ảnh hưởng sức khỏe ?
Khác nhau nguyên lý giá nhiệt, chất lượng mặt kính, chất lượng linh kiện, các chức năng đi kèm khác VD : fry sensor, nấu bắc cầu, nấu theo vùng nhỏ.
Sent from Google Pixel 2 XL using vozFApp

tuanreb

Reaction score
0
nambontn11 said:
Loanh quanh 10 triệu em định lấy bếp từ Cata IB 603. Xem trên web có hàng mà hôm ra chỗ đại lý bếp thì không thấy bày mẫu Cata nào cả.

Nhân viên có giới thiệu sang bếp Balay 3EB865FR. Nhìn nó có cái mặt kính vát vát khá đẹp. Cũng xuất xứ Tây Ban Nha. Em kiếm thông tin hãng này hơi ít. Xúc con này có được không ạ?
Balay là công ty về đồ nhà bếp của TBN sau này bị Bosch thu mua, chủ yếu bán tại TBN. Thích thì cứ triển đi bác.

whisky157 said:
- Nó giống nhau về nguyên lý hoạt động là dùng cuộn dây đồng kết hợp với dòng điện tạo ra dòng Foucault (dòng điện xoáy) đi qua đáy nồi tạo ra nhiệt. Bếp đắt hay rẻ không có ảnh hưởng gì đến sức khỏe cả. Bếp đắt thì sử dụng linh kiện tốt, kiểm soát nhiệt độ nấu tốt hơn bếp rẻ thôi. Giống như xe sang Mercedes, Bentley nguyên lý hoạt động không khác gì xe hàn hay nhật. Chỉ khác là nội thất xịn hơn, khung gầm, vỏ, giảm xóc, động cơ ngon hơn, ngồi sướng hơn nên giá đắt hơn vậy thôi

thangcuop

Reaction score
0
Các thím cho hỏi bếp từ hiện h có mẫu nào mà mặt màu trắng không tại bệ bếp nhà em làm đá trắng muốn tìm bếp trắng cho match màu

client_ideas

Reaction score
0
thangcuop said:
Các thím cho hỏi bếp từ hiện h có mẫu nào mà mặt màu trắng không tại bệ bếp nhà em làm đá trắng muốn tìm bếp trắng cho match màu :beauty:
Nếu mặt bếp màu trắng khi bị bẩn và cháy (quá nhiệt) nhìn rất bẩn.
Có lẽ vì thế nên mình chưa nhìn thấy cái bếp nào màu trắng.
Nếu có thím nên suy nghĩ kỹ trước khi quyết định. :beauty:

aiming

Reaction score
0
thangcuop said:
Các thím cho hỏi bếp từ hiện h có mẫu nào mà mặt màu trắng không tại bệ bếp nhà em làm đá trắng muốn tìm bếp trắng cho match màu :beauty:
Bosch, fagor hay brandt cũng có màu trắng đó thím
via vozForums for iPhone

thangpt91

Reaction score
0
thangcb said:
Bên bác có combo như vậy không? Mình đang tính hốt 2 bộ cho 2 căn chung cư ở nhà :beauty:
e gửi thông tin qua tin nhắn, bác xem qua nhé