Tư vấn - fan case, tầm 200k / 1 cái, no led, ít ồn, hiệu năng tốt

HIV...BoomSpeed

Reaction score
0
Last Updated 20-09-2019 at 09:48
Chào các thím :byebye:,tình hình là em xài 3700x đi với 1070ti, case xigmatek nemies black ( như hình dưới) mà hễ lắp kính là cpu với vga nó lên 90 độ :surrender:
Xin các bác tư vấn cho em vài con quạt fan case hút gió tốt ( hoặc nguyên bộ cũng được) , kêu nhỏ, no led ( em ghét màu mè) Kinh phí tầm 1 triệu, case như hình dưới thì em cần bao nhiêu fan ợ.:adore:
Em cảm ơn các bác trước :beauty::beauty:

Last Updated 19-09-2019 at 09:48
Chào các thím :byebye:,tình hình là em xài 3700x đi với 1070ti, case xigmatek nemies black ( như hình dưới) mà hễ lắp kính là cpu với vga nó lên 90 độ :surrender:
Xin các bác tư vấn cho em vài con quạt fan case hút gió tốt ( hoặc nguyên bộ cũng được) , kêu nhỏ, no led ( em ghét màu mè) Kinh phí tầm 1 triệu, case như hình dưới thì em cần bao nhiêu fan ợ.:adore:

Last Updated 20-09-2019 at 09:48

shadow run

Reaction score
0
Sao thím không gắn fan nào cho nó hết à, lấy gió đâu mà mát nổi

Mình cũng mới đổi qua case này, gắn full 3 quạt trước 120, trên nóc 2 quạt 120 thì gắn dễ, còn nếu 140 thì hơi khó xíu. Sau 1 quạt nữa là đủ xài. Kiếm mấy loại Corsair hay Phantek là ok rồi thím, lựa cái nào hợp túi tiền

HIV...BoomSpeed

Reaction score
0
shadow run said:
Sao thím không gắn fan nào cho nó hết à, lấy gió đâu mà mát nổi
Thank thím:beauty:Thím thông cảm, em mới lên đời từ con i3 3240 nên còn gà :pudency:. Mà case của thím ko gắn fan phía sau ah. Với thím có sài hub ko, chứ main toomhawk max của em có mỗi 3 chân cắm fan

shadow run

Reaction score
0
có chứ, gắn được 1 fan 120 thôi, gắn nhiều fan thì thím mua thêm hub fan để gắn hoặc dây chia ra nhé, 1 đống fan kể trên không nhét nổi vô main đâu ^^

HIV...BoomSpeed

Reaction score
0
shadow run said:
có chứ, gắn được 1 fan 120 thôi, gắn nhiều fan thì thím mua thêm hub fan để gắn hoặc dây chia ra nhé, 1 đống fan kể trên không nhét nổi vô main đâu ^^
Em cảm ơn thím nhiều ợ :beauty::beauty:

zzchaolegionzz

Reaction score
0
Bác không lắp cho nó được cái quạt nào à, ít cũng phải 4 cái fan 12 dùng chân pwm trên main như em nè.

zzchaolegionzz

Reaction score
0
Thím nhìn main của em cũng có 3 chân cắm, em cắm 2 fan sau dùng 2 chân pwm phía sau riêng, 2 fan trước mắc song song, dùng chung 1 chân fan pwm phía trước main. Fan nó chạy theo tải nên cũng không sợ ồn đâu.

urigome

Reaction score
1
Cooler Master Sickle 150k/1 cái, 3pin cắm main, sleeve bearing, no box, bảo hành 1 năm

Deepcool UF120 blue, 350k/1 cái, 4pin cắm main, dual ball bearing, full box, bảo hành 1 năm

HIV...BoomSpeed

Reaction score
0
urigome said:
Cooler Master Sickle 150k/1 cái, 3pin cắm main, sleeve bearing, no box, bảo hành 1 năm

Deepcool UF120 blue, 350k/1 cái, 4pin cắm main, dual ball bearing, full box, bảo hành 1 năm
Thank bác đã tư vấn, nhưng chắc em kiếm mấy con artic

HIV...BoomSpeed

Reaction score
0
zzchaolegionzz said:
Thím nhìn main của em cũng có 3 chân cắm, em cắm 2 fan sau dùng 2 chân pwm phía sau riêng, 2 fan trước mắc song song, dùng chung 1 chân fan pwm phía trước main. Fan nó chạy theo tải nên cũng không sợ ồn đâu.
Thank thím :beauty::beauty:, giờ em mua 5 cái quạt artic , 2 cái trước 14, trên nóc 2 cái 14, 1 cái sau 12 thì có cần mua thêm dây nối hay hub gì ko thím :adore: